มีใครไม่ถึง50เมตรม่าง เครียดดดดค่า

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: มีใครไม่ถึง50เมตรม่าง เครียดดดดค่า

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:28 am

Spoknics เขียน:อยากทราบว่า สระน้ำของศูนย์ฝึกยาว 25เมตรใช่ไหมครับ แล้ว ลึกเท่าไหร่อะครับ
หรือว่าเป็นท้องกะทะที่ตรงกลางจะลึกสุด [smilie=bn18.gif]

กระทู้เก่าบอกว่าลึกตั้งแต่ 1.5 ถึง 3 เมตรเลยนะครับ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีใครไม่ถึง50เมตรม่าง เครียดดดดค่า

โพสต์โดย natty_aniz » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 10:01 am

Protocol เขียน:
Spoknics เขียน:อยากทราบว่า สระน้ำของศูนย์ฝึกยาว 25เมตรใช่ไหมครับ แล้ว ลึกเท่าไหร่อะครับ
หรือว่าเป็นท้องกะทะที่ตรงกลางจะลึกสุด [smilie=bn18.gif]

กระทู้เก่าบอกว่าลึกตั้งแต่ 1.5 ถึง 3 เมตรเลยนะครับ

อ่านมาเจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ
ถ้าอยากให้ชิน เราแนะนำให้ว่ายที่สระ getfit ตรงโชคชัย 4 อ่ะค่ะ
เป็นสระแบบนี้เหมือนกัน ความลึกก็ตั้งแต่ 1.4 ถึง 3.3 เมตรค่ะ
สู้ๆ นะคะ เราก็ยังว่ายแบบไม่ไปถึงไหนซะที [smilie=bn34.gif]
~ ~ i b e l i e v e i c a n f l y ~ ~ w a n n a b e p r o j e c t ~ ~
ภาพประจำตัวสมาชิก
natty_aniz
Economy Class

จำนวนการตอบ: 93
Reputation point: 0
natty_aniz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย pinkydog003 » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 10:34 am

มีแต่คนไปว่ายที่ getfit

เมื่อวานเราก็เจอน้องผู้หญิงสองคน เค้ามาถามเราว่าว่ายทางยาว 25 เมตรใช่ไหม

เราก็เลยถามเค้าว่าสมัครการบินไทยเหรอ ลืมถามชื่อเลย กำลังเหนื่อยอยู่

ถ้าใครไปกันหลายๆคน เราแนะนำให้ซื้อคูปอง 10 ใบนะ เหลือใบละ 70 บาท

สู้ๆ [smilie=16.gif]
Almost there.
pinkydog003

จำนวนการตอบ: 72
Reputation point: -1
pinkydog003 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย bankibanki » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 9:45 pm

วันแรกได้ 40 m วันที่ 2 40 m วันที่ 3 50 m
วันที่ 4 ได้ 550 m
คือ 3 วันแรกผมจะพยายามว่าย
แต่วันที่ 4 ผมใช้วิธี ว่ายช้าๆๆๆๆๆๆ ไม่รีบ ร่ายกายจะไม่ออกแรงเยอะ
ขาก็ตีช้าๆๆๆๆๆๆ มือก็ช้าๆๆๆๆๆๆ
พอร่างกายไม่ออกแรงเยอะก็เหมือนเราเดิน ก็จะไม่มีวันเหนื่อย
แต่ถ้าเราวิ่งด้วยความเร็ว ก็จะทำให้เหนื่อยในไม่กี่นาที
ลองดูนะครับ คิดสะว่า แข่งว่ายช้าใครถึงก่อนแพ้
แล้วจะว่ายได้ไกลขึ้นอีกเยอะมาก เพราะมันไม่เหนื่อย
พยายามหาจังหวะหายใจดูครับ ผมใช้ว่าย 2 แขนแล้วหายใจเลย
bankibanki
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 24
Reputation point: 0
bankibanki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile