กระทู้ส่งท้ายและอำลาสำหรับรอบนี้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: กระทู้ส่งท้ายและอำลาสำหรับรอบนี้

โพสต์โดย wantana » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:03 pm

รอบหนี้พลาดไป ขอสมัครรอบหน้านะคะ
เปิดติวเมื่อไหร่แจ้งข่าวด้วยเด้อ

ขอบคุณมากๆๆ นะคะ ที่มาแจ้งข่าวน้องๆๆตลอด [smilie=bn21.gif]
wantana
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 367
Reputation point: 0
wantana โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: กระทู้ส่งท้ายและอำลาสำหรับรอบนี้

โพสต์โดย keerin911 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:04 pm

ขอบคุณมากๆครับ หวังว่ารอบหน้าจะมีโอกาสได้พี่มาช่วยแนะนำอีกนะครับ
keerin911
Economy Class

จำนวนการตอบ: 61
keerin911 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย joie de vivre » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:29 pm

รอบนี้เจ้าของกระทู้สมัครด้วยรึเปล่าคะ
ผลเป็นยังงัยบ้าง แชร์กันด้วยนะคะ [smilie=bn21.gif]
Positive thinking can change your world.
ภาพประจำตัวสมาชิก
joie de vivre
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
Reputation point: 8
joie de vivre โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย peace~* » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:45 pm

ขอบคุณ พี่ pkinzero มากๆคะ นับถือในน้ำใจจริงๆ และมีเรื่องจะถามนิดนึงคะ คือตัวสำรองที่พี่บอกเป็น line up คนที่ได้คะแนน ถัดลงมาจากตัวจริงใช่ไหมคะ ? หรือว่าใครก็ได้ที่ผ่านเข้าไปรอบ group คะ แล้ว qatar เปิดติวเมื่อไหร่พอจะบอกรายละเอียดได้หรือเปล่าขอบคุณมากๆคะ
peace~*

จำนวนการตอบ: 79
peace~* โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย sweetiecarrot » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 7:06 pm

อยากทราบว่าถ้าเรียกตัวสำรองจะใช้เกณฑ์อะไรในการวัดอ่ะคะ คะแนนรวมหรืออะไร อยากทราบจิงๆจะได้รู้ตัวว่าควรหวังต่อหรือเลิกหวังซะที แล้วระยะเวลาที่เรียกตัวสำรองนานมั้ยอ่ะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
sweetiecarrot

จำนวนการตอบ: 41
sweetiecarrot โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย moochompoojoobjoob » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 8:36 pm

pkinzero เขียน:สวัสดีน้องน้องทุกคนครับสำหรับการบินไทยทุกอย่างได้ดำเนินมาถึงรอบสุดท้ายกันแล้วซึ่งก็คือว่ายน้ำและตรวจร่างกาย กระผมอยากขอบคุณเพื่อนเพือนน้องน้องทุกคนที่ได้มาอ่านกระทู้รวมถึงลูกศิษย์ของผมทุกคนด้วยถึงแม้ว่ารอบนี้ผมจะทำลายสถิติตัวเองไม่สำเร็จเนื่องจากพาคนไปถึงฝันได้แค่สิบสองคนจากตั่งเป้าไว้สิบแปดแต่ก็ดีใจมากมากครับที่ทำให้น้องน้องร้องดีใจแบบสุดซึ้ง. สำหรับคนที่ตกหรือพลาดไปน่ะครับไม่ต้องเสียใจทุกคนทำดีที่สุดแล้วผมเชื่อว่าน้องน้องทุกคนพยามเต็มที่แล้วเพียงแค่ยังไม่ถึงเวลาการบินไทยมาเปิดอีกแน่นอนครับต่อไปนี้จะรับทุกปีแล้วขอให้ทุกคนอย่าเพิ่งท้อคุณไม่ได้รอบนี้รอบหน้ายังมีครับถ้าคุุณยังฝันที่จะใสชุดสีม่วงขอให้คุณอย่ายอมแพ้พี่เข้าใจการตกรอบสุดท้ายจะเสียใจมากมากและไม่อยากสมัครอีกแล้วบางคนกลัวว่าไม่ได้กินก๋วยเตี๋ยวจะได้เหรอพี่ขอนอนยันตรงนี้เลยมีน้องน้องหลายคนที่ไม่มีก๋วยเตียวกินลุยด้วยตัวเองล้วนล้วน ได้เข้ามาว่ายนำ้เยอะมากมากครับเพราะฉะนั้นแล้วขอให้คนที่พลาดไปลืมเรื่องที่เราตกไปและพยายามใหม่ครับฝึกฝนตัวเองเปลี่ยนแปลงตัวเองรับรองครับคราวนี้คุณจะไม่มีคำว่าพลาดสู้สู้น่ะครับพี่เชื่อว่าทุกคนทำได้อย่าเพิ่งล้มเลิก ลองใหม่น่ะครับเป็นกำลังใจให้เสมอไม่ว่าคุณจะเป็นใครจะเกลียดผมหรือไม่ก็ตาม ผมยินดีช่วยทุกคนจากใจจริง. รักน้องน้องทุกคนเลย

จากวันนี้ผมไปยืนดูการสอบว่ายนำ้มีคนตกหลายคนไม่ต้องเสียใจน่ะครับถือว่าเราทำดีที่สุดแล้วพี่แนะนำว่าคนที่ตกถ้ากินก๋วยเตี๋ยวแนะนำว่าให้รีบกินตอนนี้เลยยังพอมีหวังน่ะครับไม่อยากให้เสียโอกาสที่ดีที่สุดไปครับอย่ามั่วโทษตัวเองหรือว่านอยอยู่โอกาสยังมีครับสู้สู้ถ้าน่อยไม่รู้จะทำยังไงโทรมาคุยกับผมได้ครับมีทางออกเสมอ

สุดท้ายนี้ หลายคนอาจจะลำคาญผม อย่าเพิ่งรำคาญน่ะครับผมเขียนกระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายแล้ว สำหรับผู้หญิงน่ะครับ ว่ายนำ้พรุ่งนี้ไม่ต้องเกร็งมากไม่ต้องแต่งหน้าเยอะเดี่ยวตอนขึ้นจากสระขนตาจะไปอยู่ตรงตาตุ่ม แต่งหน้าพองามพอครับและก็พอลงว่ายสูดหายใจลึกลึกยาวยาวไม่ต้องรีบทำใจให้สบายบอกกับตัวเงเองว่าฉันทำได้ว่ายเนิบเนิบนิ่งนิ่งไปเรื่อยเรื่อยเราไม่ได้แข่งกับใคนทั้งนั้นแข็งกับตัวเราเองคนเดียว รับรองคุณจะผ่านสบายสบาย. และมีน้องน้องหลายถามว่ามีรับสำรองไหม มีแน่นอนครับแต่ไม่เยอะถ้าใครอยากเป็นสำรอง รีบซื้อเส้นก๋วยเตี๋ยวด่วนรับรองคุณได้ชัวครับผมคงพูดได้แค่นี้. ประชาสัมพันนิดหนึ่งสำหรับคนจะไปการต้าพี่กำลังจะเปิดติวด้วยข้อสอบพิเศษ. ใครสนใจก็โทรมาได้น่ะครับ. ขอขอบคุณ ท่านรัฐมนตรีท่านนายพลที่กระผมให้ความเคารพอย่างสูงรวมทั้งคนภายในที่ให้ความช่วยเหลือผมมาโดยตลอด ขอขอบคุณ พี่พี่สำนักงานใหญ่รวมทั้งลูกศิษย์ที่ให้กำลังใจมาตลอด และคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผมและติดตามมาโดยตลอด. เจอคราวหน้าผมเองจะมายืนยันวันเปิดรับสมัครของการบินไทยอีกครั้งและใช้คำพูดเดิมถ้าคุณติดตามผมตั่งแต่กระทู้แรก. คือ ถ้าผมบอกว่าเปิดวันนี้คุณจะเชื่อไหม. แล้วเจอกันรอบหน้าน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ แอบหวังว่ารอบหน้ายังจะสามารถสมัครได้อีก T^T
moochompoojoobjoob
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 119
Reputation point: 2
moochompoojoobjoob โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย makampom » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 9:12 pm

คราวนี้พลาดไม่ได้เรียนกับพี่เปา เพราะอยู่ไกล
แต่รอบหน้าผมจองนะครับ 555+

ถึงผมไม่ได้เรียนกับพี่ แต่ก็ได้ประโยชน์จากพี่ตั้งแต่กระทู้แรกเลยครับ
(ตั้งแต่เห็น ผมหนัก 90 ลดลงเหลือ 75 ไปสมัครผ่านพรีสกรีนได้)
ขอบคุณพี่เปามากๆครับ :)
makampom

จำนวนการตอบ: 20
makampom โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pandaplayim » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 9:13 am

พี่ Pkinzero อยากเรียนติวQRด้วยคนอ่าค่ะ ต้องทำไง ติดต่อยังไงอ่าคะ รบกวนด้วยค่ะ [smilie=bn22.gif]
I'm Chasing Perfection
pandaplayim

จำนวนการตอบ: 152
Reputation point: 3
pandaplayim โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 6:52 am

"ฉันเคยเกิบพลาดสิ่งที่ดี ที่สุดในชีวิต หากในวันที่ฉันล้มอยู่ไม่มีหนึ่งจายของอาจารย์" [smilie=bn18.gif]

ขอบคุณอาจารย์และผู้อยู่เบื้องหลังทุกท่านที่เมตตาเรานะค้า [smilie=bn44.gif]

"ถ้าผมเปลี่ยนชีวิตคุณได้ ผมจะทำ" by Pkinzero
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 11, 2011 11:38 am

ตกรอบนี้เจ็บไม่ธรรมดาเลยครับ [smilie=bn44.gif] พี่ช่วยให้เด็กตาดำๆผ่านไปได้เยอะมาก พี่เป็นคนดีจริงๆครับ ผมนับถือ
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันอาทิตย์ มิ.ย. 12, 2011 10:23 am

OpEroN เขียน:ตกรอบนี้เจ็บไม่ธรรมดาเลยครับ [smilie=bn44.gif] พี่ช่วยให้เด็กตาดำๆผ่านไปได้เยอะมาก พี่เป็นคนดีจริงๆครับ ผมนับถือ

เอ่อ คุณOpEronไม่มีชื่อกับเค้าด้วยหรอครับ
Bird Ba-do san

จำนวนการตอบ: 114
Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ มิ.ย. 12, 2011 11:51 am

Bird Ba-do san เขียน:
OpEroN เขียน:ตกรอบนี้เจ็บไม่ธรรมดาเลยครับ [smilie=bn44.gif] พี่ช่วยให้เด็กตาดำๆผ่านไปได้เยอะมาก พี่เป็นคนดีจริงๆครับ ผมนับถือ

เอ่อ คุณOpEronไม่มีชื่อกับเค้าด้วยหรอครับ

ไม่มีครับคุณเบิร์ด อายุผมใกล้จะตันแล้วด้วย คุณเบิร์ดผ่านหรือเปล่าครับ ถ้าผ่านผมยินดีด้วยนะครับ
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile