สอบถามเรื่องการตรวจร่างกายของการบินไทยครับ

บอร์ดนี้สำหรับผู้สนใจสมัครงานในตำแหน่งแอร์โฮสเตสและสจ๊วตของบริษัทการบินไทย, ไทยสไมล์ งาน ground หรืองานอื่นๆ โปรดใช้เว็บบอร์ด All Job ด้านบนครับ

ภารโรง: myoldeditor

สอบถามเรื่องการตรวจร่างกายของการบินไทยครับ

โพสต์โดย tanthawat » วันเสาร์ ต.ค. 08, 2016 12:54 am

อยากสอบถามพี่ๆที่มีประสบการณ์นะครับ
ว่าการบินไทยซีเรียสกับผลเลือดมากน้อยแค่ไหน

ผลเลือดของผมคือมีแนวโน้มที่จะเป็นพาหะธาลัสซีเมีย
คือค่า MCV = 60, MCH = 20.5, MCHC = 33.5, HB = 13.7, HCT = 41

คุณหมอบอกว่าเลือดไม่ได้จาง (HB ปกติ) แต่เม็ดเลือดเล็กกว่าคนปกติ (MCV, MCH ต่ำ) โดยเป็นค่าทางพันธุกรรมไม่สามารถเพิ่มได้ด้วย
อยากทราบว่ามีพี่ๆท่านไหนเป็นแบบผมบ้างครับ แล้วได้ผ่านรอบตรวจร่างกายเข้าไปบ้างรึเปล่าเอ่ย
ค่อยข้างกังวลมากๆเลยครับตอนนี้ อาทิตย์หน้าต้องตรวจร่างกายแล้ว ขอคำแนะนำด้วยนะครับ T___T
tanthawat

จำนวนการตอบ: 1
Reputation point: 0
tanthawat โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

Re: สอบถามเรื่องการตรวจร่างกายของการบินไทยครับ

โพสต์โดย cherry25 » วันจันทร์ เม.ย. 17, 2017 1:41 am

...
ภาพประจำตัวสมาชิก
cherry25
Royal Silk Class
Royal Silk Class

จำนวนการตอบ: 396
Reputation point: 0
cherry25 โถ คุณยังไม่มีใครโหวตให้เลย

ย้อนกลับไปยัง Thai Airways, Thai Smile