ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย littleorangez » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:51 pm

เร็วไปมั้ยอ่ะคะ TTT________TTT
อยากย้ายไป batch หลังสุด แต่ก้ออยากจะบินเร็วๆ สับสนค่ะ
เพราะที่ทำงานเก่า ก้อรู้สึเกรงใจมาก กะจะค่อยๆ บอก แบบนี้ค่อยๆ ท่าทางจะไม่ทันละ

ปล. บทจะเร็ว ก้อสปีดสุดขีดเลยนะคะ TG

ยิ้มสู้ !!!
littleorangez
Economy Class

จำนวนการตอบ: 67
Reputation point: 0
littleorangez โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย kimcheri » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:01 pm

เอ่อออ

เท่าที่ทราบ กรุ๊ปละ 25 คนค่ะ น่าจะทั้งชายและหญิงรึเปล่า
ส่วนตามลำดับคะแนนมั้ยนี่ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ

ไม่มีปัญหาว่าเทรนเมื่อไหร่ แต่ว่าติดวันรับปริญญาช่วงต้นเดือน คงยังไม่โดนเรียกมั้งเนอะ ลำดับตั้ง 120
555
[smilie=bn25.gif]
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kimcheri
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bomb03 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:31 pm

Tiny_Brown_Bear เขียน:
overkit เขียน:
Tiny_Brown_Bear เขียน:
overkit เขียน:ลำดับการเทรนเรียงตามลำดับว่ายน้ำเลยรึปล่าวคะ ห้องนึงเทรนประมานกี่คน รบกวนด้วยคะ พอดีต้องบอกที่ทำงานเก่าล่วงหน้า1เดือน

เหมือนกันเลยค่ะ เราได้ลำดับต้นๆ ลาออกยังไงก็ไม่ทันนะสิ แย่แล้วๆๆ

เตรียมจดหมายยื่นไว้เลยดีมั้ยคะ เดี่ยวรอหนุ่มๆมาคอนเฟิมอีกทีว่าตามลำดับว่ายน้ำรึป่าว ถ้าใช่ควรยื่นภายในอาทิตย์นี้ก้ดีนะคะ
พอดีเราเด็กคะแนนโหล่ๆสองร้อยกว่าเลย อาจจะหลังหน่อย พูดอย่างภูมิใจ 555 เจอกันพรุ่งนี้นะคะ

รอเพื่อนผู้ชายมาคอนเฟิร์มอยู่ค่ะ ถ้าเทรนภายในสิ้นเดือนนี้ก็จะไปยื่นใบลาออกพรุ่งนี้เลย (หลังว่ายน้ำเสร็จ ถ้าว่ายน้ำผ่าน แล้วถ้าตรวจร่างกายไม่ผ่านล่ะ???)[/quo
ตอนแรกเค้าบอกปลายเดือนคับ แต่อาจเลื่อนออกไปอีกหน่อยสำหรับคนที่ลาออกไม่ทัน เป็นต้นเดือนกคแทน ส่วนการเทรนนั้นก็ตามลำดับคะแนนคับผมหรือก็ตามลำดับว่ายน้ำนั่นแหละคับ เหมือนกัน เริ่มเทรนต้นกคนี้จนถึงเดือนธันวาคับ
bomb03

จำนวนการตอบ: 63
bomb03 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bomb03 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:35 pm

555 ขอโทดทีนะคับ ผมกดโพสแบบquoteไม่เป็นเลยออกมาแบบนั้น
bomb03

bomb03 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย rio » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:41 pm

มาช่วยคอนเฟิร์มว่า ถ้าลาออกไม่ทัน หรือติดเหตุผลอะไรก็ตาม สามารถโทรไปขอเลื่อนช่วงเทรนไปกลุ่มหลังๆได้ครับ

กลุ่มแรกเทรนสิ้นเดือน กลุ่มสองผมไม่แน่ใจ -*- แต่กลุ่มสามเทรนเดือนตุลาคับ

ผมกลุ่มสาม รอนานเลย...
rio

จำนวนการตอบ: 9
rio โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bomb03 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:48 pm

ผมรอนานกว่าอีกค้าบบ ลำดับที่150กว่า น่าจะเป็นธันวาเลยมั้งนั่น ช่วงนี้ไม่มีงานด้วย ทำไรดีอ่า [smilie=bn34.gif] ว่าแต่เค้าบอกแล้วหรอคับว่าได้เทรนตอนไหน ไมผมไม่รู้เรื่องหว่า [smilie=bn31.gif]
bomb03

โพสต์โดย rio » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:57 pm

bomb03 เขียน:ผมรอนานกว่าอีกค้าบบ ลำดับที่150กว่า น่าจะเป็นธันวาเลยมั้งนั่น ช่วงนี้ไม่มีงานด้วย ทำไรดีอ่า [smilie=bn34.gif] ว่าแต่เค้าบอกแล้วหรอคับว่าได้เทรนตอนไหน ไมผมไม่รู้เรื่องหว่า [smilie=bn31.gif]

อ่าว... คุณก็กลุ่มเดียวกับผมหนิ ผมได้ยินว่ากลุ่มสามเริ่มเทรนตุลานะ ยกเว้นว่าเราจะติดปัญหาอะไรแล้วต้องเลื่อน ถ้าเลื่อนก็จะโดนไปไกลธันวาโน้นเลย
rio

rio โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bomb03 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 5:12 pm

อ่ะจิงดิคับแล้วเรากลุ่มไรแล้วเทรนเมื่อไรอ่ะคับ
rio เขียน:
bomb03 เขียน:ผมรอนานกว่าอีกค้าบบ ลำดับที่150กว่า น่าจะเป็นธันวาเลยมั้งนั่น ช่วงนี้ไม่มีงานด้วย ทำไรดีอ่า [smilie=bn34.gif] ว่าแต่เค้าบอกแล้วหรอคับว่าได้เทรนตอนไหน ไมผมไม่รู้เรื่องหว่า [smilie=bn31.gif]

อ่าว... คุณก็กลุ่มเดียวกับผมหนิ ผมได้ยินว่ากลุ่มสามเริ่มเทรนตุลานะ ยกเว้นว่าเราจะติดปัญหาอะไรแล้วต้องเลื่อน ถ้าเลื่อนก็จะโดนไปไกลธันวาโน้นเลย
bomb03

โพสต์โดย por360 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 5:23 pm

lilylily เขียน:หา แล้วถ้าส่งไม่ได้ภายในสิ้นเดือนทำไงอะคะ เกรดยังไม่ออกเลยค่ะ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

ถ้าทรานสคริปส์ ตัวจริงยังไม่ออก ภายใน 30 มิถุนายน นี้ ถูกคัดชื่อออกครับ การสมัครครั้งนี้จะเป็นโมฆะ เพราะเอกสารไม่ครบ

ยังไงก็ต้องเร่งหน่อยนะครับ
por360

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย joie de vivre » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:05 pm

น้องๆคะ อยากให้น้องๆรอการประกาศตารางเทรนอย่างเป็นทางการก่อนค่อยลาออกนะคะ
ถึงแม้ว่าจะได้ทราบตารางเทรนแล้ว ก็อย่าเพิ่งลาออกมารอนานเกินไป...
เพราะว่า ความแน่นอนคือความไม่แน่นอนนะคะ ซึ่งเกิดขึ้นกับหลายๆรุ่นมาแล้ว นั่นคือการเลื่อนเทรน

แต่พี่คิดว่า คงไม่เกิดกับรุ่นนี้ [smilie=bn32.gif]

สำหรับน้องๆที่ไม่พร้อมอยากจะบอกว่า ถ้าน้องเลื่อนไปเทรนห้องหลังสุด
แล้วเกิดมีการเลื่อนเทรนขึ้นมาน้องก็ต้องรอนานกว่าเดิมนะคะ
เพราะฉะนั้นคิดดีๆ พี่แค่อยากย้ำว่า อย่าลาออกจากงานก่อนนานเกินไปเพราะมัวแต่คิดว่า ชั้นได้งานแล้ว
โชคดีค่ะ [smilie=bn21.gif]
Positive thinking can change your world.
ภาพประจำตัวสมาชิก
joie de vivre
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
Reputation point: 8
joie de vivre โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย rio » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:29 pm

bomb03 เขียน:อ่ะจิงดิคับแล้วเรากลุ่มไรแล้วเทรนเมื่อไรอ่ะคับ
rio เขียน:

มีทั้งหมดแค่ 3 กลุ่ม เราได้กลุ่มสุดท้าย กลุ่ม3คับ ภาวหน้าไม่ให้มีเหตุการณ์อะไร ทำให้ต้องเลื่อนละกัน เสียวตอนเลือกตั้งเนี่ยแหล่ะ :(
rio

โพสต์โดย hikaruzaza » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 7:31 pm

ลำดับการเทรน ลำดับการตรวจร่างกาย ลำดับการผลตรวจร่างกาย ทั้งหมดเรียงลำดับตามคะแนนที่สอบได้จ้า

ท่านคณะกรรมการแนะนำมาว่า ใครที่ยังไม่มั่นใจ ก็ขอให้รอผลออกตรวจร่างกายออกก่อนจ้า ประมาณสิ้นเดือนนี้เช่นกัน
แล้วถึงค่อยตัดสินใจว่าจะยังไง ถ้าติดธุระ หรือลาออกจากงานเก่าไม่ทัน เลื่อนเทรนได้จ้า ต้องคุยกับเค้าอีกทีว่าจะเลื่อนไปเทรนรอบไหน
แล้วคนลำดับต่อๆไปก็จะเลื่อนขึ้นมาแทนจ้า แต่ไม่ต้องห่วง ได้เทรนกันทุกคน (ยกเว้นคุณจะตกว่ายน้ำ หรือตรวจร่างกายไม่ผ่าน หรือมีประวัติอาชญากรรมเองนะจ้า)

เพราะฉะนั้น คนที่พร้อมที่สุดจะได้โอกาสมากกว่าแค่ว่า ได้เทรนเร็วขึ้นจ้า
ส่วนคนไหนยังไม่พร้อมไม่ต้องกังวล ยังไงได้เทรนครบทุกคนจ้า (ตั้งแต่สิ้นเดือนนี้ ไปจนถึงคลาสสุดท้ายคือ ธันวา ปีนี้จ้า)

ยังไงเด๋วก็คงได้รายละเอียดอีกทีสำหรับพรุ่งนี้ของผู้หญิงนะจ้า
Dreams will come true . . . .

Fly Away..
hikaruzaza

จำนวนการตอบ: 97
hikaruzaza โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile