ถ้าคะแนน Toeic ไม่ถึง 600 แต่ได้รอบ Pre screen ควรจะไปไหมคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ถ้าคะแนน Toeic ไม่ถึง 600 แต่ได้รอบ Pre screen ควรจะไปไหมคะ

โพสต์โดย Peeim » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 5:12 am

ถ้าได้คะแนนไม่ถึง 600 จะลองเสี่ยงดวงไปวัน pre screen ดีหรือเปล่าคะ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Peeim

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 0
Peeim โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้าคะแนน Toeic ไม่ถึง 600 แต่ได้รอบ Pre screen ควรจะไปไหมคะ

โพสต์โดย pap_ja » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 6:53 am

ผมไม่รู้ว่าวันพรีสกรีนไม่มีโทอิคได้มั้ย แต่ที่เคยสมัครถ้าลืมเอกสารบางอย่างเค้าจะมีกระดาษเขียนให้ว่าขาดอะไร

แต่ยังไงก็ต้องไปสอบให้ได้เกิน 600 ก่อนจะทำสัญญาอยุ่ดีนะครับ

ป.ล. ประสบการณ์ส่วนตัว+เดา
ภาพประจำตัวสมาชิก
pap_ja
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 290
pap_ja โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้าคะแนน Toeic ไม่ถึง 600 แต่ได้รอบ Pre screen ควรจะไปไหมคะ

โพสต์โดย Miracle_X » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 8:40 am

ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะเอกสารไม่ครบ ยังไงซะการกรอกใบสมัคร ก้ต้องเขียนแล้วว่าโทอิกเท่าไร ไม่ทราบว่า จขกท ได้กรอกใส่ไปหรือเปล่าครับ
Finally, i got it......
Miracle_X
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 117
Miracle_X โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 8:54 am

ไม่ควรไปครับ ใบโทอิคสำคัญมาก
เพราะ จนท. จะตรวจใบโทอิคตั้งแต่ตอนนั่งรออยู่ข้างล่างเลยครับ เป็นอย่างแรกเลย
ถ้าไม่มีใบโทอิค จนท จะไม่ให้เข้าไปชั่งนำ้หนักวัดส่วนสูงแน่นอนครับ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย VoLkSuBaGeN » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 9:43 am

ถ้าวันนี้ยังไม่ถึง 600 แต่ได้พรีสกรีนในอีก 4-5 วันข้าง ก็ยังพอมีเวลา ไปสอบ + รับผล อีกรอบนะครับ อย่าพึ่งตัดใจ คราวก่อนผมก็สอบใหม่ คะแนนที่ไปยื่นตัวจริง กับที่กรอกใบสมัครก็ไม่เท่ากันครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ (ปีนั้นนะ)
VoLkSuBaGeN
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 20
VoLkSuBaGeN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pjealousy » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 9:49 am

คราวก่อน (2011) เมื่อถึงวันพรีสกรีน
คนที่คะแนนโทอิกไม่ถึง600 เค้าให้กลับบ้านเลยนะครับ [smilie=bn29.gif]
pjealousy

จำนวนการตอบ: 10
pjealousy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย expertnew » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 3:59 pm

toeic สำคัญที่สุดครับ!! มีผลต่อการพิจารณาหลายๆอย่าง หากความสามารถเท่ากันทุกประการ TOEICนี่แหละครับจะเป็นตัวชี้ขาด ..สู้ๆครับ สอบใหม่ยังทัน [smilie=16.gif]
expertnew

จำนวนการตอบ: 125
expertnew โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันเสาร์ มี.ค. 30, 2013 6:04 pm

สรุปครับ ถ้าสอบใหม่ไม่ทัน ไม่ควรไปครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile