ข่าวว่า ดึงชื่อเข้าออกกันพัลวัน ใครรู้เรื่องภายในแชร์หน่อยครับ!!!!!!!!!!

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ข่าวว่า ดึงชื่อเข้าออกกันพัลวัน ใครรู้เรื่องภายในแชร์หน่อยครับ!!!!!!!!!!

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 10:59 pm

อย่าเพิ่งล้มระเนระนาดตามข่าวกันครับ รอดูผลประกาศกันก่อนดีกว่านะครับ
Life's too short to be sitting around miserable...
ภาพประจำตัวสมาชิก
OpEroN
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ข่าวว่า ดึงชื่อเข้าออกกันพัลวัน ใครรู้เรื่องภายในแชร์หน่อยครับ!!!!!!!!!!

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:01 pm

คุณ p.nickynick อย่าเพิงสิ้นหวังสิคะ ทั้งหมดที่ได้ยิน ได้อ่านมา มันก็แค่คำพูด ที่ไม่มีที่มา ไม่รู้ว่าจะเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนด้วยซ้ำ เชื่อมันในการกระทำทั้งหมดที่เราได้ทำมาทั้งหมดดีกว่าค่ะ
Tiny_Brown_Bear
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
Reputation point: 0
Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:12 pm

ถือซะว่าทุกคนที่ผ่านมาถึงรอบนี้ได้ก็เก่งๆกันทั้งนั้นนะครับ จะเส้นไม่เส้นชั่งมัน เต็มที่แล้วอ่ะ อย่าพึ่งท้อแท้กันง่ายๆ ผลยังไม่ประกาศอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ
KuSAMO_K
Economy Class

จำนวนการตอบ: 83
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kimcheri » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:18 pm

OpEroN เขียน:เพื่อนผมที่เป็นลูกเรืออยู่เค้าบอกว่า แนวทางการคัดเลือกปีนี้ต้องการคนที่มีความสามารถ ถึงจะเป็นเส้นแต่ถ้าไม่มีความสามารถเค้าก็ไม่อยากรับ เพราะที่ผ่านมามีปัญหาทำงานไม่ได้ ลาออกเร็ว หรือขึ้นไปอู้งานจำนวนหนึ่ง ทำให้เกิดปัญหาต่อภาพรวมด้านการบริการ อาจเป็นไปได้ที่เส้น(ที่ความสามารถไม่เพียงพอ) อาจจะน้อยลงกว่ารอบก่อนๆ ก็เป็นไปได้นะครับ

เห็นด้วยล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ ปีนี้ต่อให้เส้น ถ้าไม่ใหญ่คับฟ้า
บารมีคับลิ้นเกินจะปฏิเสธจริงๆ ต่อให้มีเส้นก็ต้องมีคุณภาพค่ะ
เห็นมากะตัว ลูกครูฝึก หลุดไปรอบข้อเขียนก็มีค่ะ
เชื่อเถอะค่ะ ถ้าคุณมีความสามารถพอ และเชื่อว่าดีกว่าเส้นทั้งหลาย ไม่ต้องกลัว
แต่ถ้าความสามารถเท่ากัน แต่เค้าถูกเลือกเพราะมีเส้น คงสุดแล้วแต่บุญแต่กรรมนะคะ T^T
รูปภาพ
kimcheri

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:22 pm

Tiny_Brown_Bear เขียน:คุณ p.nickynick อย่าเพิงสิ้นหวังสิคะ ทั้งหมดที่ได้ยิน ได้อ่านมา มันก็แค่คำพูด ที่ไม่มีที่มา ไม่รู้ว่าจะเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนด้วยซ้ำ เชื่อมันในการกระทำทั้งหมดที่เราได้ทำมาทั้งหมดดีกว่าค่ะ

kimcheri เขียน:เห็นด้วยล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ ปีนี้ต่อให้เส้น ถ้าไม่ใหญ่คับฟ้า
บารมีคับลิ้นเกินจะปฏิเสธจริงๆ ต่อให้มีเส้นก็ต้องมีคุณภาพค่ะ
เห็นมากะตัว ลูกครูฝึก หลุดไปรอบข้อเขียนก็มีค่ะ
เชื่อเถอะค่ะ ถ้าคุณมีความสามารถพอ และเชื่อว่าดีกว่าเส้นทั้งหลาย ไม่ต้องกลัว
แต่ถ้าความสามารถเท่ากัน แต่เค้าถูกเลือกเพราะมีเส้น คงสุดแล้วแต่บุญแต่กรรมนะคะ T^T

ขอบคุณนะครับบบบบบ เราหวังว่าจะได้เป็นเพื่อนร่วมงานกับเพื่อนๆนางฟ้าทุกคน ทั้งน่ารัก ทั้งให้กำลังใจกันดีขนาดนี้
ถ้าไม่รักก็บ้าแล้ววววโน๊ะ [smilie=bn49.gif] เมี๊ยววววววว์ สุดแต่บุญพาฟ้าส่งแล้วล่ะครับ ณ จุดนี้

All I need is just a Miracle.
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:23 pm

kimcheri เขียน:
OpEroN เขียน:เพื่อนผมที่เป็นลูกเรืออยู่เค้าบอกว่า แนวทางการคัดเลือกปีนี้ต้องการคนที่มีความสามารถ ถึงจะเป็นเส้นแต่ถ้าไม่มีความสามารถเค้าก็ไม่อยากรับ เพราะที่ผ่านมามีปัญหาทำงานไม่ได้ ลาออกเร็ว หรือขึ้นไปอู้งานจำนวนหนึ่ง ทำให้เกิดปัญหาต่อภาพรวมด้านการบริการ อาจเป็นไปได้ที่เส้น(ที่ความสามารถไม่เพียงพอ) อาจจะน้อยลงกว่ารอบก่อนๆ ก็เป็นไปได้นะครับ

เห็นด้วยล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ ปีนี้ต่อให้เส้น ถ้าไม่ใหญ่คับฟ้า

กูศรัทธากลับคืนมาก่อนนะครับ อะไรยังไม่ถึงเวลาอย่าเพิ่งคิดไปต่างๆนาๆ ขอบคุณที่ช่วยมายืนยันกับเพื่อนๆครับ
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย moochompoojoobjoob » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:35 pm

prosword เขียน:ผมออกตตัวก่อนเลยว่าไม่อยากทำให้ใครนอยด์ ผมก็ไม่อยากนอยด์ เพราะไม่เคยนอยด์เลยจริง เพราะผมทำเต็มที่ในทุกๆรอบ เตรียมตัวเกินร้อย ตอนทำจะเหลือร้อยพอดี [smilie=bn40.gif]

แต่.....

วันสองวันมานี้ ผมทราบเรื่องเรื่องหนึ่งจากญาติที่ทำอยู่ฝ่ายลูกเรือนี่หละครับ ว่าตอนนี้ผู้โดยสารน้อย สายการบินอื่นๆ โดนกันหมด เนื่องจากเป็นช่วงโลว์ซีซั่น ทำให้ยอด ที่จะรับ 468 คน นั้น อาจจะไม่ถึงแล้ว จึงมีการดึงชื่อออกๆเข้าๆ อยู่เป็นการใหญ่ เส้นใหญ่เส้นเล็ก มาม่า ไวไว วุ้นเส้น ก็พันกันเป็นก้อนแยกไม่ออกเลี้ยว เพราะพวกเราคงทราบกันดีว่า บริษัทค่อนข้างรัดเข็มขัดเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆมากพอสมควร จึงทำให้เกิดแนวทางว่า จะรับเท่าที่จำเป็นก่อนดีมั้ย เพราะปลายปียังไงก็เปิดอีกแน่ๆ

สำหรับผม การที่บริษัท เก็บกะตังพวกเรา 500 บาทนั้น น่าจะเพียงพอในการดำเนินการเพราะกว่าที่เราจะเทรนเสร็จกันหมด ก็เกือบสิ้นปี ซึ่งไปช่วงไฮพอดี และรองรับเครื่องใหม่ได้ทันเวลา ไม่น่าจะรับน้อยกว่า 400 อยู่แล้ว อีกใจหนึ่งผมเองก็ทำเต็มที่ แต่ก็แอบเสียวจึ๊กๆ วันละหลายๆรอบเลย

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มีใครทราบอะไรยังไงหรือคิดยังไง แชร์หน่อยครับ ไม่แน่ว่าวันพรุ่ง อะไรจะเกิดขึ้น แต่ยามศึกเช่นนี้ พวกเราต้องวิ่งสู้ฟัดกันอยู่เลี้ยวอ่า

ขอให้สิ่งที่ผมรู้มาไม่จริง และขอให้ มีใครสัักคน อาจารย์เปาก็ได้ มาบอกว่าทุกอย่างเหมือนเดิม เพี้ยง!!!!!~ [smilie=bn29.gif] เพราะที่เครียดคือ ยิ่งรับน้อยโอกาสก็น้อยตามไป แม้ทำดีแค่ไหนก็ตาม [smilie=bn34.gif]

เปิดอีกทีปลายปีชัวร์เลยหรอค่ะ
moochompoojoobjoob
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 119
Reputation point: 2
moochompoojoobjoob โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย GUN17 » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:45 pm

รู้กันเร็วๆนี้แล้วครับ ถ้าทำดีที่สุดในส่วนของเราแล้ว มีวาสนาจะได้เป็น ยังไงก็ต้องได้เป็นครับ [smilie=bn40.gif]
รูปภาพ
GUN17

จำนวนการตอบ: 41
GUN17 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 12:42 am

ฟันเฟิร์มด้วยคนว่า พี่พี่ที่การบินไทยที่เราเคยฝึกงานด้วยเขาก็บอกว่าปีนี้สบายใจได้สำหรับคนไม่มีเส้น(รวมเราด้วย) หลายฝ่ายผลักดันกันมากเรื่องความสามารถมาก่อนเส้น เขาต้องการเปลี่ยนภาพลักษณ์การบินไทยซะใหม่ อินไซด์ให้นิดนึงว่ากรรมการในวันสัมภาษณ์ยังต้องจับฉลากเลยว่าจะได้อยู่ห้องไหน คะแนนรวมเสร็จวันต่อวันแล้วเก็บไว้อย่างดีที่สุด คนรวมคะแนนประจำวันก็มีสลับกันด้วย แถมทำคะแนนยังต้องปิดมือถือหนีผู้ใหญ่เพื่อลดการกดดันเลยครับ ถึงปัญหาเรื่องเส้นจะยังมีอยู่ต่ถ้าไม่เก่งจริงเขาก็เมินนะปีนี้ ตอนผมได้ยินแบบนี้ผมก็สบายใจครึ่งนึง หวังว่าเพื่อนๆก็เช่นกัน
KuSAMO_K

KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย natty_aniz » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 12:43 am

p.nickynick เขียน:แบบนี้คนไร้ก๋วยเตี๋ยวแบบผม ถ้าโดนเข้าไปจริงๆคงไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก

"เพื่ออะไรที่ทำหมดทั้งหมดนี้ ฉันทำเพื่ออะไร
เพื่อให้ฉันโดนเขี่ยทิ้ง เพื่อให้ฉันนั้นถูกชิ่ง
เจ็บจริงๆ แถมยังไม่เข้าใจ"

[smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

ถึงเราจะไม่มีเส้น แต่ของเราแรงนะคะคุนน้อง [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif]
~ ~ i b e l i e v e i c a n f l y ~ ~ w a n n a b e p r o j e c t ~ ~
natty_aniz

จำนวนการตอบ: 93
natty_aniz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย oxegen_m » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 12:48 am

เอ่อ... จำได้ว่าในห้องตอนสัมภาษณ์ มือถือกรรมการยังดังอยู่เลยครับ ได้ยินแต่ว่า "ครับ ครับ ครับ"
oxegen_m
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 316
oxegen_m โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 12:52 am

oxegen_m เขียน:เอ่อ... จำได้ว่าในห้องตอนสัมภาษณ์ มือถือกรรมการยังดังอยู่เลยครับ ได้ยินแต่ว่า "ครับ ครับ ครับ"

คนรวมคะแนนกับกรรมการคนละคนกันครับ

เราก็ไม่รู้นะ อันนั้นพี่พี่เขาบอกมาหนะ

ตอนสัมภาษณ์มือถือกรรมการตรงหน้าเราก็สั่นจังอะ ตอนสั่นทีแรกเรายังสะดุ้งเลย เขาก็กดตัดนะ ไม่ได้รับ
KuSAMO_K

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile