ผู้หญิงใส่ชุดแบบไหนไปว่ายน้ำตอนเช้าบ้างค่ะท

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ผู้หญิงใส่ชุดแบบไหนไปว่ายน้ำตอนเช้าบ้างค่ะท

โพสต์โดย prangy » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 12:02 am

อยากรู้ว่าจะใส่แบบวันแรกเลย หรือว่าใส่แบบไหนค่ะ ก่อนที่จะลงสระอ่ะค่ะ
prangy

จำนวนการตอบ: 9
Reputation point: 0
prangy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผู้หญิงใส่ชุดแบบไหนไปว่ายน้ำตอนเช้าบ้างค่ะท

โพสต์โดย livelypandy » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:17 am

มารอฟังด้วยคนค่ะ ..
แต่โดยส่วนตัวก็ว่าจะใส่เปนชุดสูทไปเลยอ่ะค่ะ

ทำผมเอง แต่งหน้าไม่เน้นตา เพราะเราแต่งไม่เก่ง และกลัวเลอะ >_<
ไม่รู้ว่าจะว่ายน้ำเส็ดกี่โมงนะคะ จะทันไปแต่งหน้าทำผมที่ร้านอ้ะป่าว
ตอนนี้นอยด์ไปหมดเลย .. กะว่าจะหอบทุกสิ่งอย่างไปด้วยวันนั้น 5555
livelypandy
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 90
livelypandy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ผู้หญิงใส่ชุดแบบไหนไปว่ายน้ำตอนเช้าบ้างค่ะท

โพสต์โดย nattological » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 8:45 am

ใส่ชุดสุภาพนี่คือเหมือนตอนพรีสกรีนป่าวคะ จะได้ใส่สูทไป เพราะตอนบ่ายก็น่าจะต้องจัดเต็มเหมือนกัน
แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเวอร์ไปมั้ยคะ ใส่สูทไปว่ายนำ้เนี่ย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆจะแต่งตัวแบบไหนไปกันอ่ะคะ
nattological
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 30
nattological โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 8:53 am

เรากะว่าตอนเ้ช้าจะใส่เป็นชุดแซคสุภาพไปก่อนอะคะ (แต่ที่มีอยู่ไม่รู้จะัสั้นไปรึเปล่า) เพราะว่ามันมีแค่ชิ้นเดียว ใส่ง่าย ถอดง่าย ไม่ต้องดูแลรักษาชุดมาก เปียกก็ไม่เป็นไร
แล้วตอนบ่ายค่อยจัดเต็มเป็นชุดสูทค่ะ แล้วเราก็จะเตรียมอุปกรณ์อาบน้ำ เครื่องแต่งหน้า อุปกรณ์ทำผมไปเลย เพราะปกติก็แต่งหน้าทำผมเองอยู่แล้ว (ผมเราสั้น แค่ไดร์ให้เป็นทรงก็จบ)

แล้วเจอกันนะคะ [smilie=bn21.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tiny_Brown_Bear

จำนวนการตอบ: 40
Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย knack_y » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 10:20 am

เราใส่สูทอ่ะค่ะ + เอาไดร์ไปไม่รู้จะมีที่เสียบป่าว?
knack_y
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 145
Reputation point: 1
knack_y โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kimcheri » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 12:56 pm

มีที่เสียบค่ะ มีไดร์ให้ด้วย แต่คงแย่งกันน่าดู
[smilie=bn25.gif]
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kimcheri

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย prangy » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 4:36 pm

knack_y เขียน:เราใส่สูทอ่ะค่ะ + เอาไดร์ไปไม่รู้จะมีที่เสียบป่าว?

ต้องเอาไดร์ไปด้วยเรยหรอค่ะ กัวแต่งไม่ทันจังง. และที่สำคุนทำผมมะเปนนนนน
prangy

จำนวนการตอบ: 9
prangy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile