โทรไปถาม TG มาแล้ว ผลออกวันไหน

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: โทรไปถาม TG มาแล้ว ผลออกวันไหน

โพสต์โดย table » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 3:13 pm

เข้าใจและเห็นใจ คนที่อยู่ต่างจังหวัดมากๆค่ะ แต่จุดนี้เราต้องเตรียมตัวเองให้พร้อมไว้ก่อนนะคะ ถ้าวันที่9กลัวมาไม่ทัน ก้อเข้ากรุงเทพมันตั้งแต่วันที่8เลยค่ะ พร้อมไว้ก่อนดีที่สุด เพราะเราเป็นฝ่ายง้อของานเค้า เราก็ต้องทำตามที่เค้ากำหนด ตัวเราเองก็อยู่ต่างประเทศ เราก็กลับกรุงเทพวันที่8เหมือนกัน ได้ ไม่ได้ว่ากันอีกที เพราะถ้าได้เราก็ไม่รู้ว่าจะได้วันที่ 9 หรือ 10 ตอนกี่โมง แต่จุดนี้ต้องไปสแตนบายรอว่ายน้ำก่อนคะ อิอิ เพราะถ้าได้ แล้วไปว่ายไม่ทัน ฮือๆๆๆ แย่เลยค่ะ
table
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 34
Reputation point: 0
table โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: โทรไปถาม TG มาแล้ว ผลออกวันไหน

โพสต์โดย POMMOP » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 4:12 pm

ขอบคุณนะคะ ที่มาช่วยเหลือเด็กบ้านนอกตาดำๆอย่างเรา
โอเคค่ะ ถ้าได้ เราจะไปเย็นพุ่งนี้เลย
ถ้าเค้านัดเช้าขนาดนั้น ยังไงก็ไม่ทันค่ะ
ว่าแต่สำนักงานใหญ่ที่ว่าน่ะ อยู่แถวลาดพร้าวใช่มิค่ะ
คืออันนั้นหรือเปล่า
ピンクスパイダー...空は見えるのに... ピンクスパイダー ... 失敗だぁ...ピンクスパイダー... 翼が欲しい
ภาพประจำตัวสมาชิก
POMMOP
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 199
Reputation point: 5
POMMOP โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 4:18 pm

POMMOP เขียน:ขอบคุณนะคะ ที่มาช่วยเหลือเด็กบ้านนอกตาดำๆอย่างเรา
โอเคค่ะ ถ้าได้ เราจะไปเย็นพุ่งนี้เลย
ถ้าเค้านัดเช้าขนาดนั้น ยังไงก็ไม่ทันค่ะ
ว่าแต่สำนักงานใหญ่ที่ว่าน่ะ อยู่แถวลาดพร้าวใช่มิค่ะ
คืออันนั้นหรือเปล่า

ใช่ครับ สงญ. ใกล้ๆห้าแยกลาดพร้าว-วิภาวดีล่ะครับ ถ้าสมมุติประกาศเย็นพรุ่งนี้ได้
ก็ออกตั๋วบินด่วนมาค่ำนั้นเลย หรือไม่งั้นก็คงต้องหารถขับตรงเข้ากรุงเทพเลยครับ
(แต่อย่าเร่งจนเร็วเกินนะครับ อันตราย)
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย wingback » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 4:19 pm

POMMOP เขียน:แล้วพอจะรู้ไหมว่าวันที่เก้านัดว่ายน้ำกี่โมง เราอยู่เชียงใหม่ง่า
จะไปทันหรือเปล่าเนี่ย ถ้าขึ้นเครื่องไปเช้าสุด ก็ถึงสุวรรณภูมิ
แปดโมงกว่าๆ จะไปหลักสี่ทันไหมเนี่ยยยยย

ของวันที่ 8 ครับ เชียงใหม่-กรุงเทพ พอดีผมพึ่งดูให้เพื่อนผมพอดีเลยก๊อบมาฝาก อีกทางเลือกครับ

DD 8327 CNX - DMK 2055 2200 734
OX 8127 CNX - DMK 2035 2145 n/a
FD 3241 CNX - BKK 2240 2350 320
PG 220 CNX - BKK 1900 2020 - เต็ม 319
TG 121 CNX - BKK 2050 2210 330

ปล.เที่ยวสุดท้ายว่างเกือบทุกสายครับ ไปซื้อหน้าเคาเตอที่สนามบินแล้วขึ้นเครื่องไปเลย
wingback

จำนวนการตอบ: 11
wingback โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย POMMOP » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 5:01 pm

ขอบคุณมากเลยนะคะ น้ำตาจะไหล
แต่ตอนนี้คือ ปัญหาใหญ่กว่า น้อง ปจด ยังไม่หมดน่ะคะ
พยามใช้แบบสอดอยู่นะคะ
เฮ้อๆๆ แต่เที่ยวบินรอบสุดท้ายไม่เต็มแน่นอนค่ะ วันนั้นนั่งมา
ที่ว่างแสนแปด ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
ถึงแม้ว่า จะไม่ผ่าน แต่ก่อขอเตรียมตัวไว้ก่อนนะคะ อิๆ
ピンクスパイダー...空は見えるのに... ピンクスパイダー ... 失敗だぁ...ピンクスパイダー... 翼が欲しい
POMMOP

จำนวนการตอบ: 199
Reputation point: 5
POMMOP โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 5:02 pm

จบข่าว...สรุปว่าประกาศตามกำหนดการเดิม พรุ่งนี้ 100% เวลาใดก็ไม่รู้
[smilie=bn25.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 6:50 pm

p.nickynick เขียน:จบข่าว...สรุปว่าประกาศตามกำหนดการเดิม พรุ่งนี้ 100% เวลาใดก็ไม่รู้
[smilie=bn25.gif]

บ่าย 3 ติดประกาศที่ สนง.ญ. / 5 โมงเย็นโหลดลงเว็บครับ เพื่อนผมถามมาให้ครับ [smilie=bn40.gif]
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย View from my eyes » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 7:09 pm

บ่ายสามโมง มีติดบอร์ด
ไปลุ้นเหมือนผลเอ็นท์กันไหมครับ
เป็นหนึ่งวันที่แสนยาวนานมากๆ
View from my eyes
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 20
View from my eyes โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย prosword » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 7:17 pm

ผมกะว่าจะไปลุ้นเหมือนตอนดูบอร์ดประกาศเอนทรานซ์อะ อีกอารมณ์เลยนะครับ ถ้าเรา เวบประกาศช้าแน่ๆ ใครไปบ้าง [smilie=bn40.gif]
prosword

จำนวนการตอบ: 95
prosword โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile