ประสบการณ์ว่ายน้ำของผม เผื่อจะเป็นกำลังใจให้ทุกคนได้ครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ประสบการณ์ว่ายน้ำของผม เผื่อจะเป็นกำลังใจให้ทุกคนได้ครับ

โพสต์โดย Protocol » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 12:35 pm

KuSAMO_K เขียน:คนที่มีชื่อเข้าทดสอบว่ายน้ำแล้วคงจะผ่านกันหมด เตรียมความพร้อมกันดีๆทั้งนั้นเลย ใครยังไม่เริ่มฟิตก็เริ่มได้แล้วนะครับ ถ้าไม่เริ่มตอนนี้แล้วไม่ผ่านเสียดายแย่เลยครับ

อาศัยแรงฮึดวันว่ายจริงเอาละมั้ง ฮ่าๆ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ประสบการณ์ว่ายน้ำของผม เผื่อจะเป็นกำลังใจให้ทุกคนได้ครับ

โพสต์โดย taykhung » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 2:48 pm

100 เมตรเท่านั้นครับ วัดใจ 55555

ขอแค่ได้ว่ายน้ำเท่านั้นพอ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
taykhung
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 90
Reputation point: 5
taykhung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 3:01 pm

ผมก็เป็นอีกคนนะคับ ที่ว่ายน้ำไม่แข็งเอาซะเลย
แรกๆขี้เกียจซ้อมมาก ว่ายจากที่สระ 25 เมตรก็แทบว่ายไม่ถึง
แต่ก็อาศัยแรงขับที่ว่า ถ้าเราผ่านทุกอย่าง ในสิ่งที่เราควบคุมไม่ได้ทั้งหมดมา
แต่ก็ต้องมาตกรอบในสิ่งที่เราควบคุมมันได้ เราจะต้องทนอยู่กับงานเดิมที่อยากออกเต็มทีไปตลอด
ผมยอมไม่ได้...
ก็เลยพยายามไปว่าย และด้วยว่ายน้ำไม่ค่อยแข็งก็พยายามดันทุรังว่าย ก็เหนื่อยก็ท้อตามปกติคับ
แต่พอว่ายบ่อยๆ สิ่งหนึ่งที่ได้คือเราจะอึดขึ้น ผมว่ายแบบสปีดหน่อย (เพราะอยากให้ถึงขอบสระเร็วๆ กลัวจม)
จากเดิมที่ได้แค่ 25 ก็เริ่มอึดเป็น 50 จนเป็น 75 ความยากมันอยู่ที่การต้องรู้ขีดจำกัดของตัวเองคับ
เพราะถ้าเราไม่รู้ขีดจำกัดของตัวเอง เราก็จะไม่กล้าว่ายกลับไปยังจุดที่น้ำลึก เพราะถ้าไม่ไหวกลางคัน ก็จมอ่ะ

ก็เพิ่งเมื่อวานคับ นั่งคิดไปตลอดทางว่าจะทำยังไงให้ว่ายได้ 100 เมตรสักที
ก็คิดว่าเราจะกลัวจมเหรอ ถึงทำให้เราว่ายเร็ว แต่เราก็อึดขึ้นหน่อยแล้วนี่นา
ลองว่ายช้าลงมั้ย ตีขาเบาๆ เผื่อจะเหนื่อยน้อยลง แล้วการปล่อยลมทางปากใต้น้ำ
มันก็น่าจะทำให้เราเหนื่อยน้อยลง เพราะ CO2 ไม่ถูกเก็บไว้กับตัว

เลยลองทำดูคับ...ได้ผลแฮะ ผมก็ว่ายของผมเรื่อยๆ เป่าลมในน้ำช่วย
100 เมตรเหลือๆคับ แถมยังไม่ต้องพักนานด้วย (เดิมว่ายแบบครั้งแรกที่ลงสระจะได้ทางไกลสุด แล้วจะลดลงเรื่อยๆ)
ก็เลยจัด 100 เมตร ไป 4-5 รอบ ยิ้มออกเลยคับ สบายใจ

วันนี้ก็อย่าเพิ่งคิดไรมากคับ เรื่องผล ได้ไม่ได้อย่างน้อย ผมก็ชนะตัวเองแล้วที่ว่ายน้ำได้นานขึ้นอึดขึ้น
เก็บของ ไปว่ายน้ำกันคับ วันนี้ผมก็จะไปว่ายอีก เผลอๆก็เจอกันคับ [smilie=bn40.gif]
feb16th
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 110
Reputation point: 0
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย LoveEntrepreneur » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 4:45 pm

สุดยอดเลยคับ.........สงสัยจะฟิตอยู่แล้ว...เป็นทุนเดิม... ผมสิ ไม่มีไรเลย T_T
LoveEntrepreneur

จำนวนการตอบ: 10
LoveEntrepreneur โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย navychat » วันอังคาร มิ.ย. 07, 2011 8:09 pm

ทุกคนเป็นไงมั่งครับ ว่ายได้รึยัง ^^ วันนี้ผมว้่ายได้อีก 7 รอบละครับ รอบละ 100 เมตร พัก 5 นาทีระหว่างรอบ อิอิ
navychat
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 16
navychat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile