คนสอบภาษาที่3 มีใครยังรู้สึกว่าตัวเองยังพูดได้ไม่เก่งมั้ยคะ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

คนสอบภาษาที่3 มีใครยังรู้สึกว่าตัวเองยังพูดได้ไม่เก่งมั้ยคะ

โพสต์โดย kimcheri » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 5:51 pm

คือ ค่อนข้างลืมไปเยอะเหมือนกันอะค่ะ ไม่ได้ใช้หลายปี กังวลว่าถ้าถามอะไรนอกเหนือความคาดเดาคงน็อคตายคาที่
ได้ข่าวมาว่า ที่ให้อัดเทป จะเป็นเฉพาะภาษายากๆ ที่คนพูดได้น้อย แต่อย่าง จีน ญี่ปุ่น เราก็มีลูกเรือจีน ญี่ปุ่นอยู่ จึงให้เป็นกรรมการ
ส่วนฝรั่งเศสก็มีลูกเรือที่สอนภาษาอยู่ อาจจะให้เป็นกรรมการ กังวลอะค่ะ กลัวลืม ตื่นเต้น แล้วก็พูดงงๆ
[smilie=bn38.gif]
ไม่น่าหาเรื่องใส่ตัวลงสอบเลย แง้งงง ไม่อยากสอบแล้ว
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kimcheri
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คนสอบภาษาที่3 มีใครยังรู้สึกว่าตัวเองยังพูดได้ไม่เก่งมั้ยคะ

โพสต์โดย firewings » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 5:54 pm

อยากกดไลท์ เรียนมา4ปี แค่ไม่ค่อยได้ใช้

กะว่าจะเอาไปเป็นคะแนนช่วย กลัวจะโดน ติดลบนี่ละซิ 555555 [smilie=bn20.gif]
firewings
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 186
Reputation point: 0
firewings โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คนสอบภาษาที่3 มีใครยังรู้สึกว่าตัวเองยังพูดได้ไม่เก่งมั้ยคะ

โพสต์โดย kimcheri » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 6:58 pm

firewings เขียน:อยากกดไลท์ เรียนมา4ปี แค่ไม่ค่อยได้ใช้

กะว่าจะเอาไปเป็นคะแนนช่วย กลัวจะโดน ติดลบนี่ละซิ 555555 [smilie=bn20.gif]

กลัวไปขายหน้าแล้วก็เสียเวลามากกว่าค่ะ 555
เพราะได้ข่าวมาว่าไม่น่าจะมีเรื่องติดลบนะคะ มีแค่ ได้คะแนนเพิ่มหรือไม่ได้แค่นั้น
[smilie=bn44.gif]

ว่าแต่ลงภาษาอะไรเหรอคะ จีน ญี่ปุ่นรึเปล่า ส่วนเราลงฝรั่งเศสค่ะ
รูปภาพ
kimcheri
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myzeecretz » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 7:05 pm

สยองขวัญสั่นประสาทค่ะ 55555(เว่ออออออ)
เราโพดจะไม่มีอะไรติดสมองเลยค่ะ ทุกวันนี้ใช้อยุ่ก้จิง แต่ก้ใช้เฉพาะด้านอ่ะค่ะ

งืดดดดดดด [smilie=bn34.gif]
myzeecretz
Economy Class

จำนวนการตอบ: 77
myzeecretz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 7:06 pm

เราลงญี่ปุ่นค่ะ สื่อสารได้ แต่ก็เรากลัวเรื่องแบบ ช๊อกๆ อะเช่น พวกแบบเรื่องยากๆ

ที่ไม่ได้อยู่ในชวิตประจำวันอะดิ [smilie=bn44.gif]
Up and down again
But this time it's different
ize
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย natty_aniz » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 7:24 pm

เข้ามาโฉบเฉี่ยวว.. ไม่ได้สอบกะเค้าหรอก

แต่เป็นกำลังใจให้ทุกคนน๊า สู้ๆๆๆๆๆ [smilie=bn40.gif] [smilie=bn40.gif]
~ ~ i b e l i e v e i c a n f l y ~ ~ w a n n a b e p r o j e c t ~ ~
natty_aniz

จำนวนการตอบ: 93
natty_aniz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 9:59 am

natty_aniz เขียน:เข้ามาโฉบเฉี่ยวว.. ไม่ได้สอบกะเค้าหรอก

แต่เป็นกำลังใจให้ทุกคนน๊า สู้ๆๆๆๆๆ [smilie=bn40.gif] [smilie=bn40.gif]

ขอบคุณนะคร้า เจอกัน วันว่ายน้ำค่ะ 5555 [smilie=bn29.gif]
ize

ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 7:04 pm

ize เขียน:เราลงญี่ปุ่นค่ะ สื่อสารได้ แต่ก็เรากลัวเรื่องแบบ ช๊อกๆ อะเช่น พวกแบบเรื่องยากๆ

ที่ไม่ได้อยู่ในชวิตประจำวันอะดิ [smilie=bn44.gif]

Izeさんのことですから、たとえ難しくても、自分の上級の日本語で、合格するはずだと思います。
頑張りましょう!!!。
Bird Ba-do san

จำนวนการตอบ: 114
Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันพุธ มิ.ย. 01, 2011 7:14 pm

[smilie=bn49.gif] [smilie=bn18.gif]
Bird Ba-do san เขียน:
ize เขียน:เราลงญี่ปุ่นค่ะ สื่อสารได้ แต่ก็เรากลัวเรื่องแบบ ช๊อกๆ อะเช่น พวกแบบเรื่องยากๆ

Izeさんのことですから、たとえ難しくても、自分の上級の日本語で、合格するはずだと思います。
頑張りましょう!!!。

[smilie=bn18.gif]
ize

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile