ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

โพสต์โดย konabell » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 3:48 pm

hardy_yassin เขียน:แล้วตอนวอร์มอัพกับรอคนอื่นว่าย ต้องถอดเสื้อป่าวคับ หรือสามารถใส่เสื้อได้จนกระทั่งลงสระอ่ะครับ เพราะมีหลายคนขี้หนาว บางคนก็กลัวดำ บางคนก็อายพุงอ่ะคับ [smilie=bn50.gif]

มารอคำตอบด้วยคนครับ สมมุติว่า ผช ว่ายน้ำทั้งหมด 170 คน เค้าจะนัดเวลาพร้อมกันเลยใช่ไหมครับ สมมุติ 8.00 ทุกคนก้อเปลี่ยนเสื้อผ้าให้อยู่ในสภาพพร้อมลงน้ำ (ชุดว่ายน้ำตัวจิ๋วเลยเหรอ ? ใส่เสื้อไว้ก่อนได้ไหม มีพุง อายเค้า ??) แล้วก้อออกกำลังริมสระตามที่เจ้าของกระทู้บอกเหรอครับ แล้วยังไงต่อครับ ว่ายทีละ 4 คน ที่เหลือ ร้อยกว่าคนเป็นกองเชียร์อยู่ริมสระเหรอครับ อายจัง ท่าว่ายอุบาท์ได้อีก คริคริ

รอผู้รู้ว่าให้ความกระจ่างครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ปล.สุดท้าย อีกชั่วโมงกว่าๆขอให้มีชื่อลูกช้างด้วยเถิด สาธุ !!
konabell
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 32
Reputation point: 0
konabell โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

โพสต์โดย OpEroN » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 4:08 pm

joie de vivre เขียน:ส่วนเรื่องลําดับการว่ายนํ้าก็เรียงใหม่ตามคะแนนในรอบสัมภาษณ์ค่ะ
ซึ่งจะประกาศเร็วตามข่าวลือมั้ย ต้องติดตามค่ะ

และคนที่ได้ที่1 ของรุ่นทั้ง ญ และ ช ก็มักถูกจับตามองค่ะว่า
เค้าเป็นใครหนอ. เค้ามาจากไหน แต่ส่วนมากก็เก่งสมตําแหน่งนะคะ
Good luck ja

อย่างนี้ก็เป็นการเรียงลำดับการเรียกเข้าเทรนไปด้วยเลยในตัวหรือเปล่าครับเนี่ย
Life's too short to be sitting around miserable...
ภาพประจำตัวสมาชิก
OpEroN
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 6:23 pm

OpEroN เขียน:
joie de vivre เขียน:ส่วนเรื่องลําดับการว่ายนํ้าก็เรียงใหม่ตามคะแนนในรอบสัมภาษณ์ค่ะ
ซึ่งจะประกาศเร็วตามข่าวลือมั้ย ต้องติดตามค่ะ

และคนที่ได้ที่1 ของรุ่นทั้ง ญ และ ช ก็มักถูกจับตามองค่ะว่า
เค้าเป็นใครหนอ. เค้ามาจากไหน แต่ส่วนมากก็เก่งสมตําแหน่งนะคะ
Good luck ja

อย่างนี้ก็เป็นการเรียงลำดับการเรียกเข้าเทรนไปด้วยเลยในตัวหรือเปล่าครับเนี่ย

น่าคิดเหมือนกันครับ [smilie=bn48.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tuktachamai » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 6:32 pm

joie de vivre เขียน:เพิ่มเติมนะคะ

สระยาว 25 เมตรค่ะ ถ้าช่วงที่น้องสอบฝนตก น้ำอาจจะไม่สะอาดเท่าไหร่ ต้องทำใจว่ายนะคะ [smilie=bn18.gif]
สมัยที่พี่สอบเป็นหน้าหนาวค่ะ คงไม่ค่อยมีคนใช้สระเท่าไหร่ เลยไม่มีคนทำความสะอาด คันมากค่ะ
ส่วนใครบ้านใกล้ก็โชคดีค่ะ กลับไปอาบน้ำทำผมได้สบายๆ

พวกน้องต้องไปนั่งฟังบรรยายตอนบ่ายด้วย เตรียมอุปกรณ์ไปอาบน้ำ ทำผมด้วยนะคะ แต่ในห้องน้ำมีไดร์ให้ ส่วนใครจะเอาไปเองก็ไม่ว่ากันค่ะ

ผู้ชาย ก็บังคับฟรีสไตล์ 50 เมตรแรกค่ะ หลังจากนั้น ก็แค่เอาตัวรอดด้วยท่าอะไรก็ได้ให้ครบ
ส่วนน้องที่ถามว่า ใส่กางเกงแบบ Surf ขาสามส่วนได้มั้ย ตอบว่า ได้ค่ะ แค่ห้ามเป็นสีขาวทั้ง ญ/ช

สมัยพี่นะคะ... ผช มีทั้ง กกน เขียวสะท้อนแสง และชมพูค่ะ แรงตรงนี้

ผู้หญิง ก็ ฟรีสไตล์ 25 เมตรแรกนะคะ นอกนั้น ก็ท่าอะไรก็ได้เช่นกัน

ใครเป็นตะคริว ว่ายไม่ไหว พี่เค้าจะโยนห่วงยางมาให้ค่ะ แล้วขึ้นไปนั่งพักก่อนแล้วค่อยซ่อม [smilie=bn32.gif]

ส่วนเรื่องจะเนียนแอบหายใจตอนแตะขอบสระ อันนี้ทำได้ค่ะ แต่อย่านานเว่อร์ ก็อาศัยว่าถ้าพี่เค้าตะโกนไล่เรา
เราค่อยว่ายละกันนะคะ

ใครที่สัก ไม่มีผลต่อการพิจารณาค่ะ เพราะเค้าถือว่า เป็น ART ...แต่สมัยก่อน ไม่ได้จริงๆ!! [smilie=bn44.gif]

ขอย้ำว่า ก่อนลงสระ พี่เค้าจะให้ WARM UP หลายท่ามาก ขอย้ำว่า เหนื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ
นึกภาพกันเองนะคะว่า หลังจากวอร์มแล้ว ใครเลขที่แรก จะเหนื่อยขนาดไหน เพราะต้องว่ายเลย..ไม่มีเวลาพัก

มันจะเหนื่อยกว่าที่น้องๆซ้อมกันมาอีกเท่าตัวนะคะ เพราะฉะนั้นออกกำลังกายเยอะๆค่ะ

Good luck to all the new crew [smilie=bn49.gif]

ขอบคุณนะคะที่มาช่วยตอบ น่ารักมากเลยค่ะ เป็นประโยชน์มากๆๆ แต่ยังมีข้อสงสัยอีกนิดนึงค่ะ (อย่าหาว่าเรื่องมากเลยนะคะ) คือที่บอกว่า......ส่วนเรื่องจะเนียนแอบหายใจตอนแตะขอบสระ อันนี้ทำได้ค่ะ แต่อย่านานเว่อร์ ก็อาศัยว่าถ้าพี่เค้าตะโกนไล่เรา
เราค่อยว่ายละกันนะคะ.............เราสามารถยืนเอาขาแตะพื้นได้ช่ายมั้ยคะตอนพักห้าวินาทีเนี่ยแล้วค่อยตั้งท่าเริ่มว่ายกลับอีก 25 เมตร คือตอนนี้กังวลว่าเอาขาแตะพื้นได้หรือป่าวอ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าที่มาตอบนะคะ [smilie=bn21.gif]
tuktachamai

จำนวนการตอบ: 7
tuktachamai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kimcheri » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 7:39 pm

ไม่ได้ค่ะ เพราะฝั่งนู้นมีแค่ราวเหล็กให้เกาะ ถ้าจะยืนถึง งานนี้คงวิ่งป่าราบทั้งสำนักงานค่ะ เพราะฝั่งนั้นลึกสามเมตร [smilie=bn34.gif]

เดี๊ยนขอโกยคนแรกเลยค่ะถ้ามีเพื่อนยืนถึง บรื๊อออว์ [smilie=bn38.gif]
รูปภาพ
kimcheri

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mika » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 8:12 pm

kimcheri เขียน:ไม่ได้ค่ะ เพราะฝั่งนู้นมีแค่ราวเหล็กให้เกาะ ถ้าจะยืนถึง งานนี้คงวิ่งป่าราบทั้งสำนักงานค่ะ เพราะฝั่งนั้นลึกสามเมตร [smilie=bn34.gif]

เดี๊ยนขอโกยคนแรกเลยค่ะถ้ามีเพื่อนยืนถึง บรื๊อออว์ [smilie=bn38.gif]

55555555555+ [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif]
mika

จำนวนการตอบ: 28
mika โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tuktachamai » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 10:34 pm

kimcheri เขียน:ไม่ได้ค่ะ เพราะฝั่งนู้นมีแค่ราวเหล็กให้เกาะ ถ้าจะยืนถึง งานนี้คงวิ่งป่าราบทั้งสำนักงานค่ะ เพราะฝั่งนั้นลึกสามเมตร [smilie=bn34.gif]

555 ขอบคุนนะคะที่มาตอบ เกาะเหล็กเอาก็ได้ค่ะถ้างั้น [smilie=bn20.gif] (เกาะได้ใช่มั้ย) แต่ตอนว่ายกลับเนี่ยค่ะ ว่ายแบบดำน้ำ ผลุบๆๆโผล่ๆๆ แต่ขาไม่แตะพื้นได้มั้ยคะ ที่เค้าบอกกันว่าว่ายท่าอะไรก็ได้อ่ะค่ะ (ตอนไปฟรีสไตล์ท่าต้องเป๊ะตามหลักมั้ยอ่า แอบเครียด ว่ายท่าไม่ค่อยถูกหลักเท่าไหร่ค่ะ)
tuktachamai

จำนวนการตอบ: 7
tuktachamai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kimcheri » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 10:44 pm

tuktachamai เขียน:

555 ขอบคุนนะคะที่มาตอบ เกาะเหล็กเอาก็ได้ค่ะถ้างั้น [smilie=bn20.gif] (เกาะได้ใช่มั้ย) แต่ตอนว่ายกลับเนี่ยค่ะ ว่ายแบบดำน้ำ ผลุบๆๆโผล่ๆๆ แต่ขาไม่แตะพื้นได้มั้ยคะ ที่เค้าบอกกันว่าว่ายท่าอะไรก็ได้อ่ะค่ะ (ตอนไปฟรีสไตล์ท่าต้องเป๊ะตามหลักมั้ยอ่า แอบเครียด ว่ายท่าไม่ค่อยถูกหลักเท่าไหร่ค่ะ)

ไม่ซีเรียสขนาดนั้นค่ะ เราไม่ได้คัดตัวไปโอลิมปิค เค้าคงไม่หวังอะไรขนาดนั้น 555555 ฟรีสไตล์ขาไปเสร็จ
เกาะเหล็กพักเนียนหายใจตามที่พี่เค้าบอกได้เลยค่ะ พอเริ่มไล่แล้วเราก็ถีบตัวพุ่งทะยานกลับมา
ด้วยท่า Me style (หรือเรียกง่ายๆ ว่า ท่าสไตล์หนูเอง ท่าอะไรก็เอาเต๊อะ 555) กลับมาให้ถึงแค่นั้นค่ะ สู้ๆ นะคะ ลุ้นไปเจอกันค่าาา
[smilie=bn21.gif]
รูปภาพ
kimcheri

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile