คนอกหักพักบ้านนี้ ไม่ผ่าน เสียใจมากเลย

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

คนอกหักพักบ้านนี้ ไม่ผ่าน เสียใจมากเลย

โพสต์โดย Inferno » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:23 am

อยากปักป้ายแขวนขึ้นแผ่นเท่าฝา ประกาศให้คนรู้ว่า บ้านนี้หนามีคนอกหัก ฮือๆ [smilie=bn18.gif]
ลาก่อน สมัครครั้งแรกและครั้งสุดท้าย TG
ภาพประจำตัวสมาชิก
Inferno
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 139
Reputation point: 0
Inferno โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คนอกหักพักบ้านนี้ ไม่ผ่าน เสียใจมากเลย

โพสต์โดย Nutodekdance » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:36 am

มาเสียใจด้วยคนครับ ผมก้ครั้งแรก แล้วคงครั้งสุดท้ายเช่นกัน เฮ้ออออ

ไปเรียนต่อ เมกา ละคร้าบบบ [smilie=bn27.gif]
Nutodekdance
Economy Class

จำนวนการตอบ: 69
Nutodekdance โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คนอกหักพักบ้านนี้ ไม่ผ่าน เสียใจมากเลย

โพสต์โดย peterlee » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:39 am

ศาลาคนเศร้า [smilie=bn34.gif]

เช่นกันครับ
peterlee
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 28
peterlee โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PaweeN » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:45 am

มา ร้องไห้ ด้วยคนครับ ไม่เป็นไร ครั้งหน้าใครมีโอกาศ เอาใหม่ครับ
PaweeN

จำนวนการตอบ: 14
Reputation point: 2
PaweeN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Nutodekdance » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 12:48 am

สู้ๆๆนะครับเพื่อนๆ

ชีวิตยังมีหวังเสมอ [smilie=16.gif]
Nutodekdance

จำนวนการตอบ: 69
Nutodekdance โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย krit » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 1:03 am

มันเป็นอะไรที่พูดยาก
แต่อยากขอบคุณตัวเองที่ ผ่านไปถึงรอบสัมภาษณ์
ขอบคุณ คณะกรรมการ เพื่อนๆรอบข้าง ที่เคียงข้าง
ท้ายที่สุด ขอบคุณ เจ้าของเวป TCC พี่ต๋อม แห่งนี้ ที่มีเวปดีดี ให้ ผมเดินตามฝัน

ขอบคุณตัวเองอีกครั้ง ว่าเราทำดีที่สุดแล้ว ถ้ามีโอกาส เราก็จะทำให้ดีกว่าเดิม

ขอบคุณครับ [smilie=bn43.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
krit
Business Class

จำนวนการตอบ: 210
krit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PaweeN » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 1:15 am

krit เขียน:มันเป็นอะไรที่พูดยาก
แต่อยากขอบคุณตัวเองที่ ผ่านไปถึงรอบสัมภาษณ์
ขอบคุณ คณะกรรมการ เพื่อนๆรอบข้าง ที่เคียงข้าง
ท้ายที่สุด ขอบคุณ เจ้าของเวป TCC พี่ต๋อม แห่งนี้ ที่มีเวปดีดี ให้ ผมเดินตามฝัน

ขอบคุณตัวเองอีกครั้ง ว่าเราทำดีที่สุดแล้ว ถ้ามีโอกาส เราก็จะทำให้ดีกว่าเดิม

ขอบคุณครับ [smilie=bn43.gif]

like ++
PaweeN

จำนวนการตอบ: 14
Reputation point: 2
PaweeN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย morio » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 1:31 am

เสียดายโอกาสมาก เหมือนกันครับ
แต่นี่ถือว่าเป็นประสบการณ์สุดยอดมาก ไม่คิดเลยว่ากว่าจะได้ทำงานในอาชีพนี้ ต้องผ่านด่านเยอะมากถึงมากที่สุด
ภูมิใจนะครับที่ผ่านมาถึงรอบนี้ได้ และก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เก็บประสบการณ์ที่น่าประทับใจนี้ไว้

เจอกันครั้งหน้า การบินไทย

สู้ๆ
morio

จำนวนการตอบ: 24
morio โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NUTA » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 1:33 am

สมัครครั้งแรก แต่คงจะไม่ใช่ครั้งสุดท้าย 555
เหนื่อยแต่ไม่ท้อคะ เด็กเกษตรฯทน ถึก บึกบึน [smilie=bn41.gif]
NUTA

จำนวนการตอบ: 45
NUTA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย View from my eyes » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 2:02 am

สู้เว้ยยย 55

เป็นครั้งแรก ที่สัมภาษณ์แล้ว มั่นใจ แต่เมื่อมันไม่ได้
ก็ไม่ท้อละกัน

เอามาลองสู้ครั้งหน้า หวังว่าฟ้าคงมีตามามองเราบ้าง

แหม เปรียบเปรยยังกับ จอมยุทธ

ปล.ตอนนี้ กำลังหาทาง คืนสภาพจิตอยู่อะครับ บอกคนอื่นว่า OKๆ แต่ลึกๆ ก็เฟลนะ
เพื่อนๆทำไงกันบ้างอะ กะว่าพรุ่งนี้ จะไปทะเลให้รู้แล้วรู้รอดละ ทำใจ อิอิ
View from my eyes

จำนวนการตอบ: 20
View from my eyes โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย morio » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 2:32 am

Failed อย่างแรงเช่นกันครับ แต่ต้องฟื้นตัวให้เร็วที่สุด

ขอตามไปทะเลด้วยคน หึๆๆ
morio

จำนวนการตอบ: 24
morio โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MAX_CMU » วันพุธ มิ.ย. 08, 2011 7:53 am

เสียใจสุดๆ ปลดปล่อยมันออกมา
แต่ไม่ยอมแพ้ครับ สู้ต่อไป
MAX_CMU

จำนวนการตอบ: 284
MAX_CMU โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile