สำหรับเรื่องอัพเดทคะแนนโทอิค และเรื่องว่ายน้ำครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สำหรับเรื่องอัพเดทคะแนนโทอิค และเรื่องว่ายน้ำครับ

โพสต์โดย JiMi » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 1:51 pm

โทรไปสอบถามมาแล้วนะครับ แบ่งเป็น2เรื่อง

1 เรื่องคะแนนโทอิค ตอนนี้ทาง กบท กำลังทยอยอัพเดทคะแนนให้นะครับ
ใครที่ยื่นคะแนนรอบหลังไป เค้าทยอยทำให้อยู่ ไม่ต้องกังวลนะครับ

2 เรื่องว่ายน้ำ เนื่องจากมีปัญหากับโพรงจมูก ชอบหายใจสำลัก เลยอยากรู้ว่าจะใช้
ที่หนีบจมูกได้หรือไม่
ทาง กบท ตอบว่า ไม่แน่ใจ ต้องรอประกาศ และ กรรมการสอบว่ายน้ำบอกอีกที
ดังนั้น ก้อฝึกการเป็นเงือกกันไปก่อนนะครับ
หายใจทางครีบกันไป
LiFe iS lIfE , FigHt 4 iT !!!
JiMi
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 139
Reputation point: 6
JiMi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สำหรับเรื่องอัพเดทคะแนนโทอิค และเรื่องว่ายน้ำครับ

โพสต์โดย konabell » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 2:51 pm

เป็นคำถามที่ดีครับ เนื่องจากผมไม่ได้มีปัญหาใดๆ แต่ว่าหายใจแล้วสำลักเหมือนกาน น้ำเข้าหูทะลุปากตลอดเลย 555+
อยากใช้ที่หนีบจมูกเหมือนกันมารอคำตอบด้วยคน
konabell
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 32
Reputation point: 0
konabell โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สำหรับเรื่องอัพเดทคะแนนโทอิค และเรื่องว่ายน้ำครับ

โพสต์โดย bet_betsy » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 3:04 pm

konabell เขียน:เป็นคำถามที่ดีครับ เนื่องจากผมไม่ได้มีปัญหาใดๆ แต่ว่าหายใจแล้วสำลักเหมือนกาน น้ำเข้าหูทะลุปากตลอดเลย 555+
อยากใช้ที่หนีบจมูกเหมือนกันมารอคำตอบด้วยคน

เอ่อ ไม่เข้าใจคะ ขอโทษนะคะ ต้องหายใจใต้น้ำหรอคะ? คือหายใจตอนไหน? ไม่ได้มีแค่ไหว้น้ำ 100 - 50 m. หรอคะ?

รบกวนช่วยตอบด้วยคะ
bet_betsy

จำนวนการตอบ: 11
bet_betsy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 3:08 pm

ปกติ ท่าฟรีฯมันเอียงหัวแล้วหายใจทางปากนะครับ
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย maajai » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 3:09 pm

bet_betsy เขียน:เอ่อ ไม่เข้าใจคะ ขอโทษนะคะ ต้องหายใจใต้น้ำหรอคะ? คือหายใจตอนไหน? ไม่ได้มีแค่ไหว้น้ำ 100 - 50 m. หรอคะ?

ว่ายน้ำค่ะ ไม่ใช่ ไหว้น้ำ [smilie=bn40.gif]
maajai
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 238
Reputation point: 1
maajai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 6:59 pm

JiMi เขียน:โทรไปสอบถามมาแล้วนะครับ แบ่งเป็น2เรื่อง

1 เรื่องคะแนนโทอิค ตอนนี้ทาง กบท กำลังทยอยอัพเดทคะแนนให้นะครับ
ใครที่ยื่นคะแนนรอบหลังไป เค้าทยอยทำให้อยู่ ไม่ต้องกังวลนะครับ

2 เรื่องว่ายน้ำ เนื่องจากมีปัญหากับโพรงจมูก ชอบหายใจสำลัก เลยอยากรู้ว่าจะใช้
ที่หนีบจมูกได้หรือไม่
ทาง กบท ตอบว่า ไม่แน่ใจ ต้องรอประกาศ และ กรรมการสอบว่ายน้ำบอกอีกที
ดังนั้น ก้อฝึกการเป็นเงือกกันไปก่อนนะครับ
หายใจทางครีบกันไป

คุณJiMiโทรไปถามที่เบอร์ไหนครับ
Bird Ba-do san

จำนวนการตอบ: 114
Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย JiMi » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 11:23 pm

025451488 krub
LiFe iS lIfE , FigHt 4 iT !!!
JiMi

จำนวนการตอบ: 139
Reputation point: 6
JiMi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ppk10230 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 12:15 am

ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมเลยสบายใจขึ้นมาหน่อย เพราะคะแนนโทอิกผมก็ไม่ได้อัพเดทเหมือนกัน
ppk10230

จำนวนการตอบ: 10
ppk10230 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 12:19 am

bet_betsy เขียน:
konabell เขียน:เป็นคำถามที่ดีครับ เนื่องจากผมไม่ได้มีปัญหาใดๆ แต่ว่าหายใจแล้วสำลักเหมือนกาน น้ำเข้าหูทะลุปากตลอดเลย 555+

เอ่อ ไม่เข้าใจคะ ขอโทษนะคะ ต้องหายใจใต้น้ำหรอคะ? คือหายใจตอนไหน? ไม่ได้มีแค่ไหว้น้ำ 100 - 50 m. หรอคะ?

บางคนเป็นปัญหาเรื่องการหายใจตอนว่ายน้ำนะครับ คือชอบหายใจเอาน้ำเข้าไปด้วย แล้วสำลักครับ
ส่วนเรื่องที่บีบจมูกเหมือนเคยอ่นเจอในกระทู้เก่าๆว่า ใส่ได้นะครับ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 7:26 pm

JiMi เขียน:025451488 krub

ผมว่าจะโทรไปถามเรื่องวันว่ายน้ำที่แน่นอนของผู้ชายสักหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับคุณJiMi

Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 9:27 am

Bird Ba-do san เขียน:

ผมว่าจะโทรไปถามเรื่องวันว่ายน้ำที่แน่นอนของผู้ชายสักหน่อยครับ

ทราบเรื่องแล้วรบกวนบอกต่อด้วยนะครับ ขอบคุณครับบ [smilie=bn49.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 7:23 pm

p.nickynick เขียน:
Bird Ba-do san เขียน:

ทราบเรื่องแล้วรบกวนบอกต่อด้วยนะครับ ขอบคุณครับบ [smilie=bn49.gif]

โทรไปถามมาแล้วครับ ประโยคเดียวสั้น ๆ
"ต้องรอประกาศอย่างเป็นทางการนะคะ"
เฮ้อ แล้วจะทำยังไงดีเหนี่ย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile