เรียนท่านที่มีคิวสัมภาษณ์วันที่ 31 รอบ 10 โมง ทุกท่านครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

เรียนท่านที่มีคิวสัมภาษณ์วันที่ 31 รอบ 10 โมง ทุกท่านครับ

โพสต์โดย boey » วันเสาร์ พ.ค. 28, 2011 2:11 pm

ณ จุดนี้ ก็ใกล้วันและเวลาที่เรา ๆ ท่าน ๆ จะขึ้นเขียงกันแล้ว
จึงอยากไคร่ขอให้ทุกท่านที่มีคิวสัมภาษณ์วันที่ 31 รอบ10 โมงที่จะมาถึงนี้ ได้ทำความรู้จักสมานฉันท์ปรองดองกันไว้
เพื่อลดความกังวล ความกลัว ความนอยทั้งหลาย หรือ แม้แต่แลกเปลี่ยน แชร์ประสบการณ์กัน ให้เราได้สามารถเมาท์มอยกันเต็มที่ในวันนั้น

ส่วนแนวทางในการปรองดองนั้นก็แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละท่าน จะแจกเบอร์ให้เมลล์ หรือ แค่แนะนำตัว ก็ไม่ว่ากัน

งั้นผมแนะนำตัวก่อน ชื่อ "ธนพล อยู่ดี" ชื่อเล่น "โบ" มาจากชื่อเล่นเต็ม ๆ ว่า "เทอร์โบ" อายุ 26 ปี
แอดเมลล์ผมเดี๋ยวนี้(บังคับ55+) [email protected] จะแอดMSN หรือแอดfacebook ได้หมดเลยคับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านคับ

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง (พอ...ได้ป้ะ55+)

ขอบคุณมากที่สุดคับ [smilie=bn38.gif] [smilie=bn38.gif] [smilie=bn38.gif]
boey
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 38
Reputation point: 0
boey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เรียนท่านที่มีคิวสัมภาษณ์วันที่ 31 รอบ 10 โมง ทุกท่านครับ

โพสต์โดย Protocol » วันเสาร์ พ.ค. 28, 2011 2:48 pm

ผมสัมภาษณ์ไปแล้วครับ แต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ [smilie=bn49.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: เรียนท่านที่มีคิวสัมภาษณ์วันที่ 31 รอบ 10 โมง ทุกท่านครับ

โพสต์โดย prosword » วันเสาร์ พ.ค. 28, 2011 5:59 pm

ผมไปขึ้นเขียงมาเรียบร้อยละคับ บอกก่อนเลยว่า ไม่เจ็บเลย ไม่ต้องฉีดยาชาและยาสลบบ๊อกหลังใดใดทั้งสิ้น

ผมแนะนำวิธีของผมนะครับ

1 ก่อนออกจากบ้านให้เชียร์อัพตัวเองหนักๆ ยิ้มหน้ากระจก แล้วแนะนำตัวเองสัก รอบสองรอบ

2 ระหว่างทาง ถ้าขับรถไปเอง เปิดเพลงบิ้วอารมไปเลยคับ ฮิบฮอบ ไรจัดมาให้หมด เอาให้ครึกครื้น

3 เลือกคนที่จะคุยด้วย ที่พอจะทำให้เราเบิกบานจิตใจนะครับ อย่าเอาตัวเองไปเกี่ยวข้องกับเรื่องน่ากังวลใดใดทั้งสิ้นเด็ดขาด

4 เมื่อไปถึง แนะนำให้ไปแคนทีน ดื่มน้ำ แล้วนั่งนิ่งๆ

5 พอเข้าไปนั่งรอก่อนขึ้นลิฟท์ คุยนะครับ คุยกับเพื่อนๆ ข้างๆ ถามทุกอย่างเท่าที่จะถามได้นะคับ แล้วยิ้มให้ทุกคน

6 บอกตัวเองไปเลยคับ ว่า ชั้นได้งานนี้แล้ว แค่เค้าเรียกมารีวิวเพิ่มเติมประจำปี

7 จากนั้นพอขึื้นไป เข้าห้องน้ำห้องท่าให้เรียบร้อย ตอนยืนถ่ายรูปจะได้สดใส

8 ยิ้มเยอะๆตอนถ่ายรูปนะครับ ฉีกให้แก้มปริไปข้าง

9 พอเข้าห้องไปใิห้ฟังกรรมการอธิบายอย่่างมีสตินะครับ ย้ำ สมาธิ สำคัญมากๆ

10 จากนั้น ลุย ครับ ทุกอย่างไม่มีผิดถูก เป็นตัวของคุณ เท่านั้น จบ!!!

ผมผ่านมาแระ คิดว่าทำได้ดีกว่าที่คิดไว้มากๆ พอใจ ประทับใจ มั่นใจกว่าที่คิด อยากให้ทุกคนไปเจอกันในวันว่ายน้ำนะครับ มั่นใจ และเชื่อในตัวคุณเองนะครับ ว่าคุณทำได้ เชื่อผม !!!!

เจอกันวันว่ายน้ำนะครับ [smilie=bn40.gif]
prosword
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 95
prosword โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 6:55 am

prosword เขียน:ผมไปขึ้นเขียงมาเรียบร้อยละคับ บอกก่อนเลยว่า ไม่เจ็บเลย ไม่ต้องฉีดยาชาและยาสลบบ๊อกหลังใดใดทั้งสิ้น

1 ก่อนออกจากบ้านให้เชียร์อัพตัวเองหนักๆ ยิ้มหน้ากระจก แล้วแนะนำตัวเองสัก รอบสองรอบ

2 ระหว่างทาง ถ้าขับรถไปเอง เปิดเพลงบิ้วอารมไปเลยคับ ฮิบฮอบ ไรจัดมาให้หมด เอาให้ครึกครื้น

3 เลือกคนที่จะคุยด้วย ที่พอจะทำให้เราเบิกบานจิตใจนะครับ อย่าเอาตัวเองไปเกี่ยวข้องกับเรื่องน่ากังวลใดใดทั้งสิ้นเด็ดขาด

4 เมื่อไปถึง แนะนำให้ไปแคนทีน ดื่มน้ำ แล้วนั่งนิ่งๆ

5 พอเข้าไปนั่งรอก่อนขึ้นลิฟท์ คุยนะครับ คุยกับเพื่อนๆ ข้างๆ ถามทุกอย่างเท่าที่จะถามได้นะคับ แล้วยิ้มให้ทุกคน

6 บอกตัวเองไปเลยคับ ว่า ชั้นได้งานนี้แล้ว แค่เค้าเรียกมารีวิวเพิ่มเติมประจำปี

7 จากนั้นพอขึื้นไป เข้าห้องน้ำห้องท่าให้เรียบร้อย ตอนยืนถ่ายรูปจะได้สดใส

8 ยิ้มเยอะๆตอนถ่ายรูปนะครับ ฉีกให้แก้มปริไปข้าง

9 พอเข้าห้องไปใิห้ฟังกรรมการอธิบายอย่่างมีสตินะครับ ย้ำ สมาธิ สำคัญมากๆ

10 จากนั้น ลุย ครับ ทุกอย่างไม่มีผิดถูก เป็นตัวของคุณ เท่านั้น จบ!!!

ผมผ่านมาแระ คิดว่าทำได้ดีกว่าที่คิดไว้มากๆ พอใจ ประทับใจ มั่นใจกว่าที่คิด อยากให้ทุกคนไปเจอกันในวันว่ายน้ำนะครับ มั่นใจ และเชื่อในตัวคุณเองนะครับ ว่าคุณทำได้ เชื่อผม !!!!

เจอกันวันว่ายน้ำนะครับ [smilie=bn40.gif]

ขอบคุณคำแนะนำดีๆคับ
ผมไป 31 8 โมงเช้าคับ
เดี๋ยววันไปว่ายน้ำ คงได้เจอกันฮะ
feb16th
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 110
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 11:03 am

feb16th เขียน:
prosword เขียน:ผมไปขึ้นเขียงมาเรียบร้อยละคับ บอกก่อนเลยว่า ไม่เจ็บเลย ไม่ต้องฉีดยาชาและยาสลบบ๊อกหลังใดใดทั้งสิ้น

ขอบคุณคำแนะนำดีๆคับ
ผมไป 31 8 โมงเช้าคับ
เดี๋ยววันไปว่ายน้ำ คงได้เจอกันฮะ

ขอไปว่ายน้ำด้วยน้า
Up and down again
But this time it's different
ภาพประจำตัวสมาชิก
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย boey » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 2:16 pm

ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เข้ามาแชร์กัน ขอบคุณมากจิงจังคับ ซึ้ง ถูกใจ Like Follow
[smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

ว่าแต่ ไม่เห็นมีเพื่อน ๆ 31 10 โมง มาเจ๊อะมาแจ่วกันเลยนิ???
boey
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 38
boey โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย supasinee » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 2:39 pm

อ้อมเองค่ะ โบ รอบเดียวกันเลย ตื่นเต้นยังงัยก็ไม่รู้ ยิ่งวันสุดท้ายยิ่งกดดัน แต่สู้ตายค่า
supasinee

จำนวนการตอบ: 7
supasinee โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile