ในเมือ interview เสดหมดแล้ว เรามาแชร์คำถามที่เราเจอกันใน group discussion ดีก่วาครับ ^^

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ในเมือ interview เสดหมดแล้ว เรามาแชร์คำถามที่เราเจอกันใน group discussion ดีก่วาครับ ^^

โพสต์โดย navychat » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:07 pm

วันนี้ 31 พ.ค กลุ่มผมโดนเรื่องให้จัดการ flight บิน ให้เอาคนมาจากทุกประเทศมา conference ให้ได้ แต่มีข้อจำกัดว่าแต่ละ flight ห้ามเกิน 1/3 ของผู้โดยสารทั้งหมด แล้วเขาให้เขียน city of departure, flight number, date, และ number of Pax แล้วมาพูดหน้าห้อง

เค้าระบุมาว่าเที่ยวบินนี้สามารถนำคนกลับมาได้เท่านี้จากแต่ละประเทศ

แต่ผลออกมากลุ่มผมก็ทำได้ดีครับ ^^ พอไหวๆ อิอิ [smilie=bn21.gif]
navychat
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 16
Reputation point: 0
navychat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ในเมือ interview เสดหมดแล้ว เรามาแชร์คำถามที่เราเจอกันใน group discussion ดีก่วาครับ ^^

โพสต์โดย thaimex21 » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:22 pm

ของนายแลดูยากเนอะ ของผม รอบ วันนี้ 31 แปดโมงเช้า

ผมว่าโจทย์ง่ายนะ มีผู้โดยสารชั้น ธุรกิจ คนนึง แต่งตัวดี แต่มีอาการวิตกกังวล คุณจะมีวิธีไหน ช่วยเหลือ ผู้โดยสารท่านี้ อะไรประมาณนี้
thaimex21
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 215
Reputation point: 2
thaimex21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ในเมือ interview เสดหมดแล้ว เรามาแชร์คำถามที่เราเจอกันใน group discussion ดีก่วาครับ ^^

โพสต์โดย adenboy » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:27 pm

ของผมได้ว่า มีผู้โดยสารมาแจ้ง AP ว่าได้รับการไหว้วานจากคนแปลกหน้าให้ถือกระเป๋าขึ้นเครื่องแทน

และให้เราอภิปรายในมุมมองของ AP ว่า เราจะจัดการกับกรณีดังกล่าวอย่างไร

กลุ่มเราอ่านโจทย์กันตั้งนานกว่าจะเข้าใจ แต่ก็ผ่านมาได้ ช่วยกันดี
อยากเป็นสจ๊วต อยากเป็น อยากเป็น สู้โว้ย!!!!!
adenboy

จำนวนการตอบ: 27
Reputation point: 1
adenboy โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย konabell » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:30 pm

navychat เขียน:วันนี้ 31 พ.ค กลุ่มผมโดนเรื่องให้จัดการ flight บิน ให้เอาคนมาจากทุกประเทศมา conference ให้ได้ แต่มีข้อจำกัดว่าแต่ละ flight ห้ามเกิน 1/3 ของผู้โดยสารทั้งหมด แล้วเขาให้เขียน city of departure, flight number, date, และ number of Pax แล้วมาพูดหน้าห้อง

เค้าระบุมาว่าเที่ยวบินนี้สามารถนำคนกลับมาได้เท่านี้จากแต่ละประเทศ

แต่ผลออกมากลุ่มผมก็ทำได้ดีครับ ^^ พอไหวๆ อิอิ [smilie=bn21.gif]

ยากโคตรรรรรรรร [smilie=bn18.gif]
konabell

จำนวนการตอบ: 32
konabell โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย navychat » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:54 pm

ตอนแรกก็งงกับคำถาม พอค่อยๆไล่รายละเอียดไปเรื่อยๆ มันเริ่มง่ายขึ้น 55555+ กลุ่มผมเก่งมากครับ อิอิ [smilie=bn49.gif]

(กลุ่มอื่นคำถามดูง่ายจัง ><" ทำไมของเราดูแล้วงงๆ ฮาๆๆ)
navychat

จำนวนการตอบ: 16
navychat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย neungsie » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:57 pm

ผมวันที่23 รอบบ่ายครับ คำถามประมาณว่า ถ้าผู้โดยสารคนนึงมีอาการเมา และเขาอยากเข้าไปในห้องของนักบินเพื่อที่จะได้ดูวิว แม่น้ำเทมส์ในอังกฤษชัดๆ เราจะจัดการกับผู้โดยสารยังไง

ผมโกะมากครับ ไม่รู้จักคำว่าcockpitอ่ะครับ ที่แปลว่าห้องนักบิน...นั่งเงิบไปประมาณเกือบนาที สุดท้ายเลยถามพี่ๆในกลุ่มซะเลย.... [smilie=bn40.gif]

ส่วนตัวคิดว่าคำถามกลุ่มผมค่อนข้างง่ายครับ
neungsie

จำนวนการตอบ: 43
neungsie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย BooMiE » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:59 pm

เราสัมภาษณ์วันนี้รอบบ่ายสอง...รอบสุดท้ายเลยค่ะ ได้คำถาม Book Filght เหมือนกันค่ะ แรกอ่านคำถามกันค่อนข้างงงทีเดียว
ต้องค่อยๆนั่งไล่ condition กันไปเรื่อยๆ แต่ยังสรุปไม่ทันเสร็จดีก็หมดเวลาซะแล้ว ตอนpresent กรุ๊ปเราก็ช่วยๆกันแถด้วยกันไปจนได้หล่ะนะคะ :D
BooMiE

จำนวนการตอบ: 5
BooMiE โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nanzang » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:11 pm

เราได้วันนี้บ่ายโมงค่า คำถามเดียวกัน งงกันอยู่นานมาก สุดท้ายกรรมการบอกว่ากลุ่มเรามั่วกันมาก 555
เพราะตอนแรกเราไม่เข้าใจโจทย์เลย เพราะโจทย์ยาวมากกกก และมีตั้งหลายประเทศให้ขนผู้โดยสารมา แล้วต้องเป็น1/3 อีก แล้วต้องคำนวนเวลาก่อน24 ชม ก่อนงานอีก
โอ้ยยยย...กลุ่มเรายังสรุปกันไม่เสร็จ กรรมการก็ให้สรุปแล้ว แต่กลุ่มเราก็ไหลกันไปจนได้ค่า555 สรุปเหมือนที่กรรมการบอก มั่วกันหน้างานจริงๆ [smilie=bn26.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanzang

จำนวนการตอบ: 23
nanzang โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:40 pm

โห ดูยากกันจังเลยครับ [smilie=bn41.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย GUN17 » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 2:58 am

Protocol เขียน:โห ดูยากกันจังเลยครับ [smilie=bn41.gif]

กลุ่มเราจะไหวมั้ยครับพี่เจ ฮ่าๆๆ พอรู้แปลว่าผิดนี่แอบนอยด์เลย [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
รูปภาพ
GUN17

จำนวนการตอบ: 41
GUN17 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 7:53 am

ทำไมไม่เจอคำถามแบบ Situation รายการเดียวบ้างงงงงงงงงง... [smilie=bn18.gif]
โดนซะยากเลย
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kinsho » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 8:47 am

ของเรายากอ่ะ เปนปัญหาเชาว์ ซึ่งไม่มี [smilie=bn34.gif]
kinsho

จำนวนการตอบ: 27
kinsho โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile