อย่าเพิ่งนอยกันน่ะครับผมมาตอบกระทู้ข่างล่างใหครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: อย่าเพิ่งนอยกันน่ะครับผมมาตอบกระทู้ข่างล่างใหครับ

โพสต์โดย por360 » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 2:23 am

ไปเห็นมาได้ยังไงครับ
por360
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: อย่าเพิ่งนอยกันน่ะครับผมมาตอบกระทู้ข่างล่างใหครับ

โพสต์โดย por360 » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 2:24 am

pkinzero เขียน:สวัสดีน้องน้องทุกคนอย่าเพิ่งรำคาญผมน่ะครับ. เนื่องจากมีกระแสข่าวมากมายเกี่ยวกับการประกาศรายชื่อว่ามีการคัดชื่อออกเปลี่ยนตัวเป็นต้น ถ้าผมจะบอกว่าไม่มีเป็นไปไม่ได้. ก็เหมือนกับโกหก. ตอนนี้ผมได้เห็นรายชื่อตัวเป็นเป็นเต็มสองตาเป็นที่เรียบร้อยแล้วตอนนี้รายชื่ออยู่ที่แผนกโอเอสครับรออัพโหลดลงคอม ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงน่าจะประกาศวันจันทรเพราะทุกอย่างเสร็จหมดแล้ว. แต่ที่น่ากลัวคือมือที่สามจะมาทำ...............ในวันที่ประกาศผมพูดมากไม่ได้ใบ้ให้ว่าทำไมน๊าผลต้องออกห้าโมงเย็นทั้งปี เพราะอะไรลองเดากันเองน่ะครับอะไรก็เกิดขึ้นได้สำหรับที่นี่. ที่พูดไม่ได้อยากจะให้นอยน่ะครับแต่พูดในโลกของความเป็นจริงและผมเชื่อว่าส่วนใหญ่ที่มาถึงรอบสุดท้ายผมมั่นใจว่าหลายคนกินม่าม่ายำยำไวไวกันเยอะมากมีเพียงส่วนน้อยที่ลุยมาเองดังนั้นแล้วผมอยากให้น้องน้องคิดในแง่บวกกับตัวเองและให้กำลังใจกับตัวเองว่า เราทำดีที่สุดแล้วลืมเรืองเส้นไปให้หมดหลายครั้งก๋วยเตี๋ยวชามใหญ่มากก็ไม่ได้อิ่มเสมอไปมีน้องน้องหลายคนกินก๋วยเตี๋ยวชามใหญ่มากแต่ตกไปตั้งแต่ไก่ยังไม่หอนเลยเยอะมากมากน่ะคับดังนั้นแล้วขอให้ทุกคนมีกำลังใจลองให้กำลังใจกับตัวเองดูบ้างไม่แน่ชื่อบนโต๊ะอาจจะมีชื่อคุณเรียบร้อยแล้วก็เป็นได้อย่างที่ผมเคยบอกมาตลอดถ้าดวงคุณจะได้เป็นต่อให้คุณไม่มีเส้นหรือใครเลยสอบด้วยตัวเองล้วนล้วนยังไงคุณก็ได้เป็นดังนั้นแล้วอยากให้ลองทำดูเพื่อจะช่วยให้หายนอยลงบ้างถ้าใครนอนไม่หลับคิดฟุ้งซ่านก็ให้นั้งสมาธิก่อนนอนสักสิบนาทีมันจะช่วยให้ภาวะเครียดลดน้อยลงทำให้จิตใจสบายมากขึ้นครับ

สุดท้ายนี้ขอให้ทุกคนโชคดีและมีชื่อได้ไปสอบว่ายน้ำต่อแต่ก็อยากให้เพื่อใจไว้บ้างก็ดีน่ะครับเพราะพูดถึงหลักความเป็นจริงทุกอย่างมีดีใจก็ต้องมีเสียใจเป็นธรรมดาครับ

คำคมวันนี้. ไม่มีแสงสว่างใดเสมอเท่าปัญญา. รักคนอ่านกระทู้ของผมทุกคนเลยและถึงคนที่เกลียดผมอย่างน้อยคุณก็ยังเค้ามาอ่านกระทู้ของผมแค่นี้ผมก็ดีใจแล้วขอบคุณมากสำหรับกำลังใจที่ดีมาตลอดของลูกศิษและไม่ลูกศิษขอบคุณจริงจริงคับ
แล้วเจอกันครับ.

ไปเห็นมาได้ยังไงครับ
por360

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย joie de vivre » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 2:44 am

คุณเจ้าของกระทู้ก็พูดเกินไปนะคะ

เดี๋ยวน้องๆก็ตกใจกันหมด

เค้าอาจจะตรวจทานตัวสะกดกันอยู่ก็ได้มั้งคะ [smilie=bn28.gif]

โชคดีทุกคนค่ะ
Positive thinking can change your world.
ภาพประจำตัวสมาชิก
joie de vivre
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
Reputation point: 8
joie de vivre โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย soontorn2010 » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 7:41 am

[smilie=bn42.gif] ฮึ ฮึ ฮึ
soontorn2010
Business Class

จำนวนการตอบ: 223
Reputation point: -21
soontorn2010 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย p.nickynick » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 7:48 am

ขอบคุณพี่มากครับ เพราะคำพูดของพี่ก็ช่วยให้ผมมองแง่ดีได้มากขึ้นครับ
ช่วงนี้อยากหนีไปเจริญภาวนาระหว่างรอผลจริงๆ
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
Reputation point: 0
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 9:44 am

ห้าโมง รู้ผล ว่าจะรอดหรือไม่รอดสินะ เห้อ [smilie=bn25.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 9:54 am

ขอบคุณพี่ Pkinzero มากครับที่นำข่าวสารความเคลื่อนไหวมาบอกกันตลอดมา ตั้งแต่ก่อนเปิดรับสมัครจนกระทั่งมาถึงรอบนี้ สิ่งที่พี่ถ่ายทอดมาได้สร้างกำลังใจและให้แนวทางกับน้องๆหลายๆคนไม่มากก็น้อยละครับ

และก็ขอให้ทุกคนโชคดีกับการประกาศผลนะครับ
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Oiikiia » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 10:08 am

ลุ้นจนตัวโก่ง
Oiikiia

จำนวนการตอบ: 18
Oiikiia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 10:21 am

Oiikiia เขียน:ลุ้นจนตัวโก่ง

ณ ขณะนี้ สมาชิกเข้ามาในบอร์ดหนาตามากๆครับ ปกติเช้าวันทำงานจะเงียบๆ ไม่ค่อยมีใครเล่นเท่าไร
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 10:56 am

por360 เขียน:ไปเห็นมาได้ยังไงครับ

Pm มาเดี๋ยวบอก

คนแถวนั้นเค้าเห็นกันเยอะแยะแต่เค้าไม่ได้เอามาบอกค่ะ เรื่องธรรมดา

อยากให้เห็นใจ Pkinzero กันให้มากๆค่ะ ที่แอบมาบอกใช่ว่าสุขสบาย งานเข้าแต่ละที ชีก็ต้องหายเข้ากลีบเมฆ เหมือนกัน ค่ะ นะคะ

"ถ้าผมเปลี่ยนชีวิตคุณได้ ผมจะทำ" by Pkinzero
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Nutodekdance » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 1:04 pm

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคับบบบ วันนี้จะลุ้นตอน 5 โมงคับ

มีชื่อผมด้วยเถิดดดดด สาธุ !!! [smilie=bn22.gif]
Nutodekdance

จำนวนการตอบ: 69
Nutodekdance โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย konabell » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 3:41 pm

ใจจะขาด รอนๆ ^______^
อากาศในออฟฟิศหนาวเป็นพิเศษนะวันนี้ ตัวสั่นใจสั่นไปหมดแร้นนนนน
konabell

จำนวนการตอบ: 32
konabell โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile