สัมพาษณ์มาแล้วค่ะ : ))

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

Re: สัมพาษณ์มาแล้วค่ะ : ))

โพสต์โดย por360 » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 11:16 pm

ถ้าเอามาเล่ามากๆ แบบนี้คนวันหลังๆ จะโดนหนักนะครับ

เห็นใจเพื่อนๆและ เคารพ กฎ กติกา มารยาท หน่อยก็ดีนะครับ

เพราะเข้าใจว่ากรรมการท่านได้กำชับไว้ทุกกลุ่มว่าอย่านำข้อมูลมาเผยแพร่นะครับ
(แต่ถ้ากลุ่มของ จขกท. ไม่ได้ถูกกำชับก็ขออภัยด้วย)
por360
Economy Class

จำนวนการตอบ: 56
Reputation point: -2
por360 คุณควรปรับปรุงตัวใหม่นะ!!

โพสต์โดย kimcheri » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 11:21 pm

hoshiko1304 เขียน:ขอบคุณจริงๆค่ะ ของเราวันที่ 27 รอบบ่ายสอง ตื่นเต้นมากกกก แค่นึกก้อตื่นเต้นแล้วอ่ะ มันทำให้เรานึกอาไรไม่ออกจริงๆเวลาที่ตื่นเต้นยังหาวิธีควบคุมมันไม่ได้เลยอ่ะ

กรี๊ดดด เจอเพื่อน 27 รอบบ่ายสองคนแรก ดีใจ ขออนุญาตหลังไมค์ไปคุยด้วยนะค้า [smilie=bn25.gif]
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kimcheri
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 49
Reputation point: 1
kimcheri โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 11:47 pm

neungsie เขียน:ความเห็นส่วนตัวนะครับ จากที่ผมถามเพื่อนๆที่ไปวันหลังๆ (ผมได้วันแรกเลยครับ) ดูเหมือนการสัมภาษณ์จะใช้คำถามที่ต้องการวัดกระบวนการคิดมากขึ้น เหมือนกับท่านรู้ว่า คนวันหลังๆจะรู้ข้อมูลprocessมาจากคนวันก่อนๆ ... ผมไปวันแรกกรรมการไม่ค่อยได้ถามอะไรเลย ส่วนใหญ่เป็นคำถามง่ายๆ เกี่ยวกับตัวผู้สมัคร..... เริ่มนอยด์แล้วล่ะครับหรือว่ากรรมการไม่ถามมากเพราะไม่เพราะผู้สมัครไม่เข้าตากรรมการ????? [smilie=bn18.gif]

ของผมก็ถามชิวๆนะ ฮ่าๆ
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย tissssue » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 11:52 pm

por360 เขียน:ถ้าเอามาเล่ามากๆ แบบนี้คนวันหลังๆ จะโดนหนักนะครับ

เห็นใจเพื่อนๆและ เคารพ กฎ กติกา มารยาท หน่อยก็ดีนะครับ

เพราะเข้าใจว่ากรรมการท่านได้กำชับไว้ทุกกลุ่มว่าอย่านำข้อมูลมาเผยแพร่นะครับ
(แต่ถ้ากลุ่มของ จขกท. ไม่ได้ถูกกำชับก็ขออภัยด้วย)

สำหรับกลุ่มเราน่ะค่ะ ท่านกรรมการไม่ได้กำชับให้ห้ามบอกต่อค่ะ
เราเลยไม่รู้ว่าห้ามมีการบอกต่อค่ะ
เราหวังว่าการที่เราแชร์ประสบการณ์ของเรา จะทำให้เพื่อนที่ยังไม่ได้สัมภาษณ์คลายความเครียดไปได้บ้าง
เพราะท้ายที่สุดแล้ว สิ่งที่เรามาเล่า คำถามที่เราเจอ คนอื่นๆ อาจจะไม่ได้เจอก็ได้ค่ะ
แต่เราไม่ได้นึกถึงกรณีที่ว่าวันหลังๆ คนหลังๆจะโดนหนักค่ะ
ยังไงขอโทษด้วยน่ะค่ะ ที่เราไม่ทันได้คิดถึงเรื่องนั้น
เดี๋ยวเราลบให้น่ะค่ะ
tissssue

จำนวนการตอบ: 5
Reputation point: 0
tissssue โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย p.nickynick » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 9:30 am

por360 เขียน:ถ้าเอามาเล่ามากๆ แบบนี้คนวันหลังๆ จะโดนหนักนะครับ

คอนเฟิร์มว่า กรรมการย้ำเตือนเรื่องนี้หลายรอบมาก ตั้งแต่ก่อนเข้ายันจะกลับบ้าน
เจอคำถามกรุ๊ปหินมาก คำตอบเลยไม่ออกมาชัดเจน พาลให้พรีเซ็นท์ไม่ดีไปด้วย แถมด้วยคำถามเดี่ยวใช้ไหวพริบสุดๆทั้งบิดทั้งกดดันเลยครับ [smilie=bn48.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick

จำนวนการตอบ: 88
Reputation point: 0
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย ize » วันพฤหัสฯ. พ.ค. 26, 2011 11:00 am

เราก็ทำกรุป ไม่ค่อยดีมั้ง เงียบไปนาน มาก ลุ้นๆๆๆ

[smilie=bn48.gif]
Up and down again
But this time it's different
ภาพประจำตัวสมาชิก
ize

จำนวนการตอบ: 410
Reputation point: 3
ize โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile