8 โมงเช้าวันอังคาร

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

8 โมงเช้าวันอังคาร

โพสต์โดย feb16th » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 11:03 am

เพลงนี้หลอนในหัวคับ ช่วงนี้ 55
feb16th
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 110
Reputation point: 0
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: 8 โมงเช้าวันอังคาร

โพสต์โดย firewings » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 11:06 am

โทษน่ะคับ จะสื่ออะไรเหรอคับ

เสียดายคุณตั้งแบบนี้กระทู้ดีๆๆร่วงเร็วมาก

ปล. อาจจะแรง ขอโทษนะคับ [smilie=bn20.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
firewings

จำนวนการตอบ: 186
firewings โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 11:18 am

firewings เขียน:โทษน่ะคับ จะสื่ออะไรเหรอคับ

เสียดายคุณตั้งแบบนี้กระทู้ดีๆๆร่วงเร็วมาก

ปล. อาจจะแรง ขอโทษนะคับ [smilie=bn20.gif]

อูยย แรง [smilie=bn20.gif]
เค้าน่าจะหมายถึง รอบ8โมงเช้า วันที่ 31 รึเปล่าคะ [smilie=bn38.gif]
dream a little dream
imabigbiggirl
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 11:53 am

คับ ขอโทษทีครับ ถ้าจะทำให้กระทู้ดีๆที่ผมเองก็เฝ้าอ่านอยู่เหมือนกันตกหล่นไป
ด้วยความที่เขียนสื่อออกมาไม่เคลียร์ ทำให้เข้าใจว่ามันไร้สาระคับ

แต่ก็นั่นล่ะคับ ผมเองก็ตื่นเต้นเหมือนกัน เพราะผมไปพรุ่งนี้เช้า 8 โมง
ซึ่งมันก็ตรงกับเพลงพอดีคับ เลยเอามาเขียนลงไว้เพื่อคลายเครียดกันบ้าง

ซึ่งผมเองก็เห็นว่าช่วงนี้บอร์ดมันเงียบๆ ผมกด F5 บ่อยๆ ก็ไม่ค่อยมีอะไร Update

ถ้าเห็นว่ามันไม่โอเค เดี๋ยวผมลบก็ได้คับ

สำหรับเพื่อนๆที่ไปพรุ่งนี้ 31 8 โมงเช้า รอบเดียวกับผม
ก็สู้ๆนะคับ อยากให้ยิ้มๆกันทุกคน ผมไม่ได้เป็นคู่แข่งของใคร
ผมเป็นคู่แข่งของตัวเอง แข่งที่จะเอาชนะความกังวล และความตื่นเต้นของผมให้ได้

สู้ๆคับ และขอโทษอีกครั้งคับ
feb16th

feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย firewings » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 12:01 pm

เหอๆ ผมก็อาจจะใช้คำไม่ถูกหู เอาเป็นว่าสู้ๆๆแล้วกันนะครับ
firewings

จำนวนการตอบ: 186
firewings โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 12:14 pm

firewings เขียน:เหอๆ ผมก็อาจจะใช้คำไม่ถูกหู เอาเป็นว่าสู้ๆๆแล้วกันนะครับ

ขอบคุณค้าบ สู้ๆเหมือนกันคับ
เข้าใจว่าเป็นช่วงที่ทุกคนรวมถึงผมเองด้วย กังวลและเครียดกันไม่น้อย

ยิ้มๆกันไว้คับ [smilie=bn40.gif]
feb16th

โพสต์โดย NUTA » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 1:21 pm

8 โมงเช้าวันอังคารเหมือนกันคร้า~~ [smilie=bn18.gif]
NUTA
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 45
NUTA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Mark0521 » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 1:52 pm

ไม่รู้รถจะติดรึเปล่า เช้าเชียว จากบางนา เผื่อไว้ชั่วโมงนึงจะทันมั้ยครับ กะจะออกจากบ้านสักหกโมงครึ่ง
Mark0521

จำนวนการตอบ: 167
Mark0521 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NUTA » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 2:18 pm

เราอยู่ชลบุรี กะจะออกตั้งแต่ตี 5 เลยด้วยซ้ำ กลัวรถติด 555
NUTA

จำนวนการตอบ: 45
NUTA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 7:10 pm

feb16th เขียน:คับ ขอโทษทีครับ ถ้าจะทำให้กระทู้ดีๆที่ผมเองก็เฝ้าอ่านอยู่เหมือนกันตกหล่นไป
ด้วยความที่เขียนสื่อออกมาไม่เคลียร์ ทำให้เข้าใจว่ามันไร้สาระคับ

แต่ก็นั่นล่ะคับ ผมเองก็ตื่นเต้นเหมือนกัน เพราะผมไปพรุ่งนี้เช้า 8 โมง
ซึ่งมันก็ตรงกับเพลงพอดีคับ เลยเอามาเขียนลงไว้เพื่อคลายเครียดกันบ้าง

ซึ่งผมเองก็เห็นว่าช่วงนี้บอร์ดมันเงียบๆ ผมกด F5 บ่อยๆ ก็ไม่ค่อยมีอะไร Update

ถ้าเห็นว่ามันไม่โอเค เดี๋ยวผมลบก็ได้คับ

สำหรับเพื่อนๆที่ไปพรุ่งนี้ 31 8 โมงเช้า รอบเดียวกับผม
ก็สู้ๆนะคับ อยากให้ยิ้มๆกันทุกคน ผมไม่ได้เป็นคู่แข่งของใคร
ผมเป็นคู่แข่งของตัวเอง แข่งที่จะเอาชนะความกังวล และความตื่นเต้นของผมให้ได้

สู้ๆคับ และขอโทษอีกครั้งคับ

อย่าคิดมาก ทำใจสบายๆ บอร์ดมีผู้ดูแล เห็นไม่สมควรเดี๋ยวเค้าลบแน่

เอาเป็นว่า พรุ่งนี้สมาธิสำคัญที่สุด อะไรก็ตามอย่าให้ตื่นเต้นจนสติแตกนะ

พูดให้ชัดเจน ยิ้มเยอะๆ กรรมการบอกว่า ไม่ยิ้มไม่ช่วยอะไรนะจร้า

[smilie=bn21.gif] สุ้เค้านะคุณเธอ
Up and down again
But this time it's different
ize
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 11:34 pm

ขอบคุณคับ
ตอนนี้หลายๆคนที่ไป 8 โมงเช้าพรุ่งนี้อาจจะหลับไปแล้ว ซึ่งก็เป็นเรื่องที่ควรทำ
ผมทำงานกลับมาวันนี้ ปวดหัว เลยกินยาแล้วนอนพักไป เพิ่งตื่นมา

พรุ่งนี้เผื่อเวลาไว้หน่อยก็ดีนะคับ รถอาจะติดได้เหมือนกันอ่ะ แล้วเจอกันคับ
feb16th

โพสต์โดย konabell » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 2:13 pm

feb16th เขียน:ขอบคุณคับ
ตอนนี้หลายๆคนที่ไป 8 โมงเช้าพรุ่งนี้อาจจะหลับไปแล้ว ซึ่งก็เป็นเรื่องที่ควรทำ
ผมทำงานกลับมาวันนี้ ปวดหัว เลยกินยาแล้วนอนพักไป เพิ่งตื่นมา

พรุ่งนี้เผื่อเวลาไว้หน่อยก็ดีนะคับ รถอาจะติดได้เหมือนกันอ่ะ แล้วเจอกันคับ

เราเจอกันแล้วเนอะ BEAN นะครับ
ยังไงแอด FB มาเปนเพื่อนกันน้าาา [email protected]
konabell

จำนวนการตอบ: 32
konabell โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile