ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

โพสต์โดย jennifer » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:21 pm

ขออนุญาตแสดงความยินดีล่วงหน้าสำหรับคนที่กำลังจะมีรายชื่อผ่านได้เข้าไปรับการทดสอบว่ายน้ำ นั่นหมายความว่าน้องได้ก้าวเท้าเข้ามาเป็นสมาชิกครอบครัวการบินไทยกว่าเก้าสิบเปอร์เซนต์แล้วค่ะ ไม่ต้องแข่งขันกับใครอีกต่อไปแล้ว เหลือเพียงสองด่านสุดท้ายที่จะต้องลุ้นกับตัวเองเพียงคนเดียว คือการสอบว่ายน้ำและตรวจร่างกาย

การสอบว่ายน้ำ พี่มีเรื่องจะแนะนำสำหรับสาวๆที่สงสัยเรื่องการแต่งหน้า ช่วงเช้าที่มาทดสอบว่ายน้ำ การแต่งหน้าแต่งมาพอประมาณนะคะ ไม่จำเป็นต้องจัดหนัก เอาแบบตามสมควร ไม่ให้ใครตกใจความงามตามธรรมชาติของผู้หญิงเราในตอนเช้า เพราะมาถึงก็ต้องลงน้ำกัน เน้นนะคะแต่งมาพอสมควร ไม่ต้องจัดหนัก แต่ห้ามหน้าโล้นมาให้คนคุมสอบว่ายน้ำตกใจนะคะ สอบว่ายน้ำเสร็จแล้ว ช่วงบ่ายจะต้องมีการเข้าห้องประชุมอีกครั้ง มีการชี้แจงเรื่องต่างๆโดย IA และทางฝั่งลูกเรือ ตอนนี้ต้องเติมต้องแต่งจัดหนักตามปกติค่ะ เพราะอาจมีผู้ใหญ่หลายท่านมาชี้แจง ส่วนฝ่ายชายไม่ต้องจัดหนักนะคะ จัดเบาก็ไม่ต้องค่ะ หน้าโล้นๆมาน่ะดีแล้ว ไม่ใช่เห็นสาวๆเค้าจัดหนัก ชั้นของจัดครึ่งนึงด้วย 55 (ล้อเล่นนะคะ) [smilie=bn46.gif]

ว่ายน้ำ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องแข่งกันให้เหนื่อยนะคะ เค้าไม่มีการให้รางวัลหรือมอบเหรียญรางวัลใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการพิจารณาเข้ารับการเทรนตามความเร็วในการว่ายน้ำนะคะ เพราะฉะนั้นคนที่ว่ายน้ำไม่เก่ง ไม่แข็ง เห็นเพื่อนว่ายเก่ง ว่ายเร็ว ไม่ต้องนอยด์ค่ะ เค้าอยากเร็ว ปล่อยเค้าไป เราว่ายตามปกติของเรา ยิ่งตื่นเต้น ยิ่งเหนื่อย พาลจะพาว่ายไม่ถึง 50 หรือ 100 เมตรนะคะ

เรื่องสุดท้ายคือ สำหรับทั้งชายและหญิง ห้ามใส่ชุดว่ายน้ำสีขาวค่ะ อย่าโป๊เปลือยและเซ๊กซี่จนเกินไป และกรุณาแต่งกายสุภาพมาทดสอบนะคะ รอบนี้ไม่มีการพิจารณาบุคลิกภาพใดๆอีกแล้ว ดูเรื่องการว่ายน้ำล้วนๆ แต่หากแต่งกายไม่สุภาพ ไม่ให้เกียรติสถานที่ ก็อาจโดนเพ่งเล็งเป็นเป้านิ่งได้ค่ะ

ท้ายนี้ขออวยพรให้น้องๆทุกคนโชคดีนะคะ ขอให้มีชื่อในวันที่ 8 และสอบว่ายน้ำผ่าน ตรวจร่างกายผ่านทุกคนค่ะ พี่ๆยินดีต้อนรับน้องใหม่ทุกคนค่าาา [smilie=bn21.gif]
jennifer
Economy Class

จำนวนการตอบ: 96
Reputation point: 13
jennifer โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:26 pm

ขอบคุณครับพี่ ว่ายน้ำ ชาย หญิง แยกวันกันใช่มั้ยครับ หรือว่าไปว่ายน้ำตามลำดับที่สมัครครับ
Life's too short to be sitting around miserable...
ภาพประจำตัวสมาชิก
OpEroN
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ขออนุญาตชี้แจงเรื่องการว่ายน้ำนิดๆหน่อยๆให้น้องๆหายนอยด์นะคะ

โพสต์โดย jennifer » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:32 pm

สำหรับปีนี้ได้ข่าวว่าแยกชายหญิงคนละวันนะคะ

แต่สมัยที่พี่สอบ รวมกันค่ะไม่แยกชายหญิง ตื่นเต้นมากกกก จากเด็กสาวคอนแวนต์ มาสู่คณะเกือบหญิงล้วน จนมาวันสอบว่ายน้ำที่การบินไทย ต้องมาเห็นชายหนุ่มจำนวนมากแต่งตัววาบหวามต่อหน้า ไม่อยากพูดและ [smilie=bn43.gif]
jennifer

จำนวนการตอบ: 96
Reputation point: 13
jennifer โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:34 pm

jennifer เขียน:สำหรับปีนี้ได้ข่าวว่าแยกชายหญิงคนละวันนะคะ

แต่สมัยที่พี่สอบ รวมกันค่ะไม่แยกชายหญิง ตื่นเต้นมากกกก จากเด็กสาวคอนแวนต์ มาสู่คณะเกือบหญิงล้วน จนมาวันสอบว่ายน้ำที่การบินไทย ต้องมาเห็นชายหนุ่มจำนวนมากแต่งตัววาบหวามต่อหน้า ไม่อยากพูดและ [smilie=bn43.gif]

ที่ถามเพราะผมคงอายเพื่อนๆผู้หญิงอะครับพี่ ผู้หญิงก็คงอายผู้ชายเช่นกัน จะพาลว่ายไม่ออกกันซะ

[smilie=bn25.gif] [smilie=bn25.gif] [smilie=bn25.gif]
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PK.Kenny » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:41 pm

อยากรู้ว่าตอนว่ายฟรีสไตล์เอาหัวโผล่เหนือน้ำตลอดได้หรือเปล่าครับ [smilie=bn31.gif]
"Bend the Rules"
PK.Kenny
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 157
Reputation point: 2
PK.Kenny โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:55 pm

PK.Kenny เขียน:อยากรู้ว่าตอนว่ายฟรีสไตล์เอาหัวโผล่เหนือน้ำตลอดได้หรือเปล่าครับ [smilie=bn31.gif]

ฟรีสไตล์เอาหัวโผล่เหนือน้ำตลอดเวลามันคือท่าลูกหมาตกน้ำหนิครับ 50 เมตรแรกคงไม่ได้ ต้องว่ายสโตรกมาตรฐานก่อน
OpEroN

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:14 pm

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
KuSAMO_K

จำนวนการตอบ: 83
Reputation point: 0
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย thaimex21 » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:26 pm

ความลึกของสระ ตั้งแต่ 1.50 เมตร ถึง 3 เมตร ใช่ไหมครับ แล้วว่าย 100 เมตรผู้ชาย เริ่มว่ายจากตื้นไปลึก หรือ ลึกไปตื้นครับ
tourism student
thaimex21

จำนวนการตอบ: 215
Reputation point: 2
thaimex21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Karnaras » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:46 pm

กางเกงว่ายน้ำของผู้ชายนี่ต้องเป็นแบบกางเกงว่ายน้ำแนบเนื้อเลยใช่ป่าวครับ หรือว่าใส่กางเกง surf ได้ครับ? แล้วรอยสักเล็กๆที่ไหล่นี่จะมีผลต่อการพิจรณามั้ยครับ
Karnaras
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 17
Karnaras โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bankibanki » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 10:08 pm

วันที่ผู้หญิงปายว่าย ผู้ชายปายแอบเชียร์ ได้มัยครับ ~*
bankibanki
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 24
bankibanki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย O.Sonsiri » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 11:11 pm

[smilie=bn47.gif]

สรุปคือ ผู้ชาย ว่าย ฟรีสไตล์ ไป-กลับ 2 รอบแรก (50 เมตรแรก) แล้วอีก 50 เมตร ที่เหลือ เป็นท่าอะไรก็ได้ใช่ไหมครับ??

จะแค่ลอยตัวเตะขา แบบท่ากรรเชียง แต่ไม่ออกแขนได้ไหมคับ [smilie=bn32.gif]

เรื่องชุดว่ายน้ำด้วย น่าจะให้ใส่เป็นแบบ กางเกงขาสั้น(กางเกง surf)ได้นะคับ ไม่จำเป็นต้องเป็นแบบ กางเกงว่ายน้ำ bikini หรอกมั้งงง [smilie=bn35.gif]

ว่าแต่ตอนนี้ ว่ายไปกลับแค่ 2 รอบ ยังหอบเกือบตายเรยยยย [smilie=bn34.gif]

ขอบคุณครับ
O.Sonsiri

จำนวนการตอบ: 73
O.Sonsiri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 11:14 pm

O.Sonsiri เขียน:[smilie=bn47.gif]

สรุปคือ ผู้ชาย ว่าย ฟรีสไตล์ ไป-กลับ 2 รอบแรก (50 เมตรแรก) แล้วอีก 50 เมตร ที่เหลือ เป็นท่าอะไรก็ได้ใช่ไหมครับ??

จะแค่ลอยตัวเตะขา แบบท่ากรรเชียง แต่ไม่ออกแขนได้ไหมคับ [smilie=bn32.gif]

เรื่องชุดว่ายน้ำด้วย น่าจะให้ใส่เป็นแบบ กางเกงขาสั้น(กางเกง surf)ได้นะคับ ไม่จำเป็นต้องเป็นแบบ กางเกงว่ายน้ำ bikini หรอกมั้งงง [smilie=bn35.gif]

ว่าแต่ตอนนี้ ว่ายไปกลับแค่ 2 รอบ ยังหอบเกือบตายเรยยยย [smilie=bn34.gif]

ขอบคุณครับ

เคยได้ยินมาว่าอย่างนั้นครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ รอคำชี้แจงในประกาศอีกครั้งครับ
OpEroN

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile