ขออภัยครับคอมของเค้าฟร้อนคงไม่ตรงกันกับคอมที่ทุกคนเห็น

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ขออภัยครับคอมของเค้าฟร้อนคงไม่ตรงกันกับคอมที่ทุกคนเห็น

โพสต์โดย soontorn2010 » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 10:59 am

ขออภัยจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย soontorn2010 เมื่อ วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 5:39 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
soontorn2010
Business Class

จำนวนการตอบ: 223
Reputation point: -21
soontorn2010 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: เพื่อนๆผมสงสัยว่ารายชื่อผู้หญิงลำดับ 186 203 211 226ด้วยขนาดของFrontมันผิดปกติมันเกิดจากตั้งใจหรือมาใส่ชื่อทีหลัง น่าคิดนะ ?

โพสต์โดย soontorn2010 » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 11:02 am

ถ้าใครไม่เห็นด้วยกับผมลองสังเกตุด้วยตาก็น่าจะดูออกชัดเจนนะครับว่าFrontมันคนละFrontกันอย่างจัดเจน
พอดีเพื่อนผมมันสังเกตเลยบอกให้ผมลองมาดูมันก็ชัดเจนอะ [smilie=bn40.gif]
soontorn2010

จำนวนการตอบ: 223
Reputation point: -21
soontorn2010 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: เพื่อนๆผมสงสัยว่ารายชื่อผู้หญิงลำดับ 186 203 211 226ด้วยขนาดของFrontมันผิดปกติมันเกิดจากตั้งใจหรือมาใส่ชื่อทีหลัง น่าคิดนะ ?

โพสต์โดย TheStoryBehind* » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 11:20 am

เราว่าอย่ามานั่งจับผิดกันเลย มันผ่านมาถึงจุดนี้แล้ว เอาเวลามาดูดีกว่าว่าทำไมเราไม่ผ่าน แล้วแก้ไขเตรียมตัวใหม่ โดยเฉพาะรอบทดสอบทัศนคติน่ะ ถ้าจะมานั่งจับผิดกันแบบนี้ไปสมัครสำนักตรวจสอบการทุจริตแห่งชาติเลยดีกว่า บอกเลขมาขนาดนี้พิมชื่อเรยดีกว่ามั้ยเนี่ย สงสารเจ้าของหมายเลข [smilie=bn20.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
TheStoryBehind*
Economy Class

จำนวนการตอบ: 50
Reputation point: 0
TheStoryBehind* โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย knack_y » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 11:32 am

ทำไมของเราที่อ่าน ฟร้อนมันเหมือนกันอ่ะคะ????? [smilie=bn47.gif]
knack_y
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 145
Reputation point: 1
knack_y โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย por360 » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 11:55 am

ฟ้อนเดียวกันแหละครับ แต่บางคน ชื่อ-นามสกุล เค้ายาว

หรือไม่ก็ในขั้นตอนที่แปลงเป็นไฟล์ pdf เขาคงใช้ความละเอียดน้อยที่สุด

มันก็จะเกิดการเบี้ยวของเส้นหรือของตัวอักษรอย่างงี้กันได้บ้างครับ
por360

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย pankun » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:19 pm

ผมสังเกตคุณมาหลายกระทู้แล้วนะครับ ทัศนคติของคุณเป็นแบบนี้ ถ้าผมเป็นกรรมการ ผมคงไม่ให้คุณผ่านเหมือนกันนะครับ
pankun
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 44
pankun โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Amazonas » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:38 pm

เข้ามากระทู้นายคนนี้ ไม่เคยมีอะไรจรรโลงสักอย่าง งงจริงๆ เพิ่งเคยเจอคนแบบนี้ คิดเป็นแต่เรื่องลบๆ
Beauty comes from within.
Amazonas

จำนวนการตอบ: 149
Amazonas โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย JKP » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 1:59 pm

คุณควรจะเปลี่ยนทัศนคติคุณใหม่นะครับถ้าคิดจะทำงานด้านนี้ที่การคิดบวกเป็นสิ่งที่จำเป็นมากๆ ผมสังเกตุหลายกระทู้แล้ว แต่ละกระทู้ของคุณไม่เคยทำให้คนอื่นรู้สึกสร้างสรรค์หรือได้รับกำลังใจเลยมีแต่ด้านลบทั้งนั้น ถ้าผิดหวังที่ไม่ได้ก็ควรที่จะยอมรับและพัฒนาตัวเองเพื่อที่ครั้งต่อไปจะได้ดีกว่าเดิมไม่ใช่มาทำตัวเป็นloserอะไรแบบนี้ และชื่อที่คุณโพสต์มาคือชื่อของผู้หญิงนะครับ การที่คุณทำแบบนี้คุณคิดว่ามันใช่การกระทำของสุภาพบุรุษรึเปล่า
JKP

จำนวนการตอบ: 4
JKP โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 2:02 pm

Font นะครับไม่ใช่ front
Peterboi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย getant » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 2:43 pm

แย่ทุกกระทู้ พาดพิงถึงใครไม่เคยคิดว่าจะส่งผลยังไงกับเจ้าของหมายเลข กี่กระทู้ก็เหมือนเดิม [smilie=bn36.gif]
getant

จำนวนการตอบ: 41
getant โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย aj_antm7 » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 3:50 pm

ทัศนคติแบบนี้ อย่าไปโทษใครเลย ว่าทำไมถึงไม่ผ่าน .... สมัครอีกสิบปี ถ้าผ่านไปถึงรอบสัมภาษณ์ แล้วยังแสดงทัศนคติแบบนี้ ขอโทษนะ ให้ตายก็ไม่ผ่าน กรรมการท่านไม่โง่หรอกนะ เค้าดูออกว่าใครเป็นยังไง

เรื่องเส้นสาย มันต้องยอมรับ ว่ามีจริง แต่คนที่เค้าไม่ได้มีเส้นสาย หรือรู้จักใคร ก็ผ่านไปได้ตั้งเยอะแยะมากมาย ทำไมไม่คิดหล่ะ ว่าเค้าผ่านมาได้อย่างไร เค้ามีอะไรที่คุณไม่มี ??? อ่อ จะบอกให้ก็ได้นะ อย่างน้อย หลายๆคน เค้าก็ดูจะมีทัศนคติที่ดีกว่าคุณมาก แม้กระทั่งน้องหลายคนที่ไม่ผ่าน เพราะเมื่อไม่ผ่านแล้ว เค้าก็เรียนรู้ที่จะศึกษาตัวเอง ว่ามีข้อบกพร่องอย่างไร จะปรับปรุงแก้ไขอย่างไร ไม่มานั่งฟูมฟาย หรือโทษเส้นสาย หรือตั้งกระทู้กัด ประชดประชันคนนั้นคนนี้ ทั้งๆที่เรื่องที่แท้จริงเป็นอย่างไรก็ไม่รู้ ได้แต่คิดไปเอง

ถามจริงๆเถอะนะ คิดว่า ถ้าเค้าตัดเส้นสายออก แล้วคุณคิดว่าคุณจะได้หรอ ??? อาจจะมีคนอื่นที่มีคะแนนที่สูงกว่าคุณ และมีทัศนคติที่ดีกว่าคุณไปแทนก็ได้นะ

ตามอ่านมาหลายกระทู้ตั้งแต่ช่วงรับสมัคร สอบข้อเขียน อะไรต่างๆแล้ว บอกตรงๆ "รังเกียจ" พฤติกรรมของคุณเป็นที่สุด หลายกระทู้ พอมีคนเริ่มว่า ก็เข้ามาแถ ว่าไม่มีเจตนา ไม่มีวัตถุประสงค์ไม่ดี ... พอคนถามว่า แล้วรู้ได้ไง ว่ามีเส้น ก็อึกๆอักๆ บอกว่า คิดไปเอง หลักฐานก็ไม่มี แต่ตั้งกระทู้ซะเหมือนกับว่าข้าเจ๋ง ข้าแน่ ข้ามีข้อมูลพร้อม

โชคดีเหลือเกิน ที่ไม่ได้คุณเป็นรุ่นน้อง ...
aj_antm7

จำนวนการตอบ: 16
aj_antm7 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย piggy_gold » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 3:55 pm

ทุกหมายเลขที่คุณพาดพิงถึงผู้ที่ผ่านเข้ารอบ ล้วนแล้วแต่เป็นบุคคลที่มีรายชื่อในการสมัครทุกขั้นตอน ก่อนที่จะทำให้ใครเสื่อมเสีย ควรตั้งอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง ซึ่งคนที่เดือดร้อนไม่ว่าการกระทำของคุณจะส่งผลกระทบให้แก่พวกเขาทางใด ก็ล้วนแล้วแต่เป็นการสร้างความวุ่นวายให้บุคคลอื่น ถึงแม้นตะทางองค์กรเองถึงต้องการจะช่วยเหลือใครรึอยากเพิ่มลดรายนามของใครมาทำงานในตำแหน่งนี้ เค้าเองก็วิธีการปฏิบัติ ซึ่งคุณเองก็ไม่สามารถรู้ได้เพียวแค่front ตัวอักษร ก็อย่างที่ทุกคนเข้าใจในระบบอุปถัมภ์ว่าอะไรๆก็เกิดขึ้นได้ และไม่สามารถเปลียนแปลงได้ในหลายๆสังคม จนต้องกลายเป็นที่ยอมรับมาจนถึงปัจจุบัน ถามกลับกันว่าถ้าหากคุณเองเป็นบุคคลที่เรียกว่ามีเส้นสายไม่ว่าจะมาจากสายไหน เล็กรึใหญ่มากน้อยเพียงใด คุณจะไม่ใช้เส้นละจะสมัครมาด้วยความสามารถ100% งั้นหรือ ? เพราะฉะนั้นถ้าคุณเป็นคนที่มีโอกาสได้มาร่วมงานไม่ว่ากับองค์กรใดก็ตาม ก็ควรจะพัฒนาทุกๆอย่างไม่ว่าจะเป็นความรู้ ความสามารถ และทัศนะคติ มันน่าจะดีกว่ารึป่าว อันนี้ลองทบทวนด้วยตัวเอง จะทำให้อาชีพนี้เป็นที่ยอมรับของคนในทุกๆสังคมมากขึ้น อย่าได้แก่งแย่งชิงดี นี่เป็นเพียงแค่ผลของการสมัคร คุณยังไม่ได้เริ่มเดินก้าวแรกเลย คิดดีทำดีก็จะได้สิ่งที่ดีดีจากสายงานนี้นะคะ ส่วนถ้าคิดตรงกันข้ามก็ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณเอง สุดท้ายขอให้ทุกคนตั้งใจทำงานละมีความสุขกับงานที่ตนเองรักละฝันให้ดีที่สุดนะคะ (FC)
DON'T GIVE UP MAY THE DREAM WILL COME TRUE.......................
piggy_gold

จำนวนการตอบ: 70
piggy_gold โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile