เมื่อกี้โทรไปถามเรื่องผู้ค้ำประกันมาค่ะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

เมื่อกี้โทรไปถามเรื่องผู้ค้ำประกันมาค่ะ

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 9:03 am

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า ผู้ค้ำประกันจะเป็นคุณพ่อหรือคุณแม่ก็ได้ค่ะ หรือว่าใครก็ได้ที่มีคุณสมบัติตรงตามที่กำหนด

เอกสารที่ใช้คือ บัตรประชาชนและสำเนา สำเนาทะเบียนบ้าน บัตรข้าราชการหรือบัตรพนักงานและสำเนา

ถ้าผู้ค้ำประกันสมรสแล้วต้องพาคู่สมรสไปด้วย ใ่ช้เอกสารเช่นเดียวกับของผู้ค้ำประกัน แต่มีทะเบียนสมรสและสำเนาเพิ่มเข้ามาอีกหนึ่งอย่าง

คู่สมรสต้องมาด้วยตัวเอง ไม่สามารถเซนต์ยินยอมได้ เพราะผู้ค้ำประกันและผู้สมรสต้องมาเซนต์เอกสารต่อหน้าเจ้าหน้าที่ค่ะ

ส่วนเรื่องวันยังไม่ได้กำหนดตายตัวค่ะว่าใครจะได้วันที่ 11 หรือ 12

ป.ล.พี่ที่รับโทรศัพท์น่ารักมากๆ เลย เสียงก็เพราะ ใจดีอีกตังหาก [smilie=bn49.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tiny_Brown_Bear
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
Reputation point: 0
Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เมื่อกี้โทรไปถามเรื่องผู้ค้ำประกันมาค่ะ

โพสต์โดย ize » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 9:53 am

ขอบคุณมากค่ะ
Up and down again
But this time it's different
ize
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เมื่อกี้โทรไปถามเรื่องผู้ค้ำประกันมาค่ะ

โพสต์โดย bumblebee » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 10:24 am

ขอบคุณมากค่ะ
bumblebee
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 25
Reputation point: 0
bumblebee โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 11:25 am

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวบ่ายนี้เข้าฟังในห้องประชุมแล้วจะมาบอกเพิ่มเติมให้ครับ ตอนนี้เพิ่งว่ายน้ำเลร็จเหนื่อยมากๆ
Peterboi

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile