ผญ จำเป้นจะต้องใส่สูทรไหมคะวันพรีสกิน?

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ผญ จำเป้นจะต้องใส่สูทรไหมคะวันพรีสกิน?

โพสต์โดย somapan » วันอาทิตย์ มี.ค. 31, 2013 10:29 pm

ขออนุญาติถามแบบโง่ๆเลย จริงจัง คืออยากให้ผู้รู้มาช่วยตอบคะ เพราะว่าสงสัยจริงๆ ว่าเขาบังคับไหม?
เคร่งมากไหมว่าจะต้องเป้นสูท เพราะว่าไม่เห็นเขาระบุคะ แล้วเรื่องถุงน่องด้วยคะ งงมาก ที่บอกว่าห้ามใส่สีเข้มนี่คือแสดงว่าใส่ได้ถูกต้องไหมคะ?
คือดิฉันตัวดำคะกลัวกรรมการจะเข้าใจว่านี่คือถุงน่องสีเข้ม ๕๕๕๕๕ อีกอย่างคะคืออออออออพรีสกินนี่มะมีข้อสอบไรต้องทำใช่ไหมคะ?
แค่พรีอย่างเดียวเลย แล้วถึงจะประกาศ ไปให้ทำข้อสอบ?

ขอโทษนะคะที่อาจจะถามโง่ๆ ไม่เคยจริงๆคะ อ่านแล้วกระทู้อ่านเอง งง เอง ตื่นเต้นเอง หาอ่านอีกก็หาไม่เจอแล้วคะ

ขอบคุณมากกกกกกกกคะ
somapan
Economy Class

จำนวนการตอบ: 92
Reputation point: 0
somapan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผญ จำเป้นจะต้องใส่สูทรไหมคะวันพรีสกิน?

โพสต์โดย Peterboi » วันอาทิตย์ มี.ค. 31, 2013 11:19 pm

1.ไม่จำเป็นต้องใส่สูทครับ เลือกเอาที่เข้ากะบุคลิกตัวเองและเรียบร้อย
2.ถุงน่องจำเป็นต้องใส่อย่างมาก ถ้าไม่ใส่นี่คงตกรอบนะ สีเข้มหมายถึงสีดำ น้ำตาล
3.พรีสกรีนโดยกรรมการหลายท่าน จากนั้นตรวจเอกสาร เสร็จแล้วมีสัมภาษณ์โดยกรรมการอีก 6 ท่านแยกเซ็ทครับ พอผ่านรอบนี้ถึงจะมีชื่อไปสอบข้อเขียน

ไปนิ่งๆ ทำอะไรช้าๆ นะครับ (ยกเว้นเดินขอเร็วนิดนึง) กรรมการชอบ ยืนนั่งหลังตรง ไหว้ช้าๆ สวยๆ ยิ้มๆ เป็นขั้นตอน อย่าโก๊ะคับ ไหว้เยอะๆ ขอบคุณ สวัสดี กรรมการปลื้มมม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผญ จำเป้นจะต้องใส่สูทรไหมคะวันพรีสกิน?

โพสต์โดย somapan » วันอาทิตย์ มี.ค. 31, 2013 11:34 pm

Peterboi เขียน:1.ไม่จำเป็นต้องใส่สูทครับ เลือกเอาที่เข้ากะบุคลิกตัวเองและเรียบร้อย
2.ถุงน่องจำเป็นต้องใส่อย่างมาก ถ้าไม่ใส่นี่คงตกรอบนะ สีเข้มหมายถึงสีดำ น้ำตาล
3.พรีสกรีนโดยกรรมการหลายท่าน จากนั้นตรวจเอกสาร เสร็จแล้วมีสัมภาษณ์โดยกรรมการอีก 6 ท่านแยกเซ็ทครับ พอผ่านรอบนี้ถึงจะมีชื่อไปสอบข้อเขียน

ไปนิ่งๆ ทำอะไรช้าๆ นะครับ (ยกเว้นเดินขอเร็วนิดนึง) กรรมการชอบ ยืนนั่งหลังตรง ไหว้ช้าๆ สวยๆ ยิ้มๆ เป็นขั้นตอน อย่าโก๊ะคับ ไหว้เยอะๆ ขอบคุณ สวัสดี กรรมการปลื้มมม

กราบขอบพระคุณ คุณพี่อย่างสุดซึ้งคะ คุณพี่พูดเหมือนรู้จักหนูเลยคะ หนูทำไรลิงมากๆคะ โก๊ะมาก และห้าวเหมือนผช เลย แต่เข้าใจและรับทราบคะ จะพัฒนาให้ดีคะ

ขออีกคำถามคะคุณพี่ คือสัมภาษณ์นี่ กะคนอื่นด้วยไหมคะ? อายจุงเบย
somapan

จำนวนการตอบ: 92
Reputation point: 0
somapan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile