ใครรู้จักสระว่ายน้ำแถวอุดมสุข/บางนาบ้างคับ?!? T_T

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ใครรู้จักสระว่ายน้ำแถวอุดมสุข/บางนาบ้างคับ?!? T_T

โพสต์โดย LoveEntrepreneur » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 6:44 pm

ใครรู้ช่วยบอกทีค้าบ ยังมะได้ซ้อมเลย จะรอดมั้ยเนี่ยถ้าได้ว่าย?!? - -'
LoveEntrepreneur

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
LoveEntrepreneur โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ใครรู้จักสระว่ายน้ำแถวอุดมสุข/บางนาบ้างคับ?!? T_T

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 6:53 pm

มีอยู่หลายที่เลยครับ

1.สระโรงเรียนรุ่งเรืองวิทยา เลยสี่แยกบางนาทางถนนสรรพวุธนิดเดียวอยู่ด้านซ้ายมือ
2.สระว่ายน้ำนภาลัย อยู่หมู่บ้านนภาลัย ซอยโรงพยาบาลมนารมย์ ลงปากซอยบอกมอเตอร์ไซค์ไปสระนภาลัยได้เลยครับ
3.สระRS Mansion อยู่ตรงถนนปู่เจ้าสมิงพราย เลี้ยวขวาเข้าถนนมาจากสุขุมวิทนิดเดียวจะอยู่ด้านซ้าย
4.สระจิตราวรรณ ฟิตเนส แอนด์ สปา อยู่ถนนซอยวัดด่านช่วงศรีนครินทร์ ก่อนถึงแยกเทพารักษ์-ศรีนครินทร์ นิดนึง (สระนี้ผมว่าย อยู่ครับ)
Life's too short to be sitting around miserable...
ภาพประจำตัวสมาชิก
OpEroN
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ใครรู้จักสระว่ายน้ำแถวอุดมสุข/บางนาบ้างคับ?!? T_T

โพสต์โดย LoveEntrepreneur » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 7:08 pm

แล้วสระไหนใกล้เซ้นทรัลบางนาที่สุดครับ???
ถ้ารู้ขนาดและความลึกของสระก็จะดีมากเลยคับ
ขอบคุณมากค้าบผม ^^

LoveEntrepreneur โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย LoveEntrepreneur » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 7:12 pm

OpEroN เขียน:มีอยู่หลายที่เลยครับ

1.สระโรงเรียนรุ่งเรืองวิทยา เลยสี่แยกบางนาทางถนนสรรพวุธนิดเดียวอยู่ด้านซ้ายมือ
2.สระว่ายน้ำนภาลัย อยู่หมู่บ้านนภาลัย ซอยโรงพยาบาลมนารมย์ ลงปากซอยบอกมอเตอร์ไซค์ไปสระนภาลัยได้เลยครับ
3.สระRS Mansion อยู่ตรงถนนปู่เจ้าสมิงพราย เลี้ยวขวาเข้าถนนมาจากสุขุมวิทนิดเดียวจะอยู่ด้านซ้าย
4.สระจิตราวรรณ ฟิตเนส แอนด์ สปา อยู่ถนนซอยวัดด่านช่วงศรีนครินทร์ ก่อนถึงแยกเทพารักษ์-ศรีนครินทร์ นิดนึง (สระนี้ผมว่าย อยู่ครับ)

แล้วสระไหนใกล้เซ้นทรัลบางนาที่สุดครับ???
ถ้ารู้ขนาดและความลึกของสระก็จะดีมากเลยคับ
ขอบคุณมากค้าบผม ^^

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 7:13 pm

สระแรกผมไม่เคยไปนะครับ และเป็นสระที่ใกล้ที่สุด
สระที่ 2 น่าจะตั้งแต่ 90CM. - 2.5M.
สระที่ 3 ผมไม่เคยไปครับ
สระที่ 4 1.2M. เท่ากันหมด เป็นสระในร่มระบบน้ำเกลือครับ (คิดค่าบริการเป็นรายเดือน)
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taykhung » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 9:09 pm

สระหมู่บ้านนภาลัย ผมเคยไปว่ายครับ แต่นานมากแล้ววววว

ปล.ใกล้ๆเซ็นทรัลบางนา...ผมไม่แน่ใจว่าที่พาณิชยการบางนา มีสระหรือเปล่า น่ะครับ
taykhung
Economy Class

จำนวนการตอบ: 90
Reputation point: 5
taykhung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 9:31 pm

.
OpEroN

โพสต์โดย p.nickynick » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 10:13 pm

บ้านผมอยู่สุขุมวิท 103/2 แต่คิดว่าถ้าได้คงจะไปซ้อมที่ กกท. รัชมังฯ
เพราะปกติเล่นฟิตเนสที่นั่น แต่ถ้าจะเอาใกล้ๆ ผมว่านภาลัยล่ะครับ Work สุดแล้ว
(พาณิชย์บางนาสระปิดปรับปรุง)

ปอลิง. ข้างกรมอุตุนิยมวิทยา ตรง BTS บางนา มีสระของสโมสรทหารเรืออยู่ด้วยนะครับ เห็นว่าก็โอเค
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taykhung » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 10:24 pm

ผมอยู่สุขุมวิท 101/1 ครับ ปากซอยบ้านผมมีที่นึงครับ สระดีคุณภาพเยี่ยม แต่ผมไม่มีปัญญาเข้า "ปิยรมย์สปอร์ตคลับ" [smilie=bn18.gif]
taykhung

จำนวนการตอบ: 90
Reputation point: 5
taykhung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 10:29 pm

taykhung เขียน:ผมอยู่สุขุมวิท 101/1 ครับ ปากซอยบ้านผมมีที่นึงครับ สระดีคุณภาพเยี่ยม แต่ผมไม่มีปัญญาเข้า "ปิยรมย์สปอร์ตคลับ" [smilie=bn18.gif]

ครั้งละ 100-200 บาทเข้าได้ทั้ง Fitness สระว่ายน้ำ เทนนิส ฯลฯ ทั้งหมดเลยครับ เคยเป็น Member เมื่อนานมาแล้วยังพอจำได้...แต่ของเค้าดีจริงครับ เฟิร์ม [smilie=bn43.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย boey » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 1:37 am

ผมแนะนำ ที่ สนามกีฬา ภูติอนันต์ ครับ ถ.สุขุมวิท เลยแยกบางนาไป ติดกับกรมอุตุฯ เป็นสระแข่งมาตรฐาน

ส่วนเรื่องค่าบริการนี่ผมไม่ทราบจิง ๆ ครับ เคยไปนานแล้วต้อนเด็กเด๊กเด็ก
boey
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 38
boey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nanzang » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 1:52 pm

ไปสนามกีฬาภูติอนันต์สิคะ สระมาตรฐานเลย 50ม. ไม่รู้ว่าลึกเท่าไร แต่เราสูง168 จม เท้าแตะไม่ถึงพื้นอะ เราก็ไปว่ายที่นี่แหละ 50บาท/ครั้งค่ะ [smilie=16.gif]
nanzang
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 23
nanzang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile