คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

โพสต์โดย roddick » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 2:01 am

ถามกันตรงๆ เลย เพราะครั้งก่อนๆ เห็นมีการเรียกตลอด

และคราวนี้ละ คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง หรือ เปล่า หลังจากทราบจำนวนคนไม่ผ่านว่ายน้ำและตรวจร่างกาย หรือ สละสิทธิ์ .. หรืออะไรก็ตาม รุ่น 2007 มีเรียกสำรองขึ้นมา โดยการโทรเรียกรายบุคคล

แล้วปีนี้ คิดว่ายังไง จะมีหรือเปล่า ครับ เพื่อนๆ ว่าไง

แต่ได้ข่าวว่า จะมีนะ อะไรก็เกิดขึ้นได้ของที่นี่ การบินไทย

รอฟังคำตอบ จากผู้รู้
roddick
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 21
Reputation point: 0
roddick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

โพสต์โดย Miracle_X » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 7:02 am

อิอิ [smilie=bn38.gif]
Finally, i got it......
Miracle_X
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 117
Miracle_X โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คิดว่าจะมีการเรียกสำรอง แบบครั้งก่อนๆ มั้ย .. เพื่อนๆ ว่าไง ใครจะฟันธงบ้าง

โพสต์โดย MAX_CMU » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 9:49 am

เห็นคนตอบกระทู้ข้างล่างว่า ปีนี้รับตามจำนวนที่ผ่าน ใครตกว่ายน้ำ ตรวจร่างกาย ก็ไม่ซ่อม ไม่เรียกสำรอง
ยังไงก็รอผู้รู้ ท่านอื่นๆมาช่วยยืนยันครับ

แอบหวัง แงๆ
MAX_CMU
Business Class

จำนวนการตอบ: 284
MAX_CMU โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 10:40 am

ถ้ามีเรียกสำรองก็เส้นทับเส้นนะครับ แล้วก็นานด้วยครับกว่าจะเรียก
อย่าตั้งความหวังไว้มากครับ ถ้าเรียกก็ถือว่าฟลุ๊คละกัน ฮ่าๆ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย peace~* » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 11:15 am

อยากทราบเหมือนกันคะ แล้วมีใครพอจะทราบไหมคะ ว่าเค้าใช้อะไรตัดสินเรียกผู้สมัครสำรอง ขอบคุณคะ [smilie=16.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
peace~*
Economy Class

จำนวนการตอบ: 79
peace~* โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 11:35 am

ถ้าจะมีการเปิดรับอีกในปีนี้เหมือนที่มีข่าวออกมาละก็อาจจะไม่มีเรียกสำรองนะเราว่า ลูกเรือการบินไทยที่มีอยู่ปัจจุบันรวมที่พึ่งรับเข้าใหม่นี้ก็เกือบๆ 6,000 คนได้แล้วมั้งครับ (ถ้าข้อมูลไม่ถูกต้องก็ต้องขออภัยด้วยครับ)
KuSAMO_K

จำนวนการตอบ: 83
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 11:42 am

KuSAMO_K เขียน:ถ้าจะมีการเปิดรับอีกในปีนี้เหมือนที่มีข่าวออกมาละก็อาจจะไม่มีเรียกสำรองนะเราว่า ลูกเรือการบินไทยที่มีอยู่ปัจจุบันรวมที่พึ่งรับเข้าใหม่นี้ก็เกือบๆ 6,000 คนได้แล้วมั้งครับ (ถ้าข้อมูลไม่ถูกต้องก็ต้องขออภัยด้วยครับ)

วันนี้ ณ สำนักงานใหญ่กำลังมีการประท้วงตัดขีดตัดคนอยู่ครับ ถ้าการประท้วงครั้งนี้เป็นผลให้คืนขีดคืนคน รับรองได้ว่าที่มีอยู่ ไม่พอแน่ๆครับ
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 11:49 am

peace~* เขียน:อยากทราบเหมือนกันคะ แล้วมีใครพอจะทราบไหมคะ ว่าเค้าใช้อะไรตัดสินเรียกผู้สมัครสำรอง ขอบคุณคะ [smilie=16.gif]

เรียกจากผู้ที่ไม่ผ่านสัมภาษณ์ครับ + เส้นทับเส้นกันอีกที(ละมั้ง) ครั้งที่แล้วกว่าจะเรียกสำรองก็เกือบ 3 เดือน
แต่เห็นจากกระทู้อื่นบอกว่าครั้งนี้ไม่มีเรียกสำรองนะครับ ขนาดตกว่ายน้ำยังไม่ให้ซ่อมเลย [smilie=bn34.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย makampom » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 12:42 pm

คาดว่าคงไม่น่าเรียกครับ
เลือกรับใหม่ไปเลยน่าจะดีกว่า
ถ้ากระแสที่ว่าเปิดรับอีกทีปลายปีเป็นจริงนะครับ
makampom
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 20
makampom โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 12:50 pm

ไปตามดูกระทู้เก่าๆมา เห็นมาว่าจะเรียกประมาณห้องแรกเทรนอะครับ

กลับไปอ่านแล้วก็แอบขำนะครับ กระทู้ที่เรียงๆกันมาถามในการสมัครแต่ละรอบ คล้ายๆกันเลยครับ
หลังจากนี้คงมีคนมาโพสต์ถามเรื่องตัวสำรองอีกสักระยะ และก็จะมีกระทู้ที่ว่าได้รับโทรศัพท์แล้วตามมา (ถ้ามีการเรียกเหมือนรอบก่อนๆ) ปนๆกับกระทู้บรรยากาศการตรวจร่างกายและการเทรน
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taykhung » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 2:37 pm

OpEroN เขียน:ไปตามดูกระทู้เก่าๆมา เห็นมาว่าจะเรียกประมาณห้องแรกเทรนอะครับ

กลับไปอ่านแล้วก็แอบขำนะครับ กระทู้ที่เรียงๆกันมาถามในการสมัครแต่ละรอบ คล้ายๆกันเลยครับ
หลังจากนี้คงมีคนมาโพสต์ถามเรื่องตัวสำรองอีกสักระยะ และก็จะมีกระทู้ที่ว่าได้รับโทรศัพท์แล้วตามมา (ถ้ามีการเรียกเหมือนรอบก่อนๆ) ปนๆกับกระทู้บรรยากาศการตรวจร่างกายและการเทรน

มันคงเป็น loop ของมันอ่ะมั้งคับ เด๋วพอปลายๆปีก็น่าจะมีกระทู้เมื่อไหร่จะเปิดอีก กระทู้ข่าวลือ กระทู้เปิดรับลูกเรือ ตามมาด้วยกระทู้รับสมัคร กระทู้พรีสกรีน ข้อเขียน วนเข้า loop เดิม 555 [smilie=16.gif]
taykhung

จำนวนการตอบ: 90
Reputation point: 5
taykhung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 2:38 pm

taykhung เขียน:
OpEroN เขียน:ไปตามดูกระทู้เก่าๆมา เห็นมาว่าจะเรียกประมาณห้องแรกเทรนอะครับ

มันคงเป็น loop ของมันอ่ะมั้งคับ เด๋วพอปลายๆปีก็น่าจะมีกระทู้เมื่อไหร่จะเปิดอีก กระทู้ข่าวลือ กระทู้เปิดรับลูกเรือ ตามมาด้วยกระทู้รับสมัคร กระทู้พรีสกรีน ข้อเขียน วนเข้า loop เดิม 555 [smilie=16.gif]

อยากอยู่ใน loop นี้แค่รอบเดียวจังเลยครับ [smilie=bn18.gif]
OpEroN

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile