มีกระแสว่าอาจเรียกเทรนด์คนที่ผ่านไม่เกินสิ้นปีนี้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: มีกระแสว่าอาจเรียกเทรนด์คนที่ผ่านไม่เกินสิ้นปีนี้

โพสต์โดย meesai » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 9:52 pm

ข้องใจนิดนึงค่ะว่าทำไมลูกเรือเก่าๆบ่นกันเยอะแยะว่าโดนถอดไฟลๆ..ไม่มีบินแล้วยังงี้จะรับเพิ่มไปพวกที่เข้าไปใหม่จะไม่โดนถอดไฟลเหรอคะ
ไม่ก็บินน้อยๆเพราะจูเนียมักโดนก่อนเพื่อน...ช่วยแถลงไขหน่อยคร่าาาา
meesai

จำนวนการตอบ: 13
Reputation point: 0
meesai โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: มีกระแสว่าอาจเรียกเทรนด์คนที่ผ่านไม่เกินสิ้นปีนี้

โพสต์โดย thaimex21 » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 10:00 pm

meesai เขียน:ข้องใจนิดนึงค่ะว่าทำไมลูกเรือเก่าๆบ่นกันเยอะแยะว่าโดนถอดไฟลๆ..ไม่มีบินแล้วยังงี้จะรับเพิ่มไปพวกที่เข้าไปใหม่จะไม่โดนถอดไฟลเหรอคะ
ไม่ก็บินน้อยๆเพราะจูเนียมักโดนก่อนเพื่อน...ช่วยแถลงไขหน่อยคร่าาาา

เห็นด้วยเหมือนกัน TG ตอนนี้โดนตัดไฟรท์กันเยอะ โดยเฉพาะลูกเรือจูเนียร์ ไฟร์ทไหนผู้โดยสารน้อย ลูกเรือก็ต้องน้อยตามไปด้วย วันนี้เพิ่งได้คุยกับน้องที่ทำบางกอกไปรอบที่แล้ว บินไม่กี่เดือน เงินเดือนบวกเพอเดื่ยม ไม่ต่ำกว่า 60K ผมได้ยินยังอึ้ง
tourism student
thaimex21
Business Class

จำนวนการตอบ: 215
Reputation point: 2
thaimex21 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย autopilot » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 10:05 pm

-ไม่ต้องรอถึงสิ้นปีหรอกครับ เร็วกว่านั้นเยอะ เอาซัก นับจากนี้ไม่เกินสองเดือนละกัน......
-เรื่องเที่ยวบิน ตอนนี้มันหน้า low season ผู้โดยสารน้อย บินเครื่องคนน้อยๆมันไม่คุ้ม กว่ารุ่นใหม่ที่รับนี้จะเทรนเสร็จก็ หน้าท่องเที่ยวพอดี....
-และกระทู้ที่อ้างอิงนั้นมัน สิงหาคม 2010...มันนานมากแล้วครับ กระแสดับไปนานแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
autopilot
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 307
Reputation point: 21
autopilot โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย OpEroN » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 10:32 pm

autopilot เขียน:-ไม่ต้องรอถึงสิ้นปีหรอกครับ เร็วกว่านั้นเยอะ เอาซัก นับจากนี้ไม่เกินสองเดือนละกัน......
-เรื่องเที่ยวบิน ตอนนี้มันหน้า low season ผู้โดยสารน้อย บินเครื่องคนน้อยๆมันไม่คุ้ม กว่ารุ่นใหม่ที่รับนี้จะเทรนเสร็จก็ หน้าท่องเที่ยวพอดี....
-และกระทู้ที่อ้างอิงนั้นมัน สิงหาคม 2010...มันนานมากแล้วครับ กระแสดับไปนานแล้ว

เร็วขนาดแค่ 2 เดือนเรียกหมด 400 กว่าคนเลยหรอครับ ตื่นเต้นๆๆ [smilie=bn18.gif]
Life's too short to be sitting around miserable...
OpEroN

จำนวนการตอบ: 257
Reputation point: 9
OpEroN โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 11:37 pm

ize เขียน:
feb16th เขียน:งี้ถ้าผ่าน จะได้ลาออกเลยนะ
ไม่ไหวละ 55

เกิด 16 Feb เหรอคะ วันเดียวกันเลย 5555 [smilie=bn49.gif]

ขอให้มีชื่อผ่านรอบนี้เท่านั้นพอ 55555

ช่ายคับ ราศีกุมภ์ ไปอ่านดวงเจอ

ราศีกุมภ์ 13 ก.พ. - 13 มี.ค.

ด้านการงาน ของชาวราศีกุมภ์ ในปักษ์นี้ ความสดใสสำเร็จกำลังรออยู่ข้างหน้าอาจจะได้รับของขวัญ หรือข่าวดีทางการงาน ธุรกิจประสบความสำเร็จบรรลุเป้าหมายที่กำหนดไว้ มีเกณฑ์จะได้ประกอบอาชีพหรือขยายกิจการในต่างจังหวัดหรือต่างประเทศสมหวังดีมากค่ะ จะได้เดินทางแบบกะทันหันในหน้าที่การงาน มีเกณฑ์โยกย้ายไปในทางที่ดีขึ้นทุกด้านค่ะ

อิอิ เพี้ยงง
feb16th
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 110
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 11:44 pm

Aumz เขียน:
feb16th เขียน:งี้ถ้าผ่าน จะได้ลาออกเลยนะ
ไม่ไหวละ 55

ดูจากทรงแล้ว..Need งานใหม่สุด ๆ ฮ่า ๆ .. [smilie=bn46.gif]

ขอให้ติดลูกเรือสมใจครับ ..

(เอาผมไปว่ายน้ำด้วยยยยยคน) [smilie=bn18.gif]

เบื่องานเก่าเต็มทีคับ [smilie=bn20.gif]
feb16th

จำนวนการตอบ: 110
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 8:25 am

feb16th เขียน:
ize เขียน:
ไม่ไหวละ 55

เกิด 16 Feb เหรอคะ วันเดียวกันเลย 5555 [smilie=bn49.gif]

ขอให้มีชื่อผ่านรอบนี้เท่านั้นพอ 55555

ช่ายคับ ราศีกุมภ์ ไปอ่านดวงเจอ

ราศีกุมภ์ 13 ก.พ. - 13 มี.ค.

ด้านการงาน ของชาวราศีกุมภ์ ในปักษ์นี้ ความสดใสสำเร็จกำลังรออยู่ข้างหน้าอาจจะได้รับของขวัญ หรือข่าวดีทางการงาน ธุรกิจประสบความสำเร็จบรรลุเป้าหมายที่กำหนดไว้ มีเกณฑ์จะได้ประกอบอาชีพหรือขยายกิจการในต่างจังหวัดหรือต่างประเทศสมหวังดีมากค่ะ จะได้เดินทางแบบกะทันหันในหน้าที่การงาน มีเกณฑ์โยกย้ายไปในทางที่ดีขึ้นทุกด้านค่ะ

อิอิ เพี้ยงง

โอ้โห ขอบคุณสำหรับคำพยากรณ์ ขอให้สมพรด้วยเถิดด 555555 เพราะตอนนี้ดิฉันโดนเด็กเส้นเบียดหนักมากกก

เกิด 1985 หรือ 1986 อะ เราเกิด 86 ค่ะ
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Bird Ba-do san » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 6:57 pm

เฮ้อออออ เทรนทั้งหมดภายในปีนี้
Bird Ba-do san

จำนวนการตอบ: 114
Bird Ba-do san โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย por360 » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 9:47 pm

Bird Ba-do san เขียน:เฮ้อออออ เทรนทั้งหมดภายในปีนี้

มาอีกแล้วนะครับคุณเบิร์ด มาคราวนี้จะสื่อถึงอะไรอีกล่ะครับ

กระทู้คราวก่อนโดนหนักเข้าก็หายไปเลยนะครับ
por360
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 7:50 am

ให้ผ่านรอบนี้ได้ก่อนค่อยคิด [smilie=bn20.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย graydog » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:07 am

แต่เดี๋ยวช่วงเดือน กรกฎา สิงหา ก็จะเป็นช่วง High season ของพวก ต่างประเทศกันแล้ว

สถานการณ์ต่างๆก็จะดีขึ้น คิดในแง่ดีกันไว้นะคะ ยังไงก็ขอให้ผ่านก่อนละกัน [smilie=bn21.gif]
graydog

จำนวนการตอบ: 66
graydog โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 10:25 am

ขอให้รับมากกว่าจำนวนที่ตั้งเป้าเอาไว้ซักหน่อยนึงก็ยังดีครับ "ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร" ณ จุดนี้คงต้องเผื่อใจไว้ก่อน [smilie=bn18.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile