ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย nayney9 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 10:56 pm

อย่ากลเพิ่งเข้าใจผิดกันนะ
กลุ่ม 1-3 ไม่ได้เกี่ยวกับคลาสที่เทรนนะครัย ไม่ใช่ 1 29 มิย. 2 กค.ค และ 3 เริ่มตุลา
ในกลุ่ม 1 ยังแบ่งเป็นหลายรุ่นอีกนะ ตัวอย่างกลุ่ม 3 ตรวจร่างกายวันที่ 21/6-3/7 ประกาศผล 11/8 เริ่มเทรนคลาสแรกในกลุ่มนี้ประมาณ ตุลาครับ คนที่ได้กลุ่มแรกเขาอนุโลมให้เลื่อนเป็น คลาสถัดไปได้เพราะอาจลาออกไม่ทัน แต่คนกลุ่มหลังมีเวลาเตรียมตัวเยอะ ถ้าจะขอเลื่อนเขาจะให้ ไปอยู่คลาสสุดท้ายตอนธันวาครับ
กลุ่มที่แบ่งให้เพื่อความสะดวกในการส่งผลตรวจของเวชศาสตร์การบินครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nayney9
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
Reputation point: 0
nayney9 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย rio » วันศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 5:37 pm

nayney9 เขียน:อย่ากลเพิ่งเข้าใจผิดกันนะ
กลุ่ม 1-3 ไม่ได้เกี่ยวกับคลาสที่เทรนนะครัย ไม่ใช่ 1 29 มิย. 2 กค.ค และ 3 เริ่มตุลา
ในกลุ่ม 1 ยังแบ่งเป็นหลายรุ่นอีกนะ ตัวอย่างกลุ่ม 3 ตรวจร่างกายวันที่ 21/6-3/7 ประกาศผล 11/8 เริ่มเทรนคลาสแรกในกลุ่มนี้ประมาณ ตุลาครับ คนที่ได้กลุ่มแรกเขาอนุโลมให้เลื่อนเป็น คลาสถัดไปได้เพราะอาจลาออกไม่ทัน แต่คนกลุ่มหลังมีเวลาเตรียมตัวเยอะ ถ้าจะขอเลื่อนเขาจะให้ ไปอยู่คลาสสุดท้ายตอนธันวาครับ
กลุ่มที่แบ่งให้เพื่อความสะดวกในการส่งผลตรวจของเวชศาสตร์การบินครับ

อ่าว เหรอคับ ผมเข้าใจผิด [smilie=bn34.gif] ผมยังสงสัยอีกเรื่องคือ เอกสารไปยื่นได้ช้าสุดคือวันไหนคับ
rio

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 0
rio โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย knack_y » วันอังคาร มิ.ย. 14, 2011 11:53 am

เอกสารยื่นได้ช้าสุด 17 มิ.ย. นี้เท่านั้นค่ะ [smilie=bn21.gif]
knack_y
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 145
Reputation point: 1
knack_y โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย eyenae » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2011 7:08 pm

เรื่องเลื่อนเทรนคิดกันให้ดีนะคะ...รุ่นพี่สอบตอน 2008 ได้ตารางเทรนห้องหลังๆ มีเพื่อนบางคนเลื่อนจากห้องแรกๆมาต้องมาต่อหลัง.... พอเทรนไปได้ครึ่งนึง หยุดเทรนกระทันหันและให้รอมาสามปีโดยที่บอกว่ารับแน่ๆ สุดท้ายรอเทรนสามปีไม่พอ แถมต้องสอบโทอิค สัมภาษณ์ ว่ายน้ำ และตรวจร่างกายใหม่ เพราะบริษัทบอกจะเอาไปเทรนแค่ 90 คนจากที่รอเทรน 145 คน....อย่าลืมนะคะว่าในประกาศรอบ 2011 นี้ เขียนไว้ชัดเจนว่าถ้าไม่ได้เทรนหลังจากสมัคร 2 ปีจะถือเป็นโมฆะ ถ้าหากเกิดเรื่องแบบนี้กับว่าที่ลูกเรือรุ่นนี้อีกจะเรียกร้องอะไรไม่ได้นะคะ เพราะอย่างที่ทราบกันประเทศเราช่วงนี้อะไรก็ไม่แน่นอนค่ะหลังจากวันที่ 3 กรกฎา
***ขอย้ำค่ะจะเลื่อนเทรนคิดดีๆๆๆๆๆๆๆๆ
[smilie=bn21.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย eyenae เมื่อ วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2011 7:14 pm, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.
eyenae
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 799
Reputation point: 12
eyenae โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย eyenae » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2011 7:11 pm

[smilie=bn22.gif] [smilie=bn22.gif] [smilie=bn22.gif]
eyenae

จำนวนการตอบ: 799
Reputation point: 12
eyenae โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile