เพื่อนๆคิดว่า ผลสัมภาษณ์ ที่จะออกวันที่ 8 มิย นี้ คือผลคะแนนรวมจากรอบที่แล้วๆมา ?

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: เพื่อนๆคิดว่า ผลสัมภาษณ์ ที่จะออกวันที่ 8 มิย นี้ คือผลคะแนนรวมจากรอบที่แล้วๆมา ?

โพสต์โดย ize » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 12:27 pm

natty_aniz เขียน:
ize เขียน:ตอนนี้คุณ Pkinzero เครียดค่ะ ลูกศิษย์โดนเส้นเบียดหนักมากกก

เฮ้อ ถ้าเค้าลิขิตมาแบบนั้น ก็ต้องแบบนั้นแหละ [smilie=bn34.gif]

อยากมีเส้นไปเบียดกะเค้ามั่งอ่า [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif]

เราก็อยากนะ ตอนนี้ก็โดนเบียดไปก่อนอะค่ะ 5555 [smilie=bn29.gif]
Up and down again
But this time it's different
ภาพประจำตัวสมาชิก
ize
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เพื่อนๆคิดว่า ผลสัมภาษณ์ ที่จะออกวันที่ 8 มิย นี้ คือผลคะแนนรวมจากรอบที่แล้วๆมา ?

โพสต์โดย sweetiecarrot » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 6:34 pm

เราว่าถ้า 25% individual & 25% Group discussion ไม่น่าเป็นไปได้นะคะ เพราะเพื่อนๆลองพิจารณาการสัมภาษณ์ดูดีๆว่าการทำกรุ๊ปก็ไม่ได้มีหลักเกณฑ์อะไรมากมาย แถมการใช้เวลาก็ไม่ได้เยอะมาก ถ้าเทียบกับการทำGroup Discussionของสายการบินอื่นๆ(พวกสายการบินตะวันออกกลางหรืออื่นๆ)แล้วเราว่าของ กบท ไม่ค่อยเน้นส่วนนี้มากนัก และยิ่งถ้าเป็นการสัมภาษณ์เดี่ยว เพื่อนๆลองนึกดูว่าตอนที่แบ่ง 3/3 กรรมการสัมภาษณ์เราค่อนข้างน้อยนะ คำถามรายบุคคลเจอกันเอาเข้าจริงๆก็คนละ 4-5คำถามเองมั้งต่อกรรมการ 3 ท่าน (ไม่รู้รอบอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว แต่รอบเราเพื่อนข้างๆแทบจะไม่ได้ตอบเลยมั้ง 2 คำถามได้อ่ะ)แล้วบางคำถามที่เราโดนถาม เพื่อนอีก2 คนก็นั่งเฉยๆไม่ได้ตอบด้วยซ้ำ พอมาลองนึกดีๆคนที่โดนถามน้อยๆกรรมการจะเอาคะแนนจากไหนตั้ง 25 คะแนนมาให้ และถ้ามองย้อนไปที่รอบ pre screen การสัมภาษณ์ค่อนข้างใช้เวลาเยอะเพราะเป็นเราคนเดียว กรรมการมีจดคะแนน จดรายละเอียดเกี่ยวกับตัวผู้สัมภาษณ์ ทั้งให้ตอบคำถามแสดงความคิดเห็น ไหว้ให้ดู เดินให้ดู และยังให้แต่งตัวเต็มยศ คงต้องมีการให้คะแนนกันมั่งล่ะ
sweetiecarrot
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 41
Reputation point: 0
sweetiecarrot โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย thaimex21 » วันพฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2011 7:52 pm

sweetiecarrot เขียน:เราว่าถ้า 25% individual & 25% Group discussion ไม่น่าเป็นไปได้นะคะ เพราะเพื่อนๆลองพิจารณาการสัมภาษณ์ดูดีๆว่าการทำกรุ๊ปก็ไม่ได้มีหลักเกณฑ์อะไรมากมาย แถมการใช้เวลาก็ไม่ได้เยอะมาก ถ้าเทียบกับการทำGroup Discussionของสายการบินอื่นๆ(พวกสายการบินตะวันออกกลางหรืออื่นๆ)แล้วเราว่าของ กบท ไม่ค่อยเน้นส่วนนี้มากนัก และยิ่งถ้าเป็นการสัมภาษณ์เดี่ยว เพื่อนๆลองนึกดูว่าตอนที่แบ่ง 3/3 กรรมการสัมภาษณ์เราค่อนข้างน้อยนะ คำถามรายบุคคลเจอกันเอาเข้าจริงๆก็คนละ 4-5คำถามเองมั้งต่อกรรมการ 3 ท่าน (ไม่รู้รอบอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว แต่รอบเราเพื่อนข้างๆแทบจะไม่ได้ตอบเลยมั้ง 2 คำถามได้อ่ะ)แล้วบางคำถามที่เราโดนถาม เพื่อนอีก2 คนก็นั่งเฉยๆไม่ได้ตอบด้วยซ้ำ พอมาลองนึกดีๆคนที่โดนถามน้อยๆกรรมการจะเอาคะแนนจากไหนตั้ง 25 คะแนนมาให้ และถ้ามองย้อนไปที่รอบ pre screen การสัมภาษณ์ค่อนข้างใช้เวลาเยอะเพราะเป็นเราคนเดียว กรรมการมีจดคะแนน จดรายละเอียดเกี่ยวกับตัวผู้สัมภาษณ์ ทั้งให้ตอบคำถามแสดงความคิดเห็น ไหว้ให้ดู เดินให้ดู และยังให้แต่งตัวเต็มยศ คงต้องมีการให้คะแนนกันมั่งล่ะ

ผมว่า คะแนน จากรอบ Pre-screen ยังไงๆ ก็น้อยกว่ารอบ สัมภาษณ์ล่าสุดเพราะ ตั้งแต่รอบพรีสกรีน กรรมการบอกว่า รอบนี้แค่รอบพรีกรีน ไม่ใช่การสัมภาษณ์ ดังนั้นคะแนนอาจมีผล แต่คงไม่ใช่ส่วนใหญ่
tourism student
thaimex21
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 215
Reputation point: 2
thaimex21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ip88 » วันศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 8:48 am

พรีสกรีน (บุคลิกภาพ) 25
ข้อเขียน 25
สัมภาษณ์ (ทั้งกรุ๊ปทั้งเดียว รวมกัน) 25
โทอิค 25

... confirm hehehe
[smilie=bn40.gif]
ip88
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 27
Reputation point: 0
ip88 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile