สอบสัมภาษณ์รอบนี้แล้วประกาศผลกับสอบว่ายน้ำเมื่อไหร่คะ?

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบสัมภาษณ์รอบนี้แล้วประกาศผลกับสอบว่ายน้ำเมื่อไหร่คะ?

โพสต์โดย sparkling » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 8:35 am

เราจำประกาศที่เค้าแจ้งไม่ได้แล้วค่ะ ว่าผลสอบสัมภาษณ์จะออกเมื่อไหร่
จำได้คร่าวๆเรื่องวันสอบว่ายน้ำว่าจะเป็น9-10มิ.ย. แต่ไม่ทราบว่าผู้ชายกับผู้หญิง ใครจะได้ว่ายก่อนว่ายหลังคะ
จะได้เตรียมตัวหาทางหนีทีไล่จากที่ทำงานได้ทัน อิอิ [smilie=bn22.gif]
sparkling

จำนวนการตอบ: 11
Reputation point: 2
sparkling โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบสัมภาษณ์รอบนี้แล้วประกาศผลกับสอบว่ายน้ำเมื่อไหร่คะ?

โพสต์โดย p.nickynick » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 8:45 am

ถ้ารอดจากรอบนี้ไปได้ ก็คงจะมีแต่เรื่องนี้เนี่ยล่ะครับที่จะทำให้เครียด...อยากขอเลื่อนไปว่ายวันเสาร์วันอาทิตย์จริงๆ [smilie=bn18.gif]
"เวลาอาจจะเปลี่ยนผัน แต่หัวใจของชั้นไม่เคยเปลี่ยนเลย"
p.nickynick
Economy Class
Economy Class

จำนวนการตอบ: 88
Reputation point: 0
p.nickynick โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบสัมภาษณ์รอบนี้แล้วประกาศผลกับสอบว่ายน้ำเมื่อไหร่คะ?

โพสต์โดย Peterboi » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 9:11 am

ผู้หญิงจะสอบก่อนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peterboi
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 423
Reputation point: 19
Peterboi โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย nunix » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 9:20 am

ประกาศ 8 คับ แต่ส่วนตัวคิดว่าประกาศก่อน เพราะประกาศ 8 แล้วสอบ 9 เลย ผมว่าเร็วไปอะคับ แต่ก็ไม่แน่นะ อาจเหมือนเดิมก็ได้ อิอิ
nunix
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 44
nunix โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย MAX_CMU » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 12:39 pm

p.nickynick เขียน:ถ้ารอดจากรอบนี้ไปได้ ก็คงจะมีแต่เรื่องนี้เนี่ยล่ะครับที่จะทำให้เครียด...อยากขอเลื่อนไปว่ายวันเสาร์วันอาทิตย์จริงๆ [smilie=bn18.gif]

ตอนกลุ่มผมเข้าสัมภาษณ์ กรรมการย้ำเรื่องวันสอบว่ายน้ำบอกว่า ไม่ให้เลื่อนแล้ว เหมือนรอบก่อนๆ บอกว่าให้ไปเตรียมพร้อมไว้ (ถ้าได้)
เลยได้แต่ตอบว่าครับ
MAX_CMU
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 284
MAX_CMU โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Protocol » วันพุธ พ.ค. 25, 2011 11:39 pm

จากปีก่อนๆนะครับ จะประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิสอบว่ายน้ำก่อนประมาณ 2 วันครับ
อย่างปีนี้ตามกำหนดว่าจะประกาศวันที่ 8 มิย.
ผลอาจจะออกตั้งแต่ วันที่ 6 ครับ (อ้างอิงจากครั้งก่อนนะครับ)
ส่วนเรื่องการว่้ายน้ำ ผู้หญิงจะว่ายก่อนครับ (ก็อ้างอิงจากครั้งก่อนครับ [smilie=bn39.gif] )
lil_Jay
รูปภาพ
Protocol

จำนวนการตอบ: 478
Reputation point: 2
Protocol โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile