ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

โพสต์โดย hhhggg » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 10:47 am

สมมุติน่ะครับว่าถ้าผ่านแล้ววันสอบว่ายนํ้าเราดันติดธุระกะทันหัน เราสามารถขอเค้าเลื่อนได้ไหมครับ เช่นวันที่ 10 ไปไม่ได้ ขอสอบวันที่ 9 แทน หรือขอเค้านัดสอบถัดไปอีกวันนึง
พอจะมีทางไหมครับ รุ่นที่ผ่านๆมาเคยมีกรณีแบบนี้หรือเปล่า แค่อยากทราบไว้เป็นแนวทางเผื่อไว้นะครับเพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ [smilie=bn18.gif]

ปล.สอบว่ายนํ้านี้ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่อะครับ [smilie=bn40.gif]
hhhggg

จำนวนการตอบ: 2
Reputation point: 0
hhhggg โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

โพสต์โดย p.nickynick » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:31 am

รอคำตอบอีกคนครับ
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้าวันสอบว่ายนํ้าเราเกิดไม่ว่าง....

โพสต์โดย hardy_yassin » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:40 am

ง่ายยๆครับ เค้าก็จะถือว่าคุณสละสิทธ์ไงละครับ อย่าลืมว่ามีคนพร้อมที่จะมาว่ายนำ้แทนคุณได้ทุกเมื่อ เพราะว่าคนสมัครต้องเป็นฝ่ายง้อบริษัท ไม่ใช่บริษัทต้องมาง้อคนสมัคร แต่อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวนะครับ [smilie=bn32.gif]
hardy_yassin

จำนวนการตอบ: 13
hardy_yassin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย KuSAMO_K » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:44 am

วันนั้นกรรมการบอกเรานะว่าลางานไว้ล่วงหน้าด้วยนะ ถ้าผ่านรอบนี้ไปได้ต้องว่ายน้ำ แล้วคราวนี้ว่ายน้ำไม่มีการเลื่อนวันนะ อันนี้ที่กรรมการบอกนะครับ เคยอ่านเจอในกระทู้ของผู้ที่สัมภาษณ์วันแรกๆด้วย ก็เขียนไว้เหมือนที่กรรมการบอกผมครับ ถ้าจะให้ชัวร์โทรถาม IA เลยครับ
KuSAMO_K

จำนวนการตอบ: 83
KuSAMO_K โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย thetrin » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:51 am

hardy_yassin เขียน:ง่ายยๆครับ เค้าก็จะถือว่าคุณสละสิทธ์ไงละครับ อย่าลืมว่ามีคนพร้อมที่จะมาว่ายนำ้แทนคุณได้ทุกเมื่อ เพราะว่าคนสมัครต้องเป็นฝ่ายง้อบริษัท ไม่ใช่บริษัทต้องมาง้อคนสมัคร แต่อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวนะครับ [smilie=bn32.gif]

เห็นด้วยอย่างแรง ยังมีเรื่องอื่นสำคัญกว่าเรื่องนี้อีกหรอครับ ? [smilie=bn31.gif]
thetrin

จำนวนการตอบ: 13
thetrin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:32 pm

ขอยกมือด้วยคนค่ะ เจ้านายเราจะให้เราไปประชุมที่เวียดนามอะค่ะ วันที่ 9-10 เลย [smilie=bn49.gif]

เราอยากไปเหมือนกัน เพราะ เราไม่คิดว่าเราจะมีชื่ออะ 5555 แต่ก็นะ เผื่อพลุ้ก อดไปเวียดนามเลย เฮ้อออ [smilie=bn20.gif]
Up and down again
But this time it's different
ภาพประจำตัวสมาชิก
ize
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:39 pm

คงเลือนไม่ได้หรอกครับ [smilie=bn28.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MAX_CMU » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:52 pm

ช่ายครับผมสอบวันแรกๆ กรรมการย้ำครับว่า ว่ายน้ำจะไม่มีการเลื่อน ต้องทำตัวให้ว่าง มาให้ได้ครับ
มิเช่นนั้นก็ถือว่าสละสิทธิ์ครับ จัดการเวลาให้ดีนะครับทุกคน สู้ๆ
MAX_CMU
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 284
MAX_CMU โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย sky-walker » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:54 pm

เป็นผมถ้าไม่ให้ลางาน ผมก็ลาออกเลย กลัวไรมีชื่อว่ายน้ำแล้ว เห่อๆๆๆ
sky-walker
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 164
sky-walker โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย taykrub » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:55 pm

ize เขียน:ขอยกมือด้วยคนค่ะ เจ้านายเราจะให้เราไปประชุมที่เวียดนามอะค่ะ วันที่ 9-10 เลย [smilie=bn49.gif]

เราอยากไปเหมือนกัน เพราะ เราไม่คิดว่าเราจะมีชื่ออะ 5555 แต่ก็นะ เผื่อพลุ้ก อดไปเวียดนามเลย เฮ้อออ [smilie=bn20.gif]

แก ไม่ได้ไปหรอก เวียดนามน่ะ เพราะแกต้องมาว่ายน้ำแน่นอน

ไม่ต้องไปหาแหนมนงแหนมเนืองที่นู่น ว่ายน้ำก่อน เดี๋ยวพาไปกินเอง ฮ่าๆๆๆๆ
taykrub

จำนวนการตอบ: 68
taykrub โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย vasukrubb » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 1:45 pm

sky-walker เขียน:เป็นผมถ้าไม่ให้ลางาน ผมก็ลาออกเลย กลัวไรมีชื่อว่ายน้ำแล้ว เห่อๆๆๆ

เด็ดขาดดีครับชอบ [smilie=bn41.gif]
vasukrubb

จำนวนการตอบ: 1
vasukrubb โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 2:10 pm

เห็นด้วยกับทุกคน ตอนนี้ กบท สำคัญที่สุด ถ้าอย่างอื่นเลื่อนได้ก็เลื่อนนะคับ แต่ไม่ต้องถึงกะลาออกเลย คุยปรับความเข้าใจกับหัวหน้ากันดีๆ เพราะเราไม่รู้ว่าตัวเองจะได้เทรนเมื่อไหร่ เราก็ทำงานเดิมให้มีรายได้ไปก่อน ส่วนเวลาที่ใช้วันว่ายน้ำก็ทัั้งวันแหละคับ เช้าว่ายเสร็จบ่ายก็เข้าห้องประชุม
Peterboi

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile