ว่ายน้ำมาแล้ว ผ่านเรียบร้อย เลยเอามาให้ผู้หญิงอ่านดู ^^

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ว่ายน้ำมาแล้ว ผ่านเรียบร้อย เลยเอามาให้ผู้หญิงอ่านดู ^^

โพสต์โดย navychat » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 11:19 am

ตอนนี้อยู่ห้องสมุด มารีบเล่าก่อน 555555+

มาถึงตอนเช้าๆ นั่งคุยกันกะเพื่อนเรื่อยๆ พอประมาน 7:45 เขาจะแจกเอกสารให้เราเซ็นชื่อ แล้วจะเรียกเรียงลำดับให้มาต่อแถวกันเรื่อยๆ ตามตัวเลข

หลังจากนั้นเขาจะให้เราเข้าไปข้างในแล้วรีบเปลี่ยนเป็นชุดว่ายน้ำเพราะว่าห้องน้ำมันจะเต็มแล้วแน่น พอเปลี่ยนเสดก็ให้ไปรอที่สระ นั่งเล่น คุยกัน รอเขาเรียกชื่อไปว่าย เขาจะเรียกทีละ 5 คน ก่อนจะว่ายจะมีครูนำออกกำลังกายเพื่อไม่ให้เป็นตะคริวกินกัน แล้วก็ว่ายไปเรื่อยๆๆๆ ^^

ผมคนที่ 96 ก็รอประมาณเกือบ 1:30 ชั่วโมงถึงจะได้ว่าย

เหตุการเศร้าๆ: มีคนจมน้ำกันประมาณ 7-8 คน กรรมการใจถึงมากกกกกก โดดลงไปช่วยเต็มที่ ทั้งๆที่ใส่ชุดทำงานเต็มเครื่องแบบ ผมขอยกนิ้วให้เลย เยี่ยมมาก ส่วนมากจะเป็น "ลมแดด" หรือ "หมดแรงแล้วฝืนตัวเอง" มากก่วา ฝ่ายหญิงระวังด้วยละกันนะครับ

เห็นแล้วสงสารคนพวกนั้น อุตส่าผ่านด่านมาได้ถึงขนาดนี้ มาตกเอาตอนว่ายน้ำ ที่เห็นสงสารที่สุดคือ กำลังว่ายมาถึงขอบแล้ว มือไปจับราวเรียบร้อยแต่ดันเป็นลม จมไปจนถึงพื้นเลย แบบว่าไม่เห็นตัวแล้ว จมทางด้าน 3 เมตร ขึ้นมาก็เรียกคนมาหามกัน 4 คน เห็นแล้วสงสารสุดๆ

ผู้หญิงระวังด้วยนะครับ เป็นห่วงทุกคนครับว่าจะเป็นลม หรือ จมน้ำกัน แต่ผู้หญิงคงไม่เท่าไหร่หรอก 50 เมตรเอง ^^ สู้ๆนะคราาบ
navychat
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 16
Reputation point: 0
navychat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ว่ายน้ำมาแล้ว ผ่านเรียบร้อย เลยเอามาให้ผู้หญิงอ่านดู ^^

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 11:23 am

แล้วเค้าให้คนที่เป็นลม จมน้ำ สอบซ่อมมั้ยคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tiny_Brown_Bear

จำนวนการตอบ: 40
Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ว่ายน้ำมาแล้ว ผ่านเรียบร้อย เลยเอามาให้ผู้หญิงอ่านดู ^^

โพสต์โดย me-o-wa » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 11:43 am

สงสารมากเลยค่ะ เค้าจะให้ซ่อมมั๊ยคะเนี่ย

รบกวนถามหน่อยนะคะ ที่บอกว่าเปนลมแดดเนี่ย แสดงว่า ไม่ใช่สระในร่มหรอคะ
แล้วหยุดที่ฝั่ง3เมตรนานนิดหน่อยนี่กรรมการว่าไรมั๊ยคะ

แล้วก้แสดงความยินดีกับคุนจขกทด้วยนะคะ ^^
me-o-wa

จำนวนการตอบ: 22
me-o-wa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pinkydog003 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 12:35 pm

ไม่ใช่สระในร่มจ๊ะ กลางแจ้ง แดดแจ๋

คำแนะนำ ใครเลขที่ไกลๆให้หามุมร่มนั่งเลย แดดร้อนครับ

วอร์มร่างกายดีๆ ยืดเส้นดีๆ

พักหายใจได้ อย่านานมาก เอาแบบพอตัวเองไหว สู้ๆนะจ๊ะว่าที่นางฟ้าทั้งหลาย
Almost there.
pinkydog003
Economy Class

จำนวนการตอบ: 72
Reputation point: -1
pinkydog003 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย wanwichit » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 12:53 pm

ถ้าว่ายช้าาาาาาา มากๆอ่ะคะ จะผ่านมั๊ยอ่ะ แบบว่าถึงขอบสระแต่ช้ามากๆๆ 3 นาทีอะไรงี้อ่ะค่ะ ขากลับช้าลงๆ แต่พักหายใจแป๊บเดียวนะคะ แหะๆ [smilie=bn43.gif]
wanwichit

จำนวนการตอบ: 6
wanwichit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bewithyou88 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:06 pm

ขอให้เค้ายอมให้สอบซ่อมนะครับ มาถึงรอบนี้แล้วเสียดายเเทน สู้ๆๆๆ
bewithyou88

bewithyou88 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย navychat » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:07 pm

ไม่มีซ่อมครับ ตกก็ตกเลย

มันไม่ล่มเลยครับ โดนแดดเต็มๆ

ว่ายช้าๆได้สบายมากครับ ไม่มีเวลาจำกัด

พักหายใจได้ 3 วิครับ ขาห้ามแตะพื้น

โชคดีครับ อิอิ
navychat

navychat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย popeye99 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:28 pm

ถึงตอนนี้ว่ายกันหมดรึยังครับ?

มีคนว่ายไม่ผ่านประมาณกี่คนเหรอครับ?
popeye99

จำนวนการตอบ: 6
popeye99 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:45 pm

ว่ายไม่ผ่าน 10 คนครับ น่าเสียดายแทนมากๆ
Peterboi
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย knack_y » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 1:50 pm

เป็น ปจด. งานงอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กินยาเลื่อนแล้วแต่ไม่ทันคร่าาา [smilie=bn26.gif]

ขอบคุณเหล่าเทพ(ดูเท่ห์กว่าเทวดาเนอะ...อิอิ)ทั้งหลายนะคะสำหรับข้อมูล ดีใจด้วยกับคนที่ผ่านค่ะ
knack_y
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 145
Reputation point: 1
knack_y โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย graydog » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:02 pm

มีกำหนด ท่าว่ายมั้ยคะ ตื่นเต้นมากๆ ตอนนี้ [smilie=bn22.gif]
graydog

จำนวนการตอบ: 66
graydog โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย -PP- » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:09 pm

knack_y เขียน:เป็น ปจด. งานงอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กินยาเลื่อนแล้วแต่ไม่ทันคร่าาา [smilie=bn26.gif]

ขอบคุณเหล่าเทพ(ดูเท่ห์กว่าเทวดาเนอะ...อิอิ)ทั้งหลายนะคะสำหรับข้อมูล ดีใจด้วยกับคนที่ผ่านค่ะ

เอ้อ แล้วกรณีนี้ทำไงอะครับ? ไม่ใช่ความผิดเรานี่?
- ถ้าใจคุณทำได้ เดี๋ยวคุณก็ทำได้ -
-PP-

จำนวนการตอบ: 444
Reputation point: 14
-PP- โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile