มาร่วมให้กำลังใจน้องน้องทุกคนรวมทั้งลูกศิษย์ทุกท่าน

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: มาร่วมให้กำลังใจน้องน้องทุกคนรวมทั้งลูกศิษย์ทุกท่าน

โพสต์โดย OpEroN » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 10:32 pm

รอพี่ Pkinzero มานาน สาธุ และขอบคุณมากๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย OpEroN เมื่อ วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:18 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
Life's too short to be sitting around miserable...
ภาพประจำตัวสมาชิก
OpEroN
Business Class

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มาร่วมให้กำลังใจน้องน้องทุกคนรวมทั้งลูกศิษย์ทุกท่าน

โพสต์โดย TheStoryBehind* » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 10:32 pm

บอกได้เลยว่าเครียดกว่าเดิม ขอบคุณอาจารย์ แต่กลัวว่าจะเป็นตัวทำให้สถิติอาจารย์ลดลงอ่าสิคับ [smilie=bn34.gif] [smilie=bn34.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย TheStoryBehind* เมื่อ วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:24 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
TheStoryBehind*
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 50
Reputation point: 0
TheStoryBehind* โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:00 pm

แสดงว่าคุณ pkinzero ก็ได้เห็นรายชื่อทั้งหมดแล้วสิครับ อยา่กถามว่า ผู้ชายผ่านทั้งหมดกี่คน ผู้หญิงผ่านทั้งหมดกี่คน
ตามที่ประกาศรับเลยไหมครับ หรือว่ายังเผื่อไว้สำหรับคนที่ว่ายน้ำหรือตรวจร่างกายไม่ผ่าน
อีกคำถามครับ ถ้ามีคนที่ว่ายน้ำหรือตรวจร่างกายไม่ผ่านจะมีการเีรียกสำรองไหมครับ [smilie=bn28.gif]
ขอบคุณครับ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย highdream » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:03 pm

อ่า คนที่ไปเรียนกับพี่เค้าก็อย่าเรียกชื่อเล่นจริงๆพี่เค้าเลยครับ เกิดอีกหน่อยโดนสอบมาจะลำบากพี่เขาปล่าวๆ ผมไม่ได้อะไรนะครับ แค่เป็นห่วง
^^
highdream
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 616
Reputation point: 7
highdream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taeso » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:06 pm

ขอบคุณพี่ pkinzero ที่เอาข่าวคราวมาบอกกันครับผม รอมานานเช่นกัน เอิ้กกๆๆๆ :D
แก้ไขล่าสุดโดย taeso เมื่อ วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:29 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
taeso
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 36
taeso โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย GUN17 » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:10 pm

กุมขมับเลยครับ หลังจากอ่านจบ [smilie=bn34.gif]
รูปภาพ
GUN17

จำนวนการตอบ: 41
GUN17 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:19 pm

highdream เขียน:อ่า คนที่ไปเรียนกับพี่เค้าก็อย่าเรียกชื่อเล่นจริงๆพี่เค้าเลยครับ เกิดอีกหน่อยโดนสอบมาจะลำบากพี่เขาปล่าวๆ ผมไม่ได้อะไรนะครับ แค่เป็นห่วง

ยินดีให้ความร่วมมือครับผม [smilie=16.gif] (แต่ผมไม่ได้เรียนนะครับ พี่เค้าให้ความกรุณาให้คำปรึกษาตลอดมาครับ)
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย angel_8837 » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 12:51 am

ตกลงโทอิคเกิน800นี่ได้25คะแนนเต็มเหมือนที่คุณpkinzero เคยบอกรึเปล่าคะ
เพราะไปเจอเพื่อนบางคนบอกว่าต้องมีเกิน 800 บวกด้วยภาษาที่สามด้วย ถึงจะเต็มค่ะ [smilie=bn22.gif]
angel_8837

จำนวนการตอบ: 8
angel_8837 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย mukamuka » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 12:59 am

อ. ผมออกมาแล้ว ... หวังว่าผมจะมีส่วนร่วมในการทำลายสถิติ อ.นะครับ
mukamuka

จำนวนการตอบ: 38
mukamuka โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Oiikiia » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 3:10 am

พูดจาถูกใจ ขอบคุณนะคะที่มาบอก Love you baby 555
Oiikiia

จำนวนการตอบ: 18
Oiikiia โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 7:37 am

มาถึงตรงนี้ได้ ไม่ใช่ง่าย บอกได้คำเดียวว่า Pkinzero ไม่ได้เอาฝันของเด็กๆ มาล้อเล่นค่ะ

แต่มันเป็นการเล่นกับ "โชคชะตา"

สำหรับเรา ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็อด บอกได้คำเดียวว่า ขอบคุณอาจารย์มาก และ รักอาจารย์ โคตร โคตร [smilie=bn38.gif]

ปล. เหตุผลที่ Pkinzero ต้องมีชีวิตอยู่ก็เพื่อ เปลี่ยนชีวิตชาวบ้าน เชื่อสิ

"ถ้าผมเปลี่ยนชีวิตคุณได้ ผมจะทำ" By Pkinzero [smilie=bn39.gif]
แก้ไขล่าสุดโดย ize เมื่อ วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:33 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:23 am

Protocol เขียน:แสดงว่าคุณ pkinzero ก็ได้เห็นรายชื่อทั้งหมดแล้วสิครับ อยากถามว่า ผู้ชายผ่านทั้งหมดกี่คน ผู้หญิงผ่านทั้งหมดกี่คน
ตามที่ประกาศรับเลยไหมครับ หรือว่ายังเผื่อไว้สำหรับคนที่ว่ายน้ำหรือตรวจร่างกายไม่ผ่าน
อีกคำถามครับ ถ้ามีคนที่ว่ายน้ำหรือตรวจร่างกายไม่ผ่านจะมีการเีรียกสำรองไหมครับ [smilie=bn28.gif]
ขอบคุณครับ

บางทีบอกไป ประกาศออกมาอาจไม่ตรงก็ได้ค่ะ เพราะชื่อออกมาแล้วก็จริง แต่เสาร์อาทิตย์นี้ยังมีเวลา กว่าจะดึงชื่อเข้า ดึงออก
เด็กเส้น เด็กโคตรเส้น อีกมันก็ยังไม่แน่นอนอะคะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด หนูเองก็ยังไม่รู้ชะตาชีวิต ก็นอนตายลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ

อย่างว่านะ มันเป็น ธรรมดาของโลกอะค่ะ [smilie=bn38.gif]

ปล ตอนสัมภาษณ์ เราแอบดูคะเเนนตัวเอง ทั้งสามช่องของกรรมการผู้ชายท่านเดียวในห้อง ได้ 40 40 42 !!!! กล้ววะ จะรอดมั้ยกะรู ไม่รู้ที่เห็นมันคะเเนน ชาวบ้านหรือป่าว

จะอดจะได้ก็คราวนี้หละวะ
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile