ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

โพสต์โดย ize » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 7:44 am

OpEroN เขียน:
taykrub เขียน:
ize เขียน:ขอยกมือด้วยคนค่ะ เจ้านายเราจะให้เราไปประชุมที่เวียดนามอะค่ะ วันที่ 9-10 เลย [smilie=bn49.gif]

เราอยากไปเหมือนกัน เพราะ เราไม่คิดว่าเราจะมีชื่ออะ 5555 แต่ก็นะ เผื่อพลุ้ก อดไปเวียดนามเลย เฮ้อออ [smilie=bn20.gif]

แก ไม่ได้ไปหรอก เวียดนามน่ะ เพราะแกต้องมาว่ายน้ำแน่นอน

ไม่ต้องไปหาแหนมนงแหนมเนืองที่นู่น ว่ายน้ำก่อน เดี๋ยวพาไปกินเอง ฮ่าๆๆๆๆ

เต้เลี้ยงฉลองใช่ป่าว
โอเคนะ ไอ เรามีนัดไปกินฟรีกันแล้ววววว! เพราะฉะนั้นต้องผ่านเท่านั้นนะ [smilie=bn41.gif]

ถูก ชีเต้ จะปิดซอยเลี้ยง แถมแต่งหญิงมาเซิ้ง หน้าบ้านด้วย 55555
Up and down again
But this time it's different
ภาพประจำตัวสมาชิก
ize
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันเสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:17 pm

highdream เขียน:
KuSAMO_K เขียน:
highdream เขียน:Student Pilot ผลออกมา หายไป 85 คนได้ในรอบตรวจร่างกาย
เพื่อนผมหลายคนดูแข็งแรงมากๆ ไม่น่าตกเลย แต่ก็ตกด้วยเหตุผลบางประการ เป็นโรคที่ค่อนข้างหนัก แต่ยังไม่แสดงอาการ

ลองไปตรวจดูกันก่อนดีกว่าครับ เพื่อความสบายใจ จะลองไปตรวจที่ โรงพยาบาลกรุงเทพก่อนก็ได้ครับ เห็นมีโปรแกรมครับ

เพื่อนเราก็ตก ทั้งๆที่มันเก่งมาก จบวิศวะการบินออสด้วยอ่ะ ยังไม่ได้ถามเขาเลยว่าเกิดไรขึ้น เฮ้อออ อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆ [smilie=bn18.gif]

ใช่กานต์ใช่ไหมครับ รุ่นน้องผมเช่นกัน

ฮ่าๆ ใช่ครับ รู้จักกันโดยบังเอิญครับ เราตกรอบก็เลยอยากให้เพื่อนได้แทน แฮะๆ
KuSAMO_K
Economy Class

จำนวนการตอบ: 83
Reputation point: 0
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย highdream » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 6:54 am

highdream เขียน:Student Pilot ผลออกมา หายไป 85 คนได้ในรอบตรวจร่างกาย
เพื่อนผมหลายคนดูแข็งแรงมากๆ ไม่น่าตกเลย แต่ก็ตกด้วยเหตุผลบางประการ เป็นโรคที่ค่อนข้างหนัก แต่ยังไม่แสดงอาการ

ลองไปตรวจดูกันก่อนดีกว่าครับ เพื่อความสบายใจ จะลองไปตรวจที่ โรงพยาบาลกรุงเทพก่อนก็ได้ครับ เห็นมีโปรแกรมครับ

เพื่อนเราก็ตก ทั้งๆที่มันเก่งมาก จบวิศวะการบินออสด้วยอ่ะ ยังไม่ได้ถามเขาเลยว่าเกิดไรขึ้น เฮ้อออ อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆ [smilie=bn18.gif]

ใช่กานต์ใช่ไหมครับ รุ่นน้องผมเช่นกัน

ฮ่าๆ ใช่ครับ รู้จักกันโดยบังเอิญครับ เราตกรอบก็เลยอยากให้เพื่อนได้แทน แฮะๆ

เชียร์ผมแทนนะครับ ถ้างั้น อิอิ ผมได้ไปต่อ แต่ไม่รู้จะร่วงรอบไหน อิอิ
^^
highdream
Royal First Class
Royal First Class

จำนวนการตอบ: 616
Reputation point: 7
highdream โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 12:09 pm

OpEroN เขียน:
Bird Ba-do san เขียน:

อย่าบอกนะว่าเจอ...........

ปี 2008 เจอ HIV คนนุงครับ เซ็งเล้ย แต่แค่ข่าวเฉยๆนะครับ

เคสนี้สิ้นหวังไปเลยจริงๆนะครับเนี่ย งานไม่ได้ แถมรู้ว่าเป็นโรครักษาไม่หายอีก น่าสงสารนะครับ

แย่จังเลยนะครับ ผลการตรวจไม่ใช่ความลับ มีการเล็ดลอดออกมาเผยแพร่
ลำพังเจ้าตัวที่เป็นก็แย่อยู่ที่แล้วที่ไม่ได้ทำงานที่ตัวเองรักและต้องมาเจอน้องเอช ซ้ำยังมีบางคนเอามาเปิดเผยอีก
Bird Ba-do san
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 114
Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันอาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 2:03 pm

เชียร์ผมแทนนะครับ ถ้างั้น อิอิ ผมได้ไปต่อ แต่ไม่รู้จะร่วงรอบไหน อิอิ

ได้เลยครับ เอาใจช่วยนะ ไม่มีล่วงหรอก ได้เป็น SP แน่นอนครับ ฟันเฟิร์ม!
KuSAMO_K

จำนวนการตอบ: 83
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile