ถ้าว่ายน้ำไม่ผ่าน รอบหน้าอดสมัคร !!

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

ถ้าว่ายน้ำไม่ผ่าน รอบหน้าอดสมัคร !!

โพสต์โดย mika » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 9:51 pm

เห็นเค้าบอกว่าถ้ารอบนี้ตกว่ายน้ำ จะถูกตัดสิทธิ์ในการสมัครครั้งต่อไป เพราะฐานข้อมูลจะโชว์ทันทีว่าว่ายน้ำไม่ผ่าน และมีมติให้เว้นไปหนึ่งรอบการสมัครเพื่อไปฝึกว่ายน้ำให้คล่อง..

อ๊อยยยย เครียดดดดดด [smilie=bn24.gif] [smilie=bn24.gif] [smilie=bn24.gif]
ภาพประจำตัวสมาชิก
mika
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 28
Reputation point: 0
mika โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: ถ้าว่ายน้ำไม่ผ่าน รอบหน้าอดสมัคร !!

โพสต์โดย por360 » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 10:20 pm

ใครบอกครับ ไม่จริงมั้งครับ โหดเกินนนนนน [smilie=bn41.gif]
por360
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

Re: ถ้าว่ายน้ำไม่ผ่าน รอบหน้าอดสมัคร !!

โพสต์โดย mika » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 11:06 pm

As the following link เลยครับ viewtopic.php?f=10&t=48998

ถ้าผมไม่ได้กลับไปดูปีเก่าๆ คงแย่แน่ๆ.. สรุปก็คือว่าสำหรับผู้ชาย 50 mแรกบังคับฟรีสไตล์ ที่เหลือตามสบาย แต่ห้ามจม ห้ามขาแตะพื้น และตอนฟรีสไตล์ หน้าควรจมน้ำ ลักไก่ได้นิดหน่อย

สระของการบินไทย รู้สึกว่ายาว 25 m ลึกตั้งแต่ 1.5m ( [smilie=bn29.gif] มิดคาง) ยัน 3 m ( [smilie=bn18.gif] โอ้วแม่เจ้า) มีขอบเหล็กให้เกาะได้ตอนว่ายไสุดรอบแป็บนึง ก่อนว่ายจะมีการวอร์มในน้ำ ลงไปว่ายทีละสี่คน ลงไปรอด้านข้างสระอีกสี่ เรียงตามลำดับชื่อการว่าย ก ถึง ฮ ผู้หญิงวันแรก ผู้ชายวันที่สอง ใครไม่ผ่าน ให้สอบซ่อมได้ แต่จะถุกปรับให้เทรนเป็นรุ่นสุดท้ายเลย [smilie=bn29.gif]

ใครแม่นกว่านี้ มาช่วยกันหน่อยครับ แต่ผมอยากให้ว่ายเอาหน้าอยู่เหนือน้ำได้อ่ะ ขอเห้อะ [smilie=bn23.gif]
mika

mika โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Katoy_MFU » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 11:23 pm

สรุปว่า ชาย 50เมตรแรก ต้องฟรีสไตล์ ที่เหลือท่าไรก้อได้ใช่มั้ยครับ แค่ขอไห้ต่อเนื่อง และ สระเป้น 25เมตร แสดงว่า ต้องว่ายทั้งหมด 4 รอบ เอิ้กๆๆ 2รอบสุดท้าย กบโลด

อีกนิดนึง ไม่มีการจับเวลาใช่มั้ยครับ ไม่มีการแข่งกันใช่มั้ย
รูปภาพ
Katoy_MFU

จำนวนการตอบ: 99
Katoy_MFU โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย por360 » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 11:23 pm

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ
ใครได้เข้าไปว่ายน้ำนี่จะพลาดไม่ได้เลยนะเนี่ย ไม่งั้นรออีกนานเลย [smilie=bn29.gif]
por360

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย mika » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 11:45 pm

ใช่ๆ ไม่มีการจับเวลา ..แต่ชอบแข่งกันอ่ะ ไม่รู้เป็นไร [smilie=bn23.gif] ถ้าว่ายช้าสุดจะรู้สึกเหมือนตัวเองจะไม่ผ่านยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่ไม่ใช่ [smilie=bn20.gif]

บังคับฟรีสไตล์หน้าจมไม่จม เค้าจะอนุญาติรึป่าวไม่ชัวร์ ให้รุ่นพี่มาบอกดีกว่า แต่ห้าสิบเมตรที่เหลือ ท่าอะไรก็ได้เอาตัวเองกลับมาให้ได้อ่ะ ห้ามหยุดห้ามแตะพื้นก็พอ

แต่ จขกท ยังว่ายไม่เป็นเลยครับ ครูสอนว่ายน้ำก็ยังหาไม่ได้ แถวลาดกระบังนี่สระว่ายน้ำก็น้อยด้วย ... ปรากดผลออกมา ไม่ผ่าน [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]
mika

โพสต์โดย imabigbiggirl » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 12:40 am

mika เขียน:ใช่ๆ ไม่มีการจับเวลา ..แต่ชอบแข่งกันอ่ะ ไม่รู้เป็นไร [smilie=bn23.gif] ถ้าว่ายช้าสุดจะรู้สึกเหมือนตัวเองจะไม่ผ่านยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่ไม่ใช่ [smilie=bn20.gif]

บังคับฟรีสไตล์หน้าจมไม่จม เค้าจะอนุญาติรึป่าวไม่ชัวร์ ให้รุ่นพี่มาบอกดีกว่า แต่ห้าสิบเมตรที่เหลือ ท่าอะไรก็ได้เอาตัวเองกลับมาให้ได้อ่ะ ห้ามหยุดห้ามแตะพื้นก็พอ

แต่ จขกท ยังว่ายไม่เป็นเลยครับ ครูสอนว่ายน้ำก็ยังหาไม่ได้ แถวลาดกระบังนี่สระว่ายน้ำก็น้อยด้วย ... ปรากดผลออกมา ไม่ผ่าน [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif] [smilie=bn18.gif]

เรียนเถอะค่ะ อย่าคิดว่าแล้วถ้าไม่มีชื่อ แล้วจะเรียนว่ายน้ำไปทำไม
จริงๆเราว่าว่ายน้ำสำคัญนะคะ ควรจะว่ายเป็น มันไม่ใช่แค่กีฬาหรือว่ายเพื่อความสนุก แต่มันทำให้เราช่วยเหลือตัวเองในสถานการณ์ฉุกเฉินได้ด้วย
เรียนไปเถอะค่ะ ไม่เสียหลาย [smilie=bn49.gif]
ทั้งนี้ทั้งนั้นขอให้มีชื่อวันที่ 8 นะคะ [smilie=16.gif]
dream a little dream
imabigbiggirl
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 235
Reputation point: 3
imabigbiggirl โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย NUTA » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 1:55 am

imabigbiggirl เขียน:
mika เขียน:ใช่ๆ ไม่มีการจับเวลา ..แต่ชอบแข่งกันอ่ะ ไม่รู้เป็นไร [smilie=bn23.gif] ถ้าว่ายช้าสุดจะรู้สึกเหมือนตัวเองจะไม่ผ่านยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่ไม่ใช่ [smilie=bn20.gif]

เรียนเถอะค่ะ อย่าคิดว่าแล้วถ้าไม่มีชื่อ แล้วจะเรียนว่ายน้ำไปทำไม
จริงๆเราว่าว่ายน้ำสำคัญนะคะ ควรจะว่ายเป็น มันไม่ใช่แค่กีฬาหรือว่ายเพื่อความสนุก แต่มันทำให้เราช่วยเหลือตัวเองในสถานการณ์ฉุกเฉินได้ด้วย
เรียนไปเถอะค่ะ ไม่เสียหลาย [smilie=bn49.gif]
ทั้งนี้ทั้งนั้นขอให้มีชื่อวันที่ 8 นะคะ [smilie=16.gif]

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ แนะนำให้เรียน เพราะ 100 เมตรไม่ใช่ง่ายๆนะคะ
เอาใจช่วยคะ

[smilie=16.gif]
NUTA

จำนวนการตอบ: 45
NUTA โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย feb16th » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 6:52 am

NUTA เขียน:
imabigbiggirl เขียน:

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ แนะนำให้เรียน เพราะ 100 เมตรไม่ใช่ง่ายๆนะคะ
เอาใจช่วยคะ

ไม่ง่ายจริงๆคับ ผมไม่ค่อยได้ว่าย เลยว่ายไม่แข็ง ตอนนี้ว่ายมาได้สักพัก ยังไม่ได้ 100 เมตรเลยคับ ยังอึดไม่พอ T T
[smilie=16.gif]
feb16th
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 110
feb16th โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Peterboi » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 8:35 am

เบี่ยงประเด็นกระทู้กันไปหมดละ

สรุปถ้าตกรอบนี้ ต้องเว้นนานเท่าไหร่จึงจะสมัครใหม่ได้

เท่าที่ได้ยินมาก็ หนึ่งปี เหมือนกันครับ

ไม่คอนเฟิร์มนะ

เพราะสายการบินอื่นๆ เค้าก็ประมาณนี้ อย่างเอมิเรตส์ตกสัมภาษณ์รอบสุดท้ายก็ต้องเว้นเป็นปีเลย หรือสองปีก็จำไม่ได้แฮะ [smilie=bn43.gif]
Peterboi
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 8:37 am

ส่วนใหญ่รอบว่ายน้ำแทบจะผ่านกันหมดทุกคนนะครับ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันศุกร์ พ.ค. 27, 2011 8:55 am

CX ให้เว้น 6 เดือน มีเอกสารระบุไว้ชัดเจน แต่ของการบินไทยในเอกสารที่เค้าแจกให้ตั้งแต่วันไปพรีสกรีนไม่ยักมีเลยซักนิด [smilie=bn31.gif] หรือว่าไม่เว้น?

(ได้ข่าวว่าตอนนี้ TG โดนดึงลูกเรือ,กัปตันไปอยู่ EK เยอะจนถึงขั้นขาดคน...ซึ่งดูจากไฟลท์บิน Delhi-BKK ก็มีความรู้สึกว่าพี่ๆทำงานกันวุ่นกว่าปกติ เหมือนว่า จะ ขาดคนจริงๆ)
[smilie=bn20.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile