อยากถามเพื่อนๆ ที่ไปสัมภาษณ์มา ว่าท่านกรรมการถามเป็นภาษาที่สามบ้างไหมคะ?

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

อยากถามเพื่อนๆ ที่ไปสัมภาษณ์มา ว่าท่านกรรมการถามเป็นภาษาที่สามบ้างไหมคะ?

โพสต์โดย kukuruza » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 12:35 pm

ถ้าในใบสมัครของเพื่อนๆ ระบุว่าใช้ภาษาที่สามได้
จะมีกรรมการที่ทราบภาษาของเรามาสัมภาษณ์ด้วยไหมคะ
เกรงว่าจะมีการทดสอบตั้งแต่วันสัมภาษณ์เลยอ่าค่ะ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยไขข้อข้องใจนะคะ
ขอบคุณค่ะ [smilie=bn25.gif]
kukuruza
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 19
Reputation point: 0
kukuruza โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากถามเพื่อนๆ ที่ไปสัมภาษณ์มา ว่าท่านกรรมการถามเป็นภาษาที่สามบ้างไหมคะ?

โพสต์โดย bankibanki » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 1:03 pm

ไม่มีครับผม ของผมกรรมการไม่ดูใบสมัครครับ ถามอย่างเดียว ^^;
bankibanki

จำนวนการตอบ: 24
bankibanki โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: อยากถามเพื่อนๆ ที่ไปสัมภาษณ์มา ว่าท่านกรรมการถามเป็นภาษาที่สามบ้างไหมคะ?

โพสต์โดย p.nickynick » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 1:16 pm

ไม่มีครับ ถามอังกฤษนิดนึงแล้วตามด้วยถามเป็นไทยกระจุยกระจาย [smilie=bn27.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย myzeecretz » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 4:47 pm

แสดงว่าเราแจ็กพอตเล้ยยยย 555
เห็นว่าเป็นเด็กเอกเลยให้ลองทักเป็นภาษานั้นๆดู
แล้วก้ถามค่ะว่าแบบที่พูดมาเมื่อกี้ต่างอย่างไงกะอันนี้ๆ
โดนเลยค่ะพี่น้อง 55555 แต่กรรมการท่านใจดีนะคะ ไม่ต้องซีเรียส
ภาพประจำตัวสมาชิก
myzeecretz

จำนวนการตอบ: 77
myzeecretz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kukuruza » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 6:50 pm

ขอบคุณทุกคนมากๆ นะคะ ยังไงจะเตรียมไว้ก่อนจะไปเอ๋อที่นั่นค่ะ
ใครที่สัมภาษณ์มาแล้วก็ฝึกว่ายน้ำเยอะๆ นะคะ คนที่ยังก็เตรียมตัวไว้ค่ะ สู้ๆ!!! [smilie=bn40.gif]
kukuruza

จำนวนการตอบ: 19
kukuruza โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 7:04 pm

ของผมไม่ได้ระบุเกี่ยวกับภาษาที่สามในใบสมัคร แต่ตอนสัมภาษณ์พยายามบอกว่าเราสื่อสารภาษาจีนได้ แต่กรรมการก็ไม่ได้ให้เราลองพูดให้ดูเลย เอ๊ะหรือเค้าไม่ได้สนใจก็ไม่รู้ [smilie=bn18.gif]
Peterboi
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย kinsho » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 11:03 pm

โดนคับ ให้พูดให้ฟังหน่อยไรงี้
kinsho

จำนวนการตอบ: 27
kinsho โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันเสาร์ พ.ค. 28, 2011 9:03 am

ของเรากรรมการไม่ถามอะไรเลย เค้าคงไม่สนใจเรามั้ง !!!
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Pennypenny » วันเสาร์ พ.ค. 28, 2011 10:28 am

กรรมการแค่ถามเรา ว่าฟัง พูดได้ดีใช่มั้ย จะสอบภาษาที่สามรึเปล่า แค่นี้อ่ะ
Pennypenny

จำนวนการตอบ: 10
Pennypenny โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ObchoeyZ » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 7:28 pm

ize เขียน:ของเรากรรมการไม่ถามอะไรเลย เค้าคงไม่สนใจเรามั้ง !!!

[smilie=bn34.gif] นั่นสิๆ รึเค้าไม่สนใจเรา
ObchoeyZ

จำนวนการตอบ: 53
Reputation point: 1
ObchoeyZ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile