ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย pinkydog003 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:52 pm

สดจากห้องชี้แจงเรื่องเอกสาร

ภายในสิ้นเดือนนี้ครับ
Almost there.
pinkydog003
Economy Class

จำนวนการตอบ: 72
Reputation point: -1
pinkydog003 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย pinkydog003 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:53 pm

ห้องสุดท้าย ภายในธันวาคม
pinkydog003

pinkydog003 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: ข่าวด่วน เทรนภายในเดือนนี้

โพสต์โดย lilylily » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:54 pm

หมายถึง ทุกห้องเลยหรอค่ะ หรือว่าห้องแรก

แล้วเรื่องเอกสาร ยังไงมั่งอะคะ ยังไม่มีใบปริญญาเลยยค่าาา [smilie=bn18.gif]
lilylily

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 0
lilylily โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:00 pm

จริงเหรอคะ ห้องนึงเทรนกี่คนอะค่ะ เราอยู่ในรายชื่อ 20 คนแรกของผู้หญิงอะค่ะ
ตายแล้วๆๆๆ สิ้นเดือนนี้ยังไม่พร้อมจริงๆ นะ ตายๆๆๆๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tiny_Brown_Bear
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pinkydog003 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:02 pm

ห้องแรกภายในสิ้นเดือน

เรื่องปริญญาบัตร สำคัญมากกกกกกก

ภานในสิ้นเดือนนี้ครับ

30มิถุนายน
pinkydog003

โพสต์โดย lilylily » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:03 pm

หา แล้วถ้าส่งไม่ได้ภายในสิ้นเดือนทำไงอะคะ เกรดยังไม่ออกเลยค่ะ [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
lilylily

จำนวนการตอบ: 9
lilylily โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย overkit » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:06 pm

ลำดับการเทรนเรียงตามลำดับว่ายน้ำเลยรึปล่าวคะ ห้องนึงเทรนประมานกี่คน รบกวนด้วยคะ พอดีต้องบอกที่ทำงานเก่าล่วงหน้า1เดือน
overkit

จำนวนการตอบ: 18
overkit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย wanwichit » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:08 pm

แล้วเทรนแบ่งห้องนึงมีผู้หญิง ผู้ชายเท่าๆกันเหรอคะ อย่างงี้เรียกห้องแรกสิ้นเดือน ห้องต่อไปจะเมื่อไหร่คะ ได้ข่าวว่าจะเรียกติดๆกันเลย [smilie=bn31.gif]
wanwichit

จำนวนการตอบ: 6
wanwichit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:08 pm

overkit เขียน:ลำดับการเทรนเรียงตามลำดับว่ายน้ำเลยรึปล่าวคะ ห้องนึงเทรนประมานกี่คน รบกวนด้วยคะ พอดีต้องบอกที่ทำงานเก่าล่วงหน้า1เดือน

เหมือนกันเลยค่ะ เราได้ลำดับต้นๆ ลาออกยังไงก็ไม่ทันนะสิ แย่แล้วๆๆ

Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย popeye99 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:10 pm

งั้นเหลือแต่ลุ้นตรวจร่างกายกันสินะ สำหรับหนุ่มๆ ลุ้นๆ
popeye99

จำนวนการตอบ: 6
popeye99 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย overkit » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:20 pm

Tiny_Brown_Bear เขียน:
overkit เขียน:ลำดับการเทรนเรียงตามลำดับว่ายน้ำเลยรึปล่าวคะ ห้องนึงเทรนประมานกี่คน รบกวนด้วยคะ พอดีต้องบอกที่ทำงานเก่าล่วงหน้า1เดือน

เหมือนกันเลยค่ะ เราได้ลำดับต้นๆ ลาออกยังไงก็ไม่ทันนะสิ แย่แล้วๆๆ

เตรียมจดหมายยื่นไว้เลยดีมั้ยคะ เดี่ยวรอหนุ่มๆมาคอนเฟิมอีกทีว่าตามลำดับว่ายน้ำรึป่าว ถ้าใช่ควรยื่นภายในอาทิตย์นี้ก้ดีนะคะ
พอดีเราเด็กคะแนนโหล่ๆสองร้อยกว่าเลย อาจจะหลังหน่อย พูดอย่างภูมิใจ 555 เจอกันพรุ่งนี้นะคะ
overkit

จำนวนการตอบ: 18
overkit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:26 pm

overkit เขียน:
Tiny_Brown_Bear เขียน:

เตรียมจดหมายยื่นไว้เลยดีมั้ยคะ เดี่ยวรอหนุ่มๆมาคอนเฟิมอีกทีว่าตามลำดับว่ายน้ำรึป่าว ถ้าใช่ควรยื่นภายในอาทิตย์นี้ก้ดีนะคะ
พอดีเราเด็กคะแนนโหล่ๆสองร้อยกว่าเลย อาจจะหลังหน่อย พูดอย่างภูมิใจ 555 เจอกันพรุ่งนี้นะคะ

รอเพื่อนผู้ชายมาคอนเฟิร์มอยู่ค่ะ ถ้าเทรนภายในสิ้นเดือนนี้ก็จะไปยื่นใบลาออกพรุ่งนี้เลย (หลังว่ายน้ำเสร็จ ถ้าว่ายน้ำผ่าน แล้วถ้าตรวจร่างกายไม่ผ่านล่ะ???)

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile