ฝากไว้ให้ทุกคน

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: ฝากไว้ให้ทุกคน

โพสต์โดย Peterboi » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 6:05 pm

ไม่ต้องคิดมากกันนะครับเครียดเปล่าๆ ในเมื่อเราก็ทำในส่วนของเราเต็มที่กันทุกคนแล้ว ต่อไปไม่ว่าเค้าจะใช้วิธีอะไรคิดยังไงก็ถือเป็นส่วนของกรรมการที่เราทำอะไรไม่ได้ เพราะฉะนั้นสิ่งที่ทำแล้วดีที่สุดกับตัวเรานั่นคือทำใจให้สบายและฝึกซ้อมว่ายน้ำครับ แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาไปเลยอ่ะ ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Tiny_Brown_Bear » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 8:06 pm

ถ้าที่ได้ยินมาไม่ผิดนะคะ เค้าจะเอาคะแนนรอบนี้ไปรวมกับรอบข้อเขียนค่ะ เพราะฉะนั้นถ้าวันนี้ทำได้ดี แต่ข้อเขียนแย่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรค่ะ
Tiny_Brown_Bear
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
Reputation point: 0
Tiny_Brown_Bear โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 8:10 pm

Tiny_Brown_Bear เขียน:ถ้าที่ได้ยินมาไม่ผิดนะคะ เค้าจะเอาคะแนนรอบนี้ไปรวมกับรอบข้อเขียนค่ะ เพราะฉะนั้นถ้าวันนี้ทำได้ดี แต่ข้อเขียนแย่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรค่ะ

แต่ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ เราว่าก็ไม่ค่อยแฟร์นะ [smilie=bn25.gif]
ถ้าสัมภาษณ์ทำดีแค่ไหน แล้วไม่มีผล งั้นรอบสัมภาษณ์ก็ไม่มีความหมายอะสิ [smilie=bn38.gif]

น่าจะเฉลี่ยๆคะแนนตั้งแต่วันพรีสกรีนเลยมากกว่า รึเปล่า? [smilie=bn25.gif]
dream a little dream
imabigbiggirl
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kimcheri » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 8:21 pm

มีคนเคยโพสต์เรื่องเกณฑ์ในกระทู้ก่อนๆ แล้วนี่คะ
โทอิค 25% ข้อเขียน 25% สัมภาษณ์ 50% ซึ่งคงแบ่งอย่างละครึ่ง คือกรุ๊ป 25 เดี่ยว 25
ซึ่งก็จะเป็น 100 คะแนนพอดี ส่วนคะแนนภาษาที่สาม เป็นคะแนนพิเศษบวกเพิ่มไป
ตัวเราเองก็ค่อนข้างคิดว่า reasonable นะคะ แล้วก็แอบล้วงลับตับไตแถวๆ วังในมาว่าจริงมั้ย เค้าก็ ยืนยันว่าจริง

คงรวมทั้งหมดแล้วมาเรียงตามคะแนนแล้วถึงตัดที่จำนวนเผื่อจากที่รับเล็กน้อย (เผื่อไม่ผ่านว่ายน้ำ ตรวจร่างกาย)

ตัวเราค่อนข้างเชื่อว่าเป็นตามนี้จริงเหมือนกันค่ะ แข่งกับตัวเองค่ะทุกคน ^^
รูปภาพ
kimcheri
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย por360 » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:01 pm

kimcheri เขียน:มีคนเคยโพสต์เรื่องเกณฑ์ในกระทู้ก่อนๆ แล้วนี่คะ
โทอิค 25% ข้อเขียน 25% สัมภาษณ์ 50% ซึ่งคงแบ่งอย่างละครึ่ง คือกรุ๊ป 25 เดี่ยว 25
ซึ่งก็จะเป็น 100 คะแนนพอดี ส่วนคะแนนภาษาที่สาม เป็นคะแนนพิเศษบวกเพิ่มไป
ตัวเราเองก็ค่อนข้างคิดว่า reasonable นะคะ แล้วก็แอบล้วงลับตับไตแถวๆ วังในมาว่าจริงมั้ย เค้าก็ ยืนยันว่าจริง

คงรวมทั้งหมดแล้วมาเรียงตามคะแนนแล้วถึงตัดที่จำนวนเผื่อจากที่รับเล็กน้อย (เผื่อไม่ผ่านว่ายน้ำ ตรวจร่างกาย)

ตัวเราค่อนข้างเชื่อว่าเป็นตามนี้จริงเหมือนกันค่ะ แข่งกับตัวเองค่ะทุกคน ^^

อืมมมมม แบบนี้คนที่ผ่านเข้าไปได้ก็คือคนที่ทำได้ดีมาทุกๆ รอบ นั่นเอง
ก็ดีนะครับในความคิดของผม
por360
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย hikaruzaza » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 6:51 pm

por360 เขียน:
kimcheri เขียน:มีคนเคยโพสต์เรื่องเกณฑ์ในกระทู้ก่อนๆ แล้วนี่คะ

อืมมมมม แบบนี้คนที่ผ่านเข้าไปได้ก็คือคนที่ทำได้ดีมาทุกๆ รอบ นั่นเอง
ก็ดีนะครับในความคิดของผม

-------------------------------------------------------------------

น่าจะเป็นแบบนี้หล่ะจ้า [smilie=bn21.gif]
Dreams will come true . . . .

Fly Away..
hikaruzaza

จำนวนการตอบ: 97
Reputation point: 0
hikaruzaza โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile