ว่าด้วยเรื่องชุดว่ายน้ำ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะสาวๆ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ว่าด้วยเรื่องชุดว่ายน้ำ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะสาวๆ

โพสต์โดย Kaoeisz » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 8:54 pm

คือไม่ได้ว่ายน้ำมานานมากแล้ว ตั้งแต่โตมาก็ไม่ได้ว่ายเลย... ไม่มีชุดค่ะ กะว่าจะไปซื้อใหม่ แต่ไม่รู้จะซื้อแบบไหนดี ไ่ม่แน่ใจว่าเค้าจะซีเรียสเรื่องสี เรื่องทรงมั้ย...

สาวๆใส่แบบไหน สีไหนไปกันมั่งคะ แล้วต้องเป็นกี่ชิ้นคะ วันพีซหรือทูพีซ (ที่แน่ๆคงไม่มีใครใส่บิกินี่ใ่ช่มั้ยคะ) แล้วแว่น หมวก ต้องใช้มั้ยคะ... ว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว แต่ยังเคว้งอยู่เลย [smilie=bn18.gif]

ช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ ว่าใส่แบบไหนกัน ขอบคุณมากค่ะ...
Kaoeisz

จำนวนการตอบ: 10
Reputation point: 0
Kaoeisz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ว่าด้วยเรื่องชุดว่ายน้ำ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะสาวๆ

โพสต์โดย panin » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 9:37 pm

ของเราเป็น 2 pieces แต่ว่ามันเต็มตัวนะ ไม่โป๊ ไม่รุว่าเค้าให้รึเปล่าเหมือนกันอะ เราก้อไม่ค่อยรุเรื่อง ต้องรอผู้รู้มาตอบเหมือนกันค่ะ [smilie=bn30.gif]
panin
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
panin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ว่าด้วยเรื่องชุดว่ายน้ำ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะสาวๆ

โพสต์โดย kimcheri » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 9:44 pm

คิดว่าไม่ได้ซีเรียสเรื่องสีมั้งคะ ถ้าจะให้ปลอดภัยสุดก็ควรรอประกาศออกมาก่อนว่ามีระเบียบการอะไรมั้ย
หมวก ตามกฏสระว่ายน้ำมาตรฐานทั่วไป จำเป็นต้องใส่นะคะ ส่วนแว่นตาคงแล้วแต่ความถนัด
ส่วนตัวเราเองต้องมีค่ะ เพื่อจะมองเห็นแนวสระว่าเราไม่ได้เบี้ยวไปทางไหน
ถ้าเบี้ยว นอกจากขวางคนอื่นยังกลายเป็นตัดกำลังให้เราเหนื่อยง่ายเพราะว่ายอ้อม ไม่เป็นแนวตรง

ใส่วันพีซไม่ค่อยมั่นใจน่ะค่ะ แหะๆ เราใส่เป็น แทนกินี่ น่ะค่ะ คือเป็นแบบคล้ายวันพีซ แต่แยกส่วนเสื้อกับกางเกง
ตัวที่มีอยู่ แหะๆ สีสันสดใสมาก เขียว ฟ้า น้ำตาล คัลเลอร์ฟูลเบาๆ แต่ไม่น่าซีเรียสอ่ะค่ะเราว่า
[smilie=bn21.gif] สู้ๆ นะคะ

ปล ถ้าอยากไปซื้อพรุ่งนี้เลยแต่กลัวอาจมีพลิกล็อกกฏระเบียบเรื่องสี ก็ซื้อสีมาตรฐานสุภาพทั่วไปอะค่ะ ดำ น้ำเงิน น้ำตาล ^^
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kimcheri

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย me-o-wa » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 10:02 pm

วันนี้โทไปถามกบทมาแล้วค่ะ เพราะวันนี้ไปซื้อมาใหม่เหมือนกัน
พี่เจ้าหน้าที่บอกว่า สีอะไรก้ได้เข้มๆมีลายก้ได้แต่เน้นว่าเข้ม คืออย่าโป๊น่ะค่ะ
ชุดต้องเปนชิ้นเดียว(one piece) จะเปนกระโปรงหรือกางเกงหรือขาเว้าธรรมดาก้ได้แต่ต้องเปนชิ้นเดียว
หมวกแว่นที่อุดหูแล้วแต่เลยค่ะ
me-o-wa

จำนวนการตอบ: 22
me-o-wa โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kimcheri » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 10:13 pm

ว้าา ต้องชิ้นเดียวเลยหรอคะ สองชิ้นตัวยาวไม่โป๊น่าจะอนุโลมง่ะ แง้งงงง [smilie=bn24.gif]
รูปภาพ
kimcheri

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย natty_aniz » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 10:18 pm

ในกระทู้เก่า บอกไว้ว่า ''วันพีซ'' เท่านั้นค่ะ
แล้วก็ขอเป็นสีเข้ม.. สีอ่อนเดี๋ยวเปียกน้ำแล้วโป๊ [smilie=bn33.gif]
~ ~ i b e l i e v e i c a n f l y ~ ~ w a n n a b e p r o j e c t ~ ~
natty_aniz
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 93
natty_aniz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kaoeisz » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 11:25 pm

นั่นสิคะ ต้องวันพีซเท่านั้นเหรอเนี่ย... เราก็กะไปซื้อทูพีซแบบข้างบนยาวๆหน่อย แล้วข้างล่า้งเป็นกางเกงขาสั้นเหมือนกันอะ...

เซ็งเลย [smilie=bn34.gif]

อยากได้ปิดหมด งั้นซื้อแบบนี้มาใส่เลยดีม้ายยยยยยย...

รูปภาพ
Kaoeisz

จำนวนการตอบ: 10
Kaoeisz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย bankibanki » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 11:36 pm

one piece = แว่นตา, หมวก ~*
bankibanki

จำนวนการตอบ: 24
bankibanki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย beebah » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 11:45 pm

การประกาศรายชื่อของรุ่นก่อนๆ ก็มี สีเข้ม ชิ้นเดียว
ยังไงก็เอาสุภาพ ทูพีซก็เห็นพุงอยู่ดี [smilie=bn20.gif]
beebah
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 145
Reputation point: 6
beebah โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 8:12 am

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า ทูพีช แล้วมีคนเคยหลุดอะค่ะ เพราะฉนั้น วันพีช แน่นอนค่ะ

เฮ้อออออ จะได้ไปว่ายกับเพื่อนๆๆ มั้ยเนี่ย [smilie=bn43.gif]
Up and down again
But this time it's different
ize
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 8:34 am

คงจะบอกมาในประกาศละมั้งครับ แต่จากปีที่แล้วเน้นมาเลยว่า วันพีชเท่านั้น ห้ามสีขาว ครีม แดง
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย sparkling » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 9:02 am

วันพีซแบบเป็นกางเกงจะมีมั้ยเอ่ย เกรงใจน้องเซลฯ น้องเค้าขี้อายไม่ชอบพบปะผู้คน วันพีซแบบเว้าขาคงไม่เหมาะ [smilie=bn19.gif]

ปล.ห้ามสีแดง แสดงว่าใส่สีเหลืองได้ใช่มั้ยเนี่ย อิอิ [smilie=bn45.gif]
sparkling

จำนวนการตอบ: 11
Reputation point: 2
sparkling โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile