สาวๆ มาช่วยกันแนะนำเครื่องสำอางค์กันน้ำกันหน่อยเร้ว...

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สาวๆ มาช่วยกันแนะนำเครื่องสำอางค์กันน้ำกันหน่อยเร้ว...

โพสต์โดย LaValentine » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 12:50 pm

เนื่องจากคาดว่าเราควรต้องแต่งหน้าบ้างไรบ้างในวันทดสอบว่ายน้ำ

ใครมีคำแนะนำ เกี่ยวกับเครื่องสำอางค์ ช่วยๆกันแนะนำหน่อยนะคะ

เราแนะนำอายไลน์เนอร์ของ CoverMark

ไม่ค่อยกันน้ำเท่าไรนะคะ ล้างออกง่าย

ในกรณีที่โดนน้ำแต่ถ้าไม่ได้ลูบ ไม่ได้ถู ไม่มีหลุดค่ะ เคยลองมาแล้ว อิอิ [smilie=bn21.gif]
LaValentine
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 80
Reputation point: 0
LaValentine โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สาวๆ มาช่วยกันแนะนำเครื่องสำอางค์กันน้ำกันหน่อยเร้ว...

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 1:38 pm

eyeliner Majolica ก็โอนะเทอว์ [smilie=bn46.gif]

แต่ปัญหาตอนนี้คือ กลัวไม่ได้ไปว่ายมากกว่า [smilie=bn24.gif]
dream a little dream
ภาพประจำตัวสมาชิก
imabigbiggirl
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สาวๆ มาช่วยกันแนะนำเครื่องสำอางค์กันน้ำกันหน่อยเร้ว...

โพสต์โดย beny555 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 3:16 pm

[smilie=16.gif] มีอีกอันจะแนะนำ มาสค่ารา ของ GUERLAIN ดีมาก อันล่าสุด แบบกันน้ำที่มีสองที่ปัดอ่ะ งอน เด้ง ดำ ยาว ยังไงก้อลองดูเน้อ จะได้สวยๆกันทุกคน [smilie=bn45.gif]
beny555

จำนวนการตอบ: 14
beny555 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Kaoeisz » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 7:10 pm

แล้วพวกรองพื้น แป้ง อะไรงี้ ของอะไรดีอะค่ะ... คือแบบ กลัวขึ้นมาจากน้ำแล้วมันจะเป็นคราบๆก้อนๆ เหมือนลายหินอ่อนอะ -_-"

ตอนแรกไม่รู้ขั้นตอน กะว่าจะหน้าสดไปเลย ไปถึงว่ายๆๆๆๆ ว่ายเสร็จกลับบ้าน... แต่พอเห็นกระทู้ข้างบนแล้ว เอิ่มมมมมมม ต้องแต่งหน้าทำผมจัดเต็มอีกแล้วเหรอเนี่ย [smilie=bn18.gif]
Kaoeisz

จำนวนการตอบ: 10
Kaoeisz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย panin » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 9:47 pm

สิว แน่ๆ [smilie=bn34.gif]
panin
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 18
panin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย panin » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:26 am

มีแนะนำ Aqua waterproof concealer ของ makeup forever
http://www.makeupforever.com/products/a ... cover.html
มัน waterproof ด้วยอะ ซื้อทีก้อเอาไว้ใช้ในเวลาปกติได้ด้วย ปกปิดชั้นเทพ
panin

จำนวนการตอบ: 18
panin โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย joie de vivre » วันจันทร์ มิ.ย. 06, 2011 3:39 am

เืพื่อนพี่จัดเต็มทั้งหน้าและผมค่ะ
สวยงามมาก...ดุจนางเงือกสาว

เอาเป็นไอเดียนะคะ ใครอยากสวยทุกมุมมองก็เต็มที่ได้เลย..

ปล. ติดขาตาปลอมว่ายน้ำด้วย เอากะนางสิ [smilie=bn38.gif]
Positive thinking can change your world.
ภาพประจำตัวสมาชิก
joie de vivre

จำนวนการตอบ: 23
Reputation point: 8
joie de vivre โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile