อยากถามว่า รอบสอบ App กับ รอบสัมภาษณ์ เจอโจทย์อะไรบ้างครับ (ผิด

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากถามว่า รอบสอบ App กับ รอบสัมภาษณ์ เจอโจทย์อะไรบ้างครับ (ผิด

โพสต์โดย 21st » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 8:18 pm

รบกวนเพื่อนๆทุกคน ช่วยกันสรุปหน่อยได้ไหมครับ ว่า

รอบสอบ APP - เจอข้อสอบกี่ชุด ชุดอะไรบ้าง (แล้วพอจะจำคำถามข้อไหนได้บ้าง รบกวนโพสให้หน่อยได้ไหมครับ หรือ pm มาก็ได้)
รอบสัมภาษณ์ - โดนถามคำถามอะไรบ้าง ทำอะไรกันบ้าง

ผมว่ามันน่าจะเป็นประโยชน์นะครับ
อันนี้พึ่งจะสอบเสร็จ น่าจะยังจำกันได้นะครับ

(ไม่รู้ว่าผิดกฎไหมนะครับ ถ้าผิดกฎ ขอโทษด้วยครับ)
21st
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 45
Reputation point: 0
21st โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากถามว่า รอบสอบ App กับ รอบสัมภาษณ์ เจอโจทย์อะไรบ้างครับ (ผิด

โพสต์โดย 21st » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 8:20 pm

ปล. พอดีผมไม่รู้ว่า ทาง TG ให้พูดได้ไหม ถ้าไม่ได้ ผมต้องขอโทษด้วยครับ

ยังไงตรงไหนพูดได้ บอกได้ ก็รบกวนด้วยนะครับ (ผมจะได้เตรียมตัวล่วงหน้าไว้นะครับ)
21st
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 45
Reputation point: 0
21st โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากถามว่า รอบสอบ App กับ รอบสัมภาษณ์ เจอโจทย์อะไรบ้างครับ (ผิด

โพสต์โดย c_4sk » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 8:54 pm

รอบสอบกลุ่ม มีกระทู้ล่างๆ พูดคุยอยู่น่ะครับ

แล้วเรื่องสัมภาษณ์ส่วนใหญ่ก็จะถามจากประวัติเรามากกว่า

ว่าเป็นยังไง ถ้าได้ทำจะทำยังไง จบไหนมา มีประสบการณ์ไรบ้าง??
c_4sk
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 64
Reputation point: 7
c_4sk โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 10:20 pm

ลองค้นกระทู้เก่าๆดูนะครับ
เรื่องข้อสอบ Aptitude ต้องดูกระทู้แถววันที่ 15 พค
เรื่องสัมภาษณ์ดูได้ตั้งแต่วันที่ 23 พค - 31 พค
แต่ถ้าคำถามสัมภาษณ์คงต้องดูวันที่ 31 พค เป็นต้นไปครับ ถึงจะเริ่มมีคนมาพูด[smilie=bn31.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile