เรื่องว่ายนำ้

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: เรื่องว่ายนำ้

โพสต์โดย natty_aniz » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 12:16 am

TaTeeMan เขียน:อยากรู้จังว่าตอนกลับตัวนี่ กลับยังไงกันครับ
ถ้าให้ตีลังกาแบบนักกีฬาว่ายน้ำ ผมทำไม่ได้และ 555
แล้วกฎเค้าให้ถีบขอบสระได้รึเปล่าครับ เพราะถ้าถีบได้นี่จะผ่อนแรงไปได้พอควรเลย [smilie=bn22.gif]

กลับยังไงก็ได้ค่ะ แล้วแต่ถนัดเลย
จะตีลังกาแบบนักกีฬา หรือจะแตะขอบสระแล้วถีบออกก็ได้จ้า
~ ~ i b e l i e v e i c a n f l y ~ ~ w a n n a b e p r o j e c t ~ ~
ภาพประจำตัวสมาชิก
natty_aniz
Economy Class

จำนวนการตอบ: 93
Reputation point: 0
natty_aniz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย TaTeeMan » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 9:40 pm

natty_aniz เขียน:
TaTeeMan เขียน:อยากรู้จังว่าตอนกลับตัวนี่ กลับยังไงกันครับ
ถ้าให้ตีลังกาแบบนักกีฬาว่ายน้ำ ผมทำไม่ได้และ 555
แล้วกฎเค้าให้ถีบขอบสระได้รึเปล่าครับ เพราะถ้าถีบได้นี่จะผ่อนแรงไปได้พอควรเลย [smilie=bn22.gif]

กลับยังไงก็ได้ค่ะ แล้วแต่ถนัดเลย
จะตีลังกาแบบนักกีฬา หรือจะแตะขอบสระแล้วถีบออกก็ได้จ้า

โอ้ว ขอบคุณมากครับผม มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
ฟิตต่อๆ เผื่อมีชื่อกะเค้าจะได้ไม่ตกม้าตายเพราะว่ายน้ำไม่ผ่านครับ [smilie=bn40.gif]
TaTeeMan
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 40
TaTeeMan โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย haritch » วันอาทิตย์ พ.ค. 29, 2011 11:20 pm

ตอนนี้หลายๆ คน คงต้องทำอย่างเดียวครับ

คือซ้อมว่ายน้ำ ว่ายกันเข้าไป ว่ายด้วยใจมันคลอนแคลน เพราะไม่รู้เลยว่า แท้จริงแล้ว วันที่ 8 นี้ จะมีโอกาสได้ว่ายหรือป่าว

มันคงหวิวมาก หากซ้อมว่ายน้ำได้แล้ว 100 เมตรเป็นเรื่องธรรมดาแล้ว แต่กลับไม่ได้เป็นจริง..

เพราะจริงๆแล้ว ก็ไม่รู้เลยว่า กรรมการจะตัดสินยังไง เพราะทุกคนก็ตอบได้ทีกันหมด
แล้วเราเอง ก็ไม่รู้เลยว่า แต่ละรอบ เราได้คะแนนยังไง เท่าไหร่บ้าง.. เพราะว่า เขาดูหมดใ่ช่ไหมครับ ทั้งรูปลักษณ์ภายนอก
แล้วก็ผลสอบข้อเขียน แล้วก็สอบสัมภาษณ์

รอบสัมภาษณ์นี้ ไม่รู้เลยว่า จะดูจากอะไร.. ก็เลยไม่รุ้ว่าเราจะติดหรือป่าว.. เพราะว่า ไม่มีจุดไหนที่พลาด.. แล้วก็ไม่มีจุดไหนที่มั่นใจได้ว่าจะผ่าน..

สู้ต่อไปครับทุกวัน... ว่ายกันต่อไป...
haritch

จำนวนการตอบ: 25
haritch โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย srisombatpi » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 12:04 am

haritch เขียน:อยากหาเพื่อนว่ายน้ำ....... ยังไม่ได้เริ่มฝึกเลยครับ

ใครมีที่ มีแก๊งค์แนะนำ PM มาเลยนะครับ..

หาด้วยดิคับ ว่ายกันที่ไหน ถ้าว่ายใกล้ๆบ้านผม ไปด้วย
ส่วนผมว่ายเองกะเพือนที่มหาลัยอ่ะคับ บางวันพวกมันก็ไม่ว่าง ป่วยจิต [smilie=bn34.gif] [smilie=bn34.gif]
srisombatpi

จำนวนการตอบ: 26
srisombatpi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 12:31 am

haritch เขียน:ตอนนี้หลายๆ คน คงต้องทำอย่างเดียวครับ

คือซ้อมว่ายน้ำ ว่ายกันเข้าไป ว่ายด้วยใจมันคลอนแคลน เพราะไม่รู้เลยว่า แท้จริงแล้ว วันที่ 8 นี้ จะมีโอกาสได้ว่ายหรือป่าว

มันคงหวิวมาก หากซ้อมว่ายน้ำได้แล้ว 100 เมตรเป็นเรื่องธรรมดาแล้ว แต่กลับไม่ได้เป็นจริง..

เพราะจริงๆแล้ว ก็ไม่รู้เลยว่า กรรมการจะตัดสินยังไง เพราะทุกคนก็ตอบได้ทีกันหมด
แล้วเราเอง ก็ไม่รู้เลยว่า แต่ละรอบ เราได้คะแนนยังไง เท่าไหร่บ้าง.. เพราะว่า เขาดูหมดใ่ช่ไหมครับ ทั้งรูปลักษณ์ภายนอก
แล้วก็ผลสอบข้อเขียน แล้วก็สอบสัมภาษณ์

รอบสัมภาษณ์นี้ ไม่รู้เลยว่า จะดูจากอะไร.. ก็เลยไม่รุ้ว่าเราจะติดหรือป่าว.. เพราะว่า ไม่มีจุดไหนที่พลาด.. แล้วก็ไม่มีจุดไหนที่มั่นใจได้ว่าจะผ่าน..

สู้ต่อไปครับทุกวัน... ว่ายกันต่อไป...

เหมือนกันเลยครับ ว่ายไปนอยด์ไป ไม่รู้จะผ่านรึเปล่า แต่ก็ขอให้ผ่านละกันนะ [smilie=bn38.gif]
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 8:28 am

Protocol เขียน:
haritch เขียน:ตอนนี้หลายๆ คน คงต้องทำอย่างเดียวครับ

เหมือนกันเลยครับ ว่ายไปนอยด์ไป ไม่รู้จะผ่านรึเปล่า แต่ก็ขอให้ผ่านละกันนะ [smilie=bn38.gif]

จะบอกว่าเราว่ายไม่ออกเเหละ ไม่มีแรงเลยอะ ต้องทราบผลก่อนอะ เราถึงจะมีแรง [smilie=bn46.gif]

ตอนนี้ หัดว่าย ดิฉันจมน้ำตายอยู่อะ คุณเพื่อน แขนมันอ่อนๆ ไม่มีแรง [smilie=bn32.gif]
Up and down again
But this time it's different
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย jilmo » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 2:05 pm

ขอโทดนะคะรบกวนถามเพื่อนๆนิดนึงค่ะ ว่าเวลาว่ายน้ำต้องเอาหน้าจมน้ำหรือเอาหน้าขึ้นเหนือน้ำได้ค่ะ [smilie=bn31.gif] รบกวนผู้รู้ตอบข้อสงสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ [smilie=bn18.gif]
jilmo

จำนวนการตอบ: 12
jilmo โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย H_love » วันจันทร์ พ.ค. 30, 2011 11:30 pm

jilmo เขียน:ขอโทดนะคะรบกวนถามเพื่อนๆนิดนึงค่ะ ว่าเวลาว่ายน้ำต้องเอาหน้าจมน้ำหรือเอาหน้าขึ้นเหนือน้ำได้ค่ะ [smilie=bn31.gif] รบกวนผู้รู้ตอบข้อสงสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ [smilie=bn18.gif]

ถ้าเอาหน้าเหนือน้ำ อาจได้คะแนนเพิ่มนะ เพราะกรรมการจะได้เห็นความงามของเรา.. อย่าลืมทำผมมาด้วยนะ.....

เง้ออออ.... ผมว่า ไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่ายยังไงก็ได้ ขอให้ได้ 100/50 m. แล้วก็ฟรีสไตล์ ครึ่งหนึ่ง....

ตอนนี้ ยังไม่สามารถว่ายได้เลยครับ... ^ ^
H_love

จำนวนการตอบ: 11
H_love โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 8:44 am

H_love เขียน:
jilmo เขียน:ขอโทดนะคะรบกวนถามเพื่อนๆนิดนึงค่ะ ว่าเวลาว่ายน้ำต้องเอาหน้าจมน้ำหรือเอาหน้าขึ้นเหนือน้ำได้ค่ะ [smilie=bn31.gif] รบกวนผู้รู้ตอบข้อสงสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ [smilie=bn18.gif]

ถ้าเอาหน้าเหนือน้ำ อาจได้คะแนนเพิ่มนะ เพราะกรรมการจะได้เห็นความงามของเรา.. อย่าลืมทำผมมาด้วยนะ.....

เง้ออออ.... ผมว่า ไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่ายยังไงก็ได้ ขอให้ได้ 100/50 m. แล้วก็ฟรีสไตล์ ครึ่งหนึ่ง....

ตอนนี้ ยังไม่สามารถว่ายได้เลยครับ... ^ ^

[smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] [smilie=bn45.gif] นั่งขำน้ำตาเล็ดอยู่คนเดียว 5 นาที คิดได้เนอะ
Peterboi

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย View from my eyes » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 5:11 pm

ผมว่า เอาหน้าขึ้นได้นะ
แต่มันจะเหนื่อยอะ คอแข็งกันเลยทีเดียว แต่ก็ไม่เคยอยู่ดี
View from my eyes

จำนวนการตอบ: 20
View from my eyes โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย momoz » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 6:21 pm

เราอยากถามผู้รู้ว่า ตอนสอบว่ายน้ำเนี่ย

ใส่ชูชีพด้วยป่าว???? มีใครรู้บ้างอ่า
momoz

จำนวนการตอบ: 19
momoz โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันอังคาร พ.ค. 31, 2011 7:23 pm

momoz เขียน:เราอยากถามผู้รู้ว่า ตอนสอบว่ายน้ำเนี่ย

ใส่ชูชีพด้วยป่าว???? มีใครรู้บ้างอ่า

ไม่น่าจะอนุญาตให้ใส่นะครับ
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile