คุณสมบัติแอร์กานบินไทยเหมือนคัดไปเปนนางแบบ จิงรึ?!!

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

คุณสมบัติแอร์กานบินไทยเหมือนคัดไปเปนนางแบบ จิงรึ?!!

โพสต์โดย wasittha » วันพุธ ต.ค. 15, 2008 10:03 pm

คือ แค่สงสัยอ่ะค่ะ ว่าคนที่ผ่านการสอบเปนแอร์ของการบินไทย
เปนคนที่สวย ใส เพอร์เฟ็คเลยเหรอคะ?

1 คน ที่สอบผ่านมีคุณสมบัติครบถ้วนอย่างเต็มที่เข้มข้น ไม่มีขาดตกบกพร่องซักนิดหน่อยเลยเหรอ?
เพราะเคยได้ยินมาว่า สมัครสอบแอร์การบินไทยยากที่สุดเกือบจะในโลก จิงป่าว?

เพราะจากที่อ่านและศึกษามาบ้าง ขนเยอะเกิน ผมสั้นเกิน มีแผล นุ่นนี่นั่น ไม่ผ่านละ

แค่อยากทราบอ่ะค่ะ มาตอบกันหน่อยๆ อย่าคิดมากๆ อย่าซีเรียสด้วยน๊า

^_________________________________________^
Thai Airways!!
wasittha

จำนวนการตอบ: 8
Reputation point: 0
wasittha โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Cazanova » วันพุธ ต.ค. 15, 2008 10:06 pm

เราว่าก้เกือบเหมือน แต่มันก้ต้องมีไม่เพอร์เฟ็คบ้างแหละ

ใครมันจะไปดีหมดขนาดนั้น
Cazanova
เตาะแตะๆๆๆ เอ้าพยายามเข้าๆๆ

จำนวนการตอบ: 35
Cazanova โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: คุณสมบัติแอร์กานบินไทยเหมือนคัดไปเปนนางแบบ จิงรึ?!!

โพสต์โดย thaiway » วันพุธ ต.ค. 15, 2008 10:09 pm

wasittha เขียน:
แค่อยากทราบอ่ะค่ะ มาตอบกันหน่อยๆ อย่าคิดมากๆ อย่าซีเรียสด้วยน๊า

^_________________________________________^

ไม่ต้องกลัวขนาดนั้น ก็ได้ครับ 5555 ไม่ใช้แอร์แต่ขอตอบน่ะครับว่า ไม่เกี่ยวเลยครับ ถ้าคุณไม่พิการ มีหู 3 อัน อะไรแบบนี้ ก็ พอดูได้ถ้ามีความสามารถก็ได้ครับ
เรื่อง หน้าตามัน% น้อยน่ะครับเวลาเกิดเหตุฉุกเฉินหน้าตาคงช่วยอะไรไม่ได้เพราะผู้โดนสารคงไม่มามองหน้าเราตลอด ใช้ ปะ 555 แต่คนที่มีความสามารถตั้งหากคือ เป้าหมาย ความสาวก็มีเอาไว้บางไม่เสียหายเพราะทุกคนก็ต้องมีความสวยที่ไม่เหมือนใคร :) ยังไง ก็สู้ๆครับ :D
ONE DAY YOUR DREAM WILL COME

TRUE IF YOU REALLY TRY YOUR BEST
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaiway
Economy Class

จำนวนการตอบ: 91
thaiway โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย @PiP!@ » วันพุธ ต.ค. 15, 2008 10:14 pm

คิดว่ามันป็นแค่ทัศนคติที่คนส่วนใหญ่มองแอร์การบินไทยมั้งคะ

เพราะส่วนใหญ่อาจจะมีอะไรหลายๆอย่างที่ดูเป็นแบบนั้น^^

แต่คิดว่าไม่น่าจะเพอร์เฟ็คทุกคนนะคะ ต้องมีปะปนมามั่งสิ55
@PiP!@

จำนวนการตอบ: 23
@PiP!@ โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย minnie_mostwanted » วันพุธ ต.ค. 15, 2008 10:34 pm

...
แก้ไขล่าสุดโดย minnie_mostwanted เมื่อ วันอาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 4:26 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
minnie_mostwanted
Free Ticket 1st Class Everywhere
Free Ticket 1st Class Everywhere

จำนวนการตอบ: 922
minnie_mostwanted โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย Medic » วันพฤหัสฯ. ต.ค. 16, 2008 11:12 am

คงไม่ขนาดนั้นมั้งครับ เท่าที่ผมเคยใช้บริการTG ก็เจอแบบอึ้งๆมั่งล่ะ คริๆๆๆ คงเน้นภาพรวมกระมังครับ มีข้อสงสัยครับ วันที่6 ต.ค นั่งมาจาก หาดใหญ่ เจอสจ๊วตใส่สูทดำอ่ะครับ งง ไม่เคยเจอมาก่อน ปกติแดงรึป่าวครับ ซึ่งไม่เกี่ยวกะเพอเซอร์นะครับ
lover
Medic

จำนวนการตอบ: 5
Medic โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย toon_blink » วันพฤหัสฯ. ต.ค. 16, 2008 3:50 pm

สจ๊วตสูทดำเป็นยูนิฟอร์มปกติค่ะ อธิบายนิดนึงว่าปกติแล้ว สจ๊วตกับแอร์การบินไทยเนี่ยจะมีสองชุด คือ ยูนิฟอร์มกับ Serving ของผู้หญิง ยูนิฟอร์มก็คือชุดม่วง จะเป็นกระโปรง กางเกง หรือทูนิค (แส็ก) ส่วนชุดที่ใส่ในไฟลท์คือชุดไทย หรือ ผ้ากันเปื้อนสีม่วงในกรณีที่ชั่วโมงบินต่ำกว่าชั่วโมงครึ่ง

ส่วนสจ๊วต Serving jacket จะใส่เป็นเสื้อสูทสีแดงอย่างที่ว่านั่นล่ะค่ะ แล้วสีดำเป็นยูนิฟอร์มปกติ ซึ่งพวกเราก็มักจะเปลี่ยนชุดกันตอนขึ้น-ลงเครื่องน่ะค่ะ ผู้โดยสารก็อาจจะไม่ค่อยเห็น (มั้ง)
*I BelieVe I can Fly*
toon_blink

จำนวนการตอบ: 73
Reputation point: 14
toon_blink โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย jeaib » วันพฤหัสฯ. ต.ค. 16, 2008 6:53 pm

แบบไม่เป็นนางแบบ ก็ถมไป
jeaib

จำนวนการตอบ: 815
Reputation point: 7
jeaib โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย beatbox » วันศุกร์ ต.ค. 17, 2008 12:39 am

จริงเหรอ
beatbox
Premium Economy Class
Premium Economy Class

จำนวนการตอบ: 136
beatbox โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย SnoopDog007 » วันศุกร์ ต.ค. 17, 2008 4:44 pm

ถ้านางแบบ จะผอมเกินไปมั้ยอ่ะครับ

อิอิ
รูปภาพ
SnoopDog007

จำนวนการตอบ: 83
SnoopDog007 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย krit » วันอาทิตย์ ต.ค. 19, 2008 8:10 pm

นางแบบรึ
krit
Business Class
Business Class

จำนวนการตอบ: 210
krit โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

โพสต์โดย skyrocket » วันอาทิตย์ ต.ค. 26, 2008 1:17 am

นางแบบต้องน้ำหนักน้อยๆ

แต่สมัครแอร์การบินไทย...น้ำหนักน้อยก็มีสิทธิตกตั้งแต่รอบแรกเลยนะคะ

ถึงเป็นนางแบบก็ต้องทำน้ำหนักกันเยอะๆเชียวงานนี้
:roll:
skyrocket

จำนวนการตอบ: 25
skyrocket โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile