ฝากไว้ให้ทุกคน

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ฝากไว้ให้ทุกคน

โพสต์โดย oxegen_m » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 12:44 am

และแล้วก็มาถึงวันท้ายๆ แล้วนะที่เพื่อนจะต้องสานฝันกัน

จากรอบสัมภาษณ์นี้ ขอให้เพื่อนๆ ไปฝึกว่ายน้ำกันนะครับ ไม่ต้องไปสนว่าจะมีชื่อในวันที่ 8 หรือไม่ เพราะหลักเกณฑ์ปีนี้มีความซับซ้อนมากๆ

เพราะเท่าที่รู้มาจากวงใน ปีนี้การคัดเลือกต่างจากทุกปีที่ผ่านครับ ก็เอาใจช่วยทุกคนนะ หวังว่าจะได้เจอเพื่อนๆ ในรอบว่ายน้ำนะครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกคน ตั้งแต่รอบแรกถึงรอบปัจจุบัน อย่าท้อแท้นะครับ ตอนนี้ทำได้แค่ตั้งสติ + ฝึกว่ายน้ำ ที่เหลือเป็นโชคชะตาแล้วล่ะครับ

ท้ายนี้ ก็ขอฝากเพลงให้เพื่อนฟังกัน ฟังแล้วจะได้มุมานะกันมากขึ้น โชคดีครับเพื่อนๆ

http://www.youtube.com/watch?v=tYFHAvULvJ0
ภาพประจำตัวสมาชิก
oxegen_m
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 316
Reputation point: 0
oxegen_m โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ฝากไว้ให้ทุกคน

โพสต์โดย Protocol » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 12:56 am

oxegen_m เขียน:และแล้วก็มาถึงวันท้ายๆ แล้วนะที่เพื่อนจะต้องสานฝันกัน

จากรอบสัมภาษณ์นี้ ขอให้เพื่อนๆ ไปฝึกว่ายน้ำกันนะครับ ไม่ต้องไปสนว่าจะมีชื่อในวันที่ 8 หรือไม่ เพราะหลักเกณฑ์ปีนี้มีความซับซ้อนมากๆ

เพราะเท่าที่รู้มาจากวงใน ปีนี้การคัดเลือกต่างจากทุกปีที่ผ่านครับ ก็เอาใจช่วยทุกคนนะ หวังว่าจะได้เจอเพื่อนๆ ในรอบว่ายน้ำนะครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกคน ตั้งแต่รอบแรกถึงรอบปัจจุบัน อย่าท้อแท้นะครับ ตอนนี้ทำได้แค่ตั้งสติ + ฝึกว่ายน้ำ ที่เหลือเป็นโชคชะตาแล้วล่ะครับ

ท้ายนี้ ก็ขอฝากเพลงให้เพื่อนฟังกัน ฟังแล้วจะได้มุมานะกันมากขึ้น โชคดีครับเพื่อนๆ

http://www.youtube.com/watch?v=tYFHAvULvJ0

จขกท. พูดซะอยากรู้เลยอ่ะ
ซับซ้อน....ยังไง?
ต่างจากทุกปีที่ผ่านมา....ต่างยังไง?
[smilie=bn43.gif] [smilie=bn34.gif] [smilie=bn35.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NUTA » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 1:19 am

Protocol เขียน:
oxegen_m เขียน:และแล้วก็มาถึงวันท้ายๆ แล้วนะที่เพื่อนจะต้องสานฝันกัน

จขกท. พูดซะอยากรู้เลยอ่ะ
ซับซ้อน....ยังไง?
ต่างจากทุกปีที่ผ่านมา....ต่างยังไง?
[smilie=bn43.gif] [smilie=bn34.gif] [smilie=bn35.gif]

อยากรู้เหมือนกัน 555
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะคร้าาาา เราสัมภาษณ์พรุ่งนี้เช้าแต่ยังนอนไม่หลับเลย [smilie=bn34.gif]
NUTA
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 45
NUTA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย GUN17 » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 1:26 am

ตกลงนี่พูดให้หายเครียด ให้กำลังใจ หรือพูดให้คิดเยอะกว่าเดิมครับ ฮ่าๆๆ [smilie=bn22.gif] ขำๆนะครับ
รูปภาพ
GUN17

จำนวนการตอบ: 41
GUN17 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย timemykung » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 2:57 am

สู้ๆนะครับทุกคน ผมสัมภาษณ์ไปวันที่25

ผ่านมาหลายวันมาก จนรู้สึกว่าเลิกลุ้น หายตื่นเต้น หายเครียดแล้ว จะเป็นยังไงก็เป็นกัน

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วพบกันวันที่9 [smilie=16.gif]
Looking forward to it...
timemykung
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 100
timemykung โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 5:48 am

ผมกำลังจะออกไป รอบ 8 โมงวันนี้คับ ตื่นเต้นทีเดียว
feb16th

จำนวนการตอบ: 110
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 8:19 am

แต่ที่ไม่ต่างจากปีก่อนๆ คือเส้นใช่มะ 5555 อัดกันเข้าไปสิๆ [smilie=bn40.gif]

อะล้อเล่นนนน
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 8:48 am

อยากรู้วิธีการพิจารณามากเลยครับ [smilie=bn20.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย PK.Kenny » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:00 am

อยากรู้ด้วยคน [smilie=bn40.gif]
"Bend the Rules"
PK.Kenny

จำนวนการตอบ: 157
Reputation point: 2
PK.Kenny โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย neungsie » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:40 am

มีคนบอกใบ้ๆผมมาเหมือนกันว่า ให้ฝึกว่ายน้ำไว้เลยหลังจากสัมภาษณ์ เค้าบอกไม่ต้องคิดไรมากว่ายน้ำให้ได้เป็นพอ ละก็เรื่องที่ต้องแบ่งเป็นกลุ่มๆ ตอนสัมภาษณ์ ก็มีhidden agendaครับ ลองคิดดูสิมันน่าคิดนะครับ ญ3ช3 พอดีเป๊ะ แล้วตอนขากลับมีถ่ายรูปกลุ่มด้วยอ่า...มันต้องมีอะไรแน่ๆ
neungsie

จำนวนการตอบ: 43
neungsie โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:52 am

GUN17 เขียน:ตกลงนี่พูดให้หายเครียด ให้กำลังใจ หรือพูดให้คิดเยอะกว่าเดิมครับ ฮ่าๆๆ [smilie=bn22.gif] ขำๆนะครับ

นั่นสิ เหอๆ [smilie=bn35.gif]
dream a little dream
imabigbiggirl
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 11:02 am

neungsie เขียน:มีคนบอกใบ้ๆผมมาเหมือนกันว่า ให้ฝึกว่ายน้ำไว้เลยหลังจากสัมภาษณ์ เค้าบอกไม่ต้องคิดไรมากว่ายน้ำให้ได้เป็นพอ ละก็เรื่องที่ต้องแบ่งเป็นกลุ่มๆ ตอนสัมภาษณ์ ก็มีhidden agendaครับ ลองคิดดูสิมันน่าคิดนะครับ ญ3ช3 พอดีเป๊ะ แล้วตอนขากลับมีถ่ายรูปกลุ่มด้วยอ่า...มันต้องมีอะไรแน่ๆ

ผมก็หวิวๆตรงนี้แหละครับ แถมตอนทำกรุ๊ปเสร็จก็ยังนอยด์ๆว่าเราแสดงภาวะผู้นำมากไปรึป่าว? (ก็คนอื่นเล่นนั่งไม่ออกความเห็นเพิ่มมากขึ้น เราก็ต้องช่วย push ออกมา) แถมมีสัมภาษณ์คำถามอะไรเถือกนี้ด้วยครับ สัดส่วนมันก็น่าสงสัยมาก ชาย 455 คนเอา 186 = 1 ใน 3 ... แต่ที่ไม่ปักใจเชื่อเพราะเรื่องว่าเหมือนมันมัดมือชกให้ต้องเลือกคนเดียวเนี่ยล่ะครับ [smilie=bn23.gif]

น้อยด์นอยด์ [smilie=bn28.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile