สอบถามเรื่องสีสูทผู้หญิงค่ะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเรื่องสีสูทผู้หญิงค่ะ

โพสต์โดย Kwn » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 5:46 pm

สวัสดีึค่ะ คือเราเคยอ่านกระทู้เก่าๆว่า ไปสัมภาษณ์การบินไทยต้องใส่สู
ทสีๆไป [smilie=bn44.gif] แต่พอดีเรามีแต่สีดำกับสีเทา [smilie=bn38.gif] เลยอยากทราบว่าใส่ไปจะเป็นอะไรไหมคะ จะแปลกจากคนอื่น รึตกรอบไหม รบกวนผู้รู้บอกทีนะคะ
ขอบคุณค่าาาา [smilie=bn18.gif]
Kwn

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
Kwn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องสีสูทผู้หญิงค่ะ

โพสต์โดย ิำbelleiinz » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 5:56 pm

แค่ส่วนประกอบนะคะ คิดว่า
มั่นใจสีไหนก็ ใส่เทอะคะ

เราก็ใส่สีโทนดำๆเทาๆ อิอิ เผื่อให้ท่านกรรมการพักสายตาจากสีสดๆ มั่ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
ิำbelleiinz
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 112
ิำbelleiinz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องสีสูทผู้หญิงค่ะ

โพสต์โดย Peterboi » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 6:28 pm

กรรมการไม่ได้สนใจสีครับ เอาให้เรามั่นใจและถูกกาละเทศะพอใช้ได้ อ้อ ที่นี่เน้นสีเล็บและสีปากมากกว่าเสื้อผ้าอีกนะครับ แนะนำสีเล็บ ชมพู แดง ส้ม ขาวมุก หรือสีม่วง ไม่ควรมี glitter ส่วนปากเอาแดงๆ ไว้กรรมการจะปลื้มครับ
Peterboi
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kwn » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 7:57 pm

ขอบคุณมากค่ะ สบายใจขึ้นเยอะเลย ^^ ตอนแรกอ่านจากกระทู้อื่นๆเลยกังวลมากกก [smilie=bn18.gif]
Kwn

จำนวนการตอบ: 5
Kwn โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OrangeMuffin » วันอาทิตย์ มี.ค. 31, 2013 10:12 am

สอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ

ถ้าชุดสูทสุส้มอ่อน ควรทาเล็บ ทาปาก สีอะไรดีคะ

ขอบคุณค่ะ
OrangeMuffin
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 47
OrangeMuffin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันอาทิตย์ มี.ค. 31, 2013 12:08 pm

ปากสีแดงเท่านั้นครับ ส่วนสีเล็บควรตามที่บอกเอาไว้ข้างบนเพราะเป็นสีที่บริษัทอนุญาตให้ทาไปทำงานได้เท่านั้นคับ
Peterboi

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OrangeMuffin » วันจันทร์ เม.ย. 01, 2013 10:13 am

Peterboi เขียน:ปากสีแดงเท่านั้นครับ ส่วนสีเล็บควรตามที่บอกเอาไว้ข้างบนเพราะเป็นสีที่บริษัทอนุญาตให้ทาไปทำงานได้เท่านั้นคับ

ขอบคุณมากค่ะ [smilie=bn21.gif]
OrangeMuffin
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 47
OrangeMuffin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile