ฝึกว่ายน้ำอยู่ดีดี ดันไปเจอเธอเข้า โลกกลมจริงๆ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ฝึกว่ายน้ำอยู่ดีดี ดันไปเจอเธอเข้า โลกกลมจริงๆ

โพสต์โดย prosword » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 7:12 pm

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อสักครู่ไปว่ายน้ำตามปกติครับผม มีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งว่ายในช่องว่ายข้างๆ ถัดไป2ช่อง ผมเหนแล้วว่าเธอคนนั้นดูเหนื่อยล้าอ่อนแรงเอาการ แต่ก็ไม่กล้าไปถามว่าเป็นไรมั้ย

อีกสักครู่ต่อมา เธอปีนป่ายด้วยท่าทางไร้การทรงตัวมากขึ้นไปนั่งขอบสระ แล้วก็เอามือจับที่ท้อง ผมก็เลยดำผุดดำว่ายไปถามว่า โทษนะครับ ไหวหรือป่าว มีอะไรให้ช่วยมั้ย [smilie=bn40.gif]

เค้าก็บอกว่า ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณค่ะ ผมก็เลยถามกลับไปว่า เป็นตะคริวหรือป่าว เธอคงนึกในใจ กรูบอกแว้วไงว่าไม่เป็นไรถามมาก เหม็นขี้ฟัน เฉาฉุ่ย!!! 55555
เธอก็ตอบว่า เปล่าค่ะ แค่ว่ายหนักเลยจุก ก่อนว่ายกินข้าวมาก่อนเลยจุก

ผมก็เลยถามว่า ทำไมไม่ว่าย ช้าๆ เหนื่อยก็พัก ผู้ญ น้อยคน ที่จะ ว่ายไปกลับได้อย่างนี้ เค้าก็ยิ้มๆ ผมก็เลยบอกว่า ระวังหน่อยก็ดีนะ เพราะเด๋วคนกลับหมดว่ายอยู่คนเดียวไม่มีใครมาเห็น แล้วดันเป็นตะคริวอะแย่เลย

ผู้ ญ คนนั้นก็พูดกลับมาว่า อ๋ฮ ไม่ได้หรอกค่ะ พอดีเราต้องซ้อมไว้ ต้องสอบว่ายน้ำการบินไทย2-3วันนี้แร้วววววววว

ผมกำลังจพหันหลังไปว่ายต่อ รีบหันมา ขวับ!!!! น้ำในสระเหมือนหมุนได้ ผมก็จะไปสอบเหมือนค๊าบบบบ ดีใจจัง โลกกลมเนอะ

เพื่อนคนนั้นก็ถามผมหย่ายว่าเปนไง ว่ายได้ยัง ถามคุยนู่นนี่ อยู่สักพัก จนทำให้ผมเซอรไพรส์มากว่า เธออยู่หมู่บ้านเดียวกับผม ซึ่งไม่เคยรู้มาก่อนเลย

รู้สึกดีจังคับ อย่างน้อย ระหว่างรอ ก็ยังมีเรื่องดีดีให้ได้จำ ใครจะไปรู้ว่าการเข้ามาสมัครครั้งซึ่งเป็นครั้งแรกของผม จะทำให้ผมได้เพื่อนอีกเยอะมาก และทุกๆคน น่ารักนิสัยดีทั้งหมดเลย

เวลาที่เคยเดินช้า ก็เดินเร็วขึ้น เผลอแปปเดียวจะคำแระ เด๋วก็นอนละ เด๋ก็ตื่นละ เด๋ว ก็ รู้ ละ [smilie=bn40.gif]
prosword
Economy Class

จำนวนการตอบ: 95
Reputation point: 0
prosword โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ฝึกว่ายน้ำอยู่ดีดี ดันไปเจอเธอเข้า โลกกลมจริงๆ

โพสต์โดย por360 » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 7:17 pm

อาจเป็นเพราะเรา คู่กันนนนน มาแต่ชาติไหนนนนน [smilie=bn27.gif]
por360

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: ฝึกว่ายน้ำอยู่ดีดี ดันไปเจอเธอเข้า โลกกลมจริงๆ

โพสต์โดย kimcheri » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 7:24 pm

เมื่อกี๊ลงไปซ้อมว่ายที่สระที่คอนโดก็เจอคุณผู้ชายสมัครสจ๊วตมาซ้อมอยู่เหมือนกันค่ะ เลยได้เพื่อนเพิ่มอีกคนนึง เป็นการสมัครงานที่ทำให้เปิดโลกได้เจอคนมากขึ้นจริงๆ [smilie=bn21.gif]
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kimcheri
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NUTA » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 7:54 pm

ไปว่ายสระโรงเรียนอัสสัมชัญ เจอแต่เด็กแซว [smilie=bn23.gif]

แก้ไข: โดนแซวฟรีเลยอะ ไม่ได้ไปต่อ แง๊!!!
NUTA
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 45
Reputation point: 0
NUTA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile