คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

โพสต์โดย Aumz » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 11:40 pm

OpEroN เขียน:
taykhung เขียน:
OpEroN เขียน:ไปตามดูกระทู้เก่าๆมา เห็นมาว่าจะเรียกประมาณห้องแรกเทรนอะครับ

กลับไปอ่านแล้วก็แอบขำนะครับ กระทู้ที่เรียงๆกันมาถามในการสมัครแต่ละรอบ คล้ายๆกันเลยครับ
หลังจากนี้คงมีคนมาโพสต์ถามเรื่องตัวสำรองอีกสักระยะ และก็จะมีกระทู้ที่ว่าได้รับโทรศัพท์แล้วตามมา (ถ้ามีการเรียกเหมือนรอบก่อนๆ) ปนๆกับกระทู้บรรยากาศการตรวจร่างกายและการเทรน

มันคงเป็น loop ของมันอ่ะมั้งคับ เด๋วพอปลายๆปีก็น่าจะมีกระทู้เมื่อไหร่จะเปิดอีก กระทู้ข่าวลือ กระทู้เปิดรับลูกเรือ ตามมาด้วยกระทู้รับสมัคร กระทู้พรีสกรีน ข้อเขียน วนเข้า loop เดิม 555 [smilie=16.gif]

อยากอยู่ใน loop นี้แค่รอบเดียวจังเลยครับ [smilie=bn18.gif]

แล้วเส้นทับเส้นก็เป็นส่วนหนึ่งใน loop ทุกครั้งไป..ใช้ป่าวครับ [smilie=bn25.gif]
Aumz
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 32
Reputation point: 0
Aumz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

โพสต์โดย por360 » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 11:48 pm

กำลังคิดว่าสายการบินไหนในประเทศไทยที่ไม่รับเด็กเส้นบ้างน้า อืมมม...นึกไม่ออกเลย
por360
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย taykhung » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 1:03 am

por360 เขียน:กำลังคิดว่าสายการบินไหนในประเทศไทยที่ไม่รับเด็กเส้นบ้างน้า อืมมม...นึกไม่ออกเลย

อย่าว่าแต่ในประเทศเลยครับ มีคนมาเล่าให้ฟังว่าต่างประเทศแถบๆตะวันออกกลางยังมีเลยย ถึงขนาดมีข่าวว่าเขาจับเส้นได้และแบนจะไม่มาเปิดรับที่กรุงเทพอีก แต่จริงหรือเปล่านั้นผมไม่รู้ข้อเท็จจริงว่าเป็นจริงมากน้อยแค่ไหน เรื่องแบบนี้ต้องฟังหูไว้หูครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
taykhung

จำนวนการตอบ: 90
Reputation point: 5
taykhung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 11:27 am

por360 เขียน:กำลังคิดว่าสายการบินไหนในประเทศไทยที่ไม่รับเด็กเส้นบ้างน้า อืมมม...นึกไม่ออกเลย

อยู่เพื่อเรียนรู้ และอยู่เพื่อยอมรับมันครับ โชคดีครับเพื่อนๆทุกคน [smilie=bn18.gif]
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 11:30 am

Aumz เขียน:
OpEroN เขียน:
taykhung เขียน:
OpEroN เขียน:ไปตามดูกระทู้เก่าๆมา เห็นมาว่าจะเรียกประมาณห้องแรกเทรนอะครับ

กลับไปอ่านแล้วก็แอบขำนะครับ กระทู้ที่เรียงๆกันมาถามในการสมัครแต่ละรอบ คล้ายๆกันเลยครับ
หลังจากนี้คงมีคนมาโพสต์ถามเรื่องตัวสำรองอีกสักระยะ และก็จะมีกระทู้ที่ว่าได้รับโทรศัพท์แล้วตามมา (ถ้ามีการเรียกเหมือนรอบก่อนๆ) ปนๆกับกระทู้บรรยากาศการตรวจร่างกายและการเทรน

มันคงเป็น loop ของมันอ่ะมั้งคับ เด๋วพอปลายๆปีก็น่าจะมีกระทู้เมื่อไหร่จะเปิดอีก กระทู้ข่าวลือ กระทู้เปิดรับลูกเรือ ตามมาด้วยกระทู้รับสมัคร กระทู้พรีสกรีน ข้อเขียน วนเข้า loop เดิม 555 [smilie=16.gif]

อยากอยู่ใน loop นี้แค่รอบเดียวจังเลยครับ [smilie=bn18.gif]

แล้วเส้นทับเส้นก็เป็นส่วนหนึ่งใน loop ทุกครั้งไป..ใช้ป่าวครับ [smilie=bn25.gif]

ครับ มีพูดกันมาทุกรอบ แล้วก็มีคนตัดพ้อถึงวาสนาที่น้อยของตัวเองทุกรอบ แต่พวกเขาบางคนที่ไม่มีวาสนาส่งก็มีความสามารถมากๆจนได้ติดปีกในที่สุด เราต้องสู้ต่อไปนะ [smilie=bn44.gif]
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันอาทิตย์ มิ.ย. 12, 2011 10:32 am

ใจผมนั้นไม่อยากให้มีการเรียกสำรองนะครับ
ถึงแม้จะมีการเรียกจริง ๆ แต่การเรียกนั้นอาจจะเรียกใครที่ลอยอยู่ในอากาศ
ผมเชื่อว่าโอกาสมาถึงปุถุชนจริง ๆ อาจจะน้อยมากครับ
การอกหักซ้ำสองนั้นเจ็บยิ่งกว่านะครับ
Bird Ba-do san
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 114
Reputation point: 0
Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile