ผมตกว่ายน้ำครับ เศร่ามากที่สุดในชีวิต

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ผมตกว่ายน้ำครับ เศร่ามากที่สุดในชีวิต

โพสต์โดย thaimex21 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:37 pm

ตกว่ายน้ำเพราะ ผมเป็นลม ว่ายกรรเชียงจะถึง 75 เมตรแล้ว จากนั้นก็ไม่รู้ตัว หมดสติ จริงๆ เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าผมจมลงไปถึงก้นสระ รู้สึกตัวอีกที หลังจากพี่เจ้าหน้าที่เข้ามาช่วย ความรู้สึกแรกที่คิดคือ ผมตกรอบหรอเนี้ย [smilie=bn18.gif]
การสมัคร กบท ครั้งนี้ผม หวังที่สุด พยายามเตรียมตัว ก่อนหน้านี้ว่ายน้ำไม่เป็นเลย ไปเรียนจนพอจะได้ วันนี้ ที่พลาดก็เป็นที่เลือกว่ายกรรเชียง เพราะแดดส่องหน้าเต็มๆ
เสียดายมากๆ มาถึงขนาดนี้แล้ว ไม่อยากให้อภัยตัวเองเลย
ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ ที่ช่วยชืวิตผม เพื่อนๆ ที่ช่วยยกผม ไปห้องพยาบาล
เพื่อนๆ ทุกคนเก่งมากครับ

หวังว่าจะมีปาฏิหารย์ แต่รู้ว่ายาก
thaimex21
Business Class

จำนวนการตอบ: 215
Reputation point: 2
thaimex21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผมตกว่ายน้ำครับ เศร่ามากที่สุดในชีวิต

โพสต์โดย Ernestino » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:43 pm

ไม่มีว่ายซ่อมเหรอ [smilie=bn31.gif]
Ernestino

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
Ernestino โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผมตกว่ายน้ำครับ เศร่ามากที่สุดในชีวิต

โพสต์โดย knack_y » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:46 pm

เอาใจช่วยค่ะ ลองคุยกับเจ้าหน้าที่ดีๆก่อนรึยังคะ? อย่าเพิ่งหมดหวัง พายามก่อนนะ สู้ๆๆๆๆๆๆ
knack_y
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 145
Reputation point: 1
knack_y โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mika » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:53 pm

ไม่เป็นไรน้าาา รอดชีวิตมาปลอดภัยถือว่าโชคดีมากแล้วคับ เห็นเพื่อนบอกว่าจมลงก้นสระเลย [smilie=bn29.gif] ผมเองยังตกใจเลย

ยังไงก็ลองอ้อนๆเค้าดูหน่อยครับ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆถามเค้าดูว่ารอบหน้าสมัครได้มั้ย ถ้าไม่ได้ก็สมัครสายการบินอื่นก็ได้ครับ ถ้าอายุไม่เกินก็เอาใหม่ได้ [smilie=bn22.gif]

...

บางทีนอกจากลูกเรือแล้ว เราอาจจะมีชีวิตที่มีความสุขกับสิ่งที่ดีกว่านี้ก็ได้ครับ .. เป็นกำลังใจให้น้าาาาา [smilie=bn44.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
mika
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 28
mika โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:51 pm

thaimex21 เขียน:ตกว่ายน้ำเพราะ ผมเป็นลม ว่ายกรรเชียงจะถึง 75 เมตรแล้ว จากนั้นก็ไม่รู้ตัว หมดสติ จริงๆ เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าผมจมลงไปถึงก้นสระ รู้สึกตัวอีกที หลังจากพี่เจ้าหน้าที่เข้ามาช่วย ความรู้สึกแรกที่คิดคือ ผมตกรอบหรอเนี้ย [smilie=bn18.gif]
การสมัคร กบท ครั้งนี้ผม หวังที่สุด พยายามเตรียมตัว ก่อนหน้านี้ว่ายน้ำไม่เป็นเลย ไปเรียนจนพอจะได้ วันนี้ ที่พลาดก็เป็นที่เลือกว่ายกรรเชียง เพราะแดดส่องหน้าเต็มๆ
เสียดายมากๆ มาถึงขนาดนี้แล้ว ไม่อยากให้อภัยตัวเองเลย
ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ ที่ช่วยชืวิตผม เพื่อนๆ ที่ช่วยยกผม ไปห้องพยาบาล

หวังว่าจะมีปาฏิหารย์ แต่รู้ว่ายาก

อย่างน้อยก็ได้ไปสอบว่ายน้ำ ได้ทำเต็มที่แล้วครับ ดีกว่าเราและเพื่อนๆอีกหลายคนที่ซ้อมว่ายน้ำไว้เต็มที่แล้วแต่ไม่ได้ไปต่อนะครับ
KuSAMO_K
Economy Class

จำนวนการตอบ: 83
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย krit » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 3:10 pm

กรรมการให้ กลับบ้านเลยหรือครับ น่าจะนั่งพักแล้วว่ายใหม่
krit

จำนวนการตอบ: 210
krit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nunix » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 3:14 pm

กรรมการโทรถามประธานที่อยู่ต่างประเทศ แต่ไม่อนุญาติครับ เลยไม่ให้ซ่อมครับ [smilie=bn18.gif]
nunix

จำนวนการตอบ: 44
nunix โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย cabincrew13 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 5:16 pm

อย่าคิดมากเลยครับ ผมซ้อมว่ายน้ำเกือบทุกวันก่อนรับสมัครเดือนนึง จนทุกวันนี้หมดสิทธิ์ไปตั้งแต่ข้อเขียนก็ยังว่ายอยู่เลยครับ(ทำใจไม่ได้) เมื่อเช้าก็ไปมา

และก็คิดว่าจะว่ายต่อไป+เตรียมตัวทุกเรื่องให้พร้อม จนกว่ารอบใหม่จะเปิดหรือจนกว่าผมจะได้เป็นสจ๊วต

ผมเข้าใจครับมันยิ่งกว่าอกหักและยากที่จะลืมแต่อย่างน้อยคุณก็โชคดีแล้วที่มีประสบการณ์ผ่านถึงรอบว่ายน้ำ ผมนี่ไม่มีโอกาสได้แม้กระทั้งถูกสัมพาษณ์หรือทำgroup discussionด้วยซ้ำ

สู้ๆครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ^^
cabincrew13

จำนวนการตอบ: 21
cabincrew13 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย skysilver » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 7:29 pm

ตอนเห็นผมยังตกใจเลยครับ เห็นอยู่ดีๆ ดำหายไปเลย ตอนเเรกนึกว่ากำลังดำน้ำอยู่ จนกรรมการเอะใจ ว่าดำนานไปแล้วจึงรีบโดดลงไปช่วย

ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ ยังไงชิวิตก็สำคัญที่สุดครับ
skysilver

จำนวนการตอบ: 92
skysilver โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย timemykung » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 7:36 pm

ง่า เครียดแทนเลยครับ แต่ยังไงคุณก็ผ่านไปถึงรอบว่ายน้ำ ส่วนผมไม่มีชื่อ เอาไว้รอบหน้านะครับ ยังมีโอกาสอีกหลายครั้ง เพราะคุณมีคุณภาพอยู่ในตัว คงไม่ยากหรอกครับ

แล้วก็ขอให้มีปาฏิหารย์นะครับ [smilie=bn21.gif]
Looking forward to it...
timemykung

จำนวนการตอบ: 100
timemykung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย xcalm » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 8:42 pm

thaimex21 เขียน:ตกว่ายน้ำเพราะ ผมเป็นลม ว่ายกรรเชียงจะถึง 75 เมตรแล้ว จากนั้นก็ไม่รู้ตัว หมดสติ จริงๆ เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าผมจมลงไปถึงก้นสระ รู้สึกตัวอีกที หลังจากพี่เจ้าหน้าที่เข้ามาช่วย ความรู้สึกแรกที่คิดคือ ผมตกรอบหรอเนี้ย [smilie=bn18.gif]

เสียดายแทนจริงๆครับ แต่ก้ดีแล้วที่ยังเอาชีวิตรอดมาได้นะครับ ไม่ต้องเสียใจนะครับ ปาฏิหารย์คงต้องมีจริงครับ

สู้ๆ ครับ
xcalm

จำนวนการตอบ: 61
xcalm โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ppk10230 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 11:34 pm

ผมเป็นคนหนึ่งที่เห็นคุณว่ายมาตั้งแต่ต้นนะครับ ผมขอชมเชยและก็ยกนิ้วให้กับความใจสู้ของคุณจิงๆครับ คุณทำได้ดีที่สุดแล้วครับ อย่างน้อยถึงคุณจะแพ้รอบนี้ แต่คุณก็ชนะใจเพื่อนๆอีกหลายๆคนที่มองคุณอยู่รอบสระนะครับ เพื่อนๆหลายคนชมคุณนะครับว่าคุณเป็นเป็นที่ใจสู้มากๆ (นับถือเลย) ไม่เป็นไรนะครับ สู้ใหม่ เลือดนักสู้อย่างคุณผมคิดว่าคุณต้องทำได้ครับ ซ้อมว่ายน้ำมาใหม่ โดยเฉพาะการหายใจตอนว่ายฟรีสไตครับ สำคัญมากๆ เพราะถ้าคุณหายใจไม่เป็น ว่ายรวดเดี่ยว 25 เมตรแบบไม่หายใจเลยมาหายใจทีเดียวตอนแตะขอบสระล่ะก็ มันจะเหนื่อยมากๆเลยครับ สู้ๆนะครับ
ppk10230

จำนวนการตอบ: 10
ppk10230 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile